Ƙirƙiri haɗin aiki a cikin Microsoft Word


Kayan aiki na Windows 7, duk da irin lalacewarsa, har yanzu yana da kyau a cikin masu amfani. Yawancin su, duk da haka, ba su da haɓaka ga haɓakawa ga "hanyoyi", amma sun firgita ta hanyar fasaha da ba a sani ba. Akwai hanyoyi don duba ido cikin Windows 10 cikin "bakwai", kuma a yau muna so mu gabatar da ku.

Ta yaya daga Windows 10 don yin Windows 7

Za mu yi ajiyar nan da nan - ba shi yiwuwa a samu cikakken cikakken hoto na "bakwai": wasu canje-canje sun yi zurfi sosai, kuma babu wani abu da za a iya yi ba tare da tsangwama tare da lambar ba. Duk da haka, zaku iya samun tsarin da yake da wuyar ganewa ta hanyar wanda ba likita ba. Hanyar yana faruwa a wasu matakai, kuma ya hada da shigar da aikace-aikace na ɓangare na uku - in ba haka ba, alas, babu hanya. Sabili da haka, idan wannan bai dace da ku ba, ku tsallake matakan da suka dace.

Sashe na 1: Fara Menu

Masu haɓaka Microsoft a cikin "saman goma" sunyi ƙoƙari don faranta wa masu son masauki da sababbin tsofaffi. Kamar yadda ya saba, dukkanin kungiyoyin biyu ba su yarda da ita ba, amma wannan ya zo ne don taimakon masu goyon bayan da suka sami hanyar komawa "Fara" duba yana da windows 7.

Kara karantawa: Yadda za a yi Fara menu daga Windows 7 zuwa Windows 10

Sashe na 2: Kashe sanarwar

A cikin na goma na "windows", masu kirkiro sunyi kallon su akan haɗakar da samfurin don kwamfutarka da kuma sigogin OS. Cibiyar Bayarwa. Masu amfani da suka sauya daga sashe na bakwai ba su son wannan bidi'a. Wannan kayan aiki za a iya kashe shi gaba ɗaya, amma hanya ita ce lokacin cinyewa kuma mai haɗari, saboda haka yana da daraja kawai don kashe sanarwar da kansu, wanda zai iya janyewa lokacin aiki ko wasa.

Kara karantawa: Kashe sanarwarku a cikin Windows 10

Sashe na 3: Kashe allon kulle

Kullin kulle ya kasance a cikin "bakwai", amma yawancin sababbin zuwa Windows 10 sun bayyana bayyanar da shi zuwa ƙayyadadden ƙirar da aka ambata a sama. Za a iya kashe wannan allon, koda kuwa yana da rashin lafiya.

Darasi: Kashe allon kulle a Windows 10

Mataki na 4: Kashe Bincike da Duba Ayyuka

A cikin "Taskalin" Windows 7 shi ne kawai alamar baƙaƙe, maɓallin kira "Fara", saiti na shirye-shiryen mai amfani da madaidaicin damar samun damar "Duba". A cikin na goma, masu cigaba sun ƙara layi zuwa gare su. "Binciken"kazalika da abu "Duba Ayyuka", wanda ke ba da dama ga kwakwalwa na kwamfutarka, ɗaya daga cikin sababbin hanyoyin Windows 10. Saurin dama zuwa "Binciken" abu mai amfani, amma amfanin da "Mai kallo Task" masu shakka ga masu amfani waɗanda suke buƙatar guda ɗaya kawai "Tebur". Duk da haka, zaka iya musaki duka waɗannan abubuwa, da kuma kowane daga cikinsu. Ayyuka suna da sauqi:

  1. Kashewa "Taskalin" da kuma danna dama. Yanayin mahallin ya buɗe. Don musaki "Mai kallo Task" danna kan wani zaɓi "Nuna Maɓallin Bincike Taskar".
  2. Don musaki "Binciken" Kashe abu "Binciken" kuma zaɓi zaɓi "Hidden" a cikin ƙarin jerin.

Ba ku buƙatar sake kunna kwamfutar ba, waɗannan abubuwa sun kashe kuma a kan "a kan tashi."

Mataki na 5: Canza bayyanar "Explorer"

Masu amfani waɗanda suka inganta zuwa Windows 10 daga G8 ko 8.1 basu da wahala tare da sabon ƙirar. "Duba"amma wadanda aka sauya daga "bakwai" zasu fi dacewa su yi amfani da su fiye da sau ɗaya. Hakika, zaka iya amfani da shi kawai (mai kyau, bayan wani lokaci sabon sabo "Duba" ya fi jin dadi fiye da tsohuwar tsohuwar), amma akwai kuma hanyar da za a sake dawo da tsohuwar ɗabaƙun mai amfani zuwa mai sarrafa fayil. Hanyar mafi sauki don yin wannan ita ce tareda aikace-aikace na ɓangare na uku wanda ake kira OldNewExplorer.

Download OldNewExplorer

  1. Sauke aikace-aikacen daga mahada a sama kuma je zuwa shugabanci inda aka sauke shi. Mai amfani shi ne ƙwaƙwalwar ajiya, baya buƙatar shigarwa, don haka don farawa, kawai danna fayil EXE saukewa.
  2. Jerin zaɓuɓɓuka yana bayyana. Block "Zama" da alhakin nuna bayanai a cikin taga "Wannan kwamfutar", da kuma a sashe "Bayyanar" Zaɓuɓɓukan suna samuwa "Duba". Danna maballin "Shigar" don fara aiki tare da mai amfani.

    Lura cewa don amfani da mai amfani, asusun na yanzu dole ne hakikanin mai gudanarwa.

    Ƙarin bayani: Samun samun hakki a cikin Windows 10

  3. Sa'an nan kuma sanya takardun akwati masu bukata (amfani da mai fassara idan ba ku fahimci abin da suke nufi ba).

    Baza a buƙatar da na'urar ba - ana iya kula da sakamakon aikace-aikacen a ainihin lokacin.

Kamar yadda kake gani, yana kama da tsohuwar "Explorer", koda wasu abubuwa har yanzu suna tunatar da "saman goma". Idan waɗannan canje-canje sun daina dacewa da kai, kawai ka sake amfani da mai amfani sannan ka sake zabin da zaɓuɓɓuka.

Baya ga Bugu da ƙari ga OldNewExplorer, zaka iya amfani da kashi "Haɓakawa"wanda muke canza launin lakabin take domin mafi girma da kama da Windows 7.

  1. Daga karce "Tebur" danna PKM da kuma amfani da saitin "Haɓakawa".
  2. Bayan an fara fasalin da aka zaɓa, yi amfani da menu don zaɓin gunki "Launuka".
  3. Bincika toshe "Nuna launi na abubuwa a kan wadannan sassa" kuma kunna zaɓi a ciki "Ƙididdigar Fuskar Window da Window". Har ila yau, kashe nuna gaskiya tare da sauya mai dacewa.
  4. Sa'an nan kuma saita abin da ake so a cikin sashin layi na launi. Yawancin haka, launi mai launi na Windows 7 yana kama da wanda aka zaɓa a cikin screenshot a ƙasa.
  5. An yi yanzu "Duba" Windows 10 ya zama kamar wanda ya riga ya kasance daga "bakwai".

Sashe na 6: Saitunan Sirri

Mutane da yawa sun ji tsoron rahotanni cewa an yi zargin Windows 10 ana yin leƙo asiri akan masu amfani, wanda ya sa suka ji tsoron canzawa zuwa gare shi. Halin da ake ciki a cikin sababbin "da yawa" ya inganta, amma don kwantar da jijiyoyi, zaku iya duba wasu zaɓuɓɓukan tsare sirri kuma ku tsara su zuwa ga ƙaunar ku.

Kara karantawa: Kashe kula a cikin tsarin Windows 10

Ta hanyar, saboda jinkirin kwashe goyon baya ga Windows 7, ba za a gyara tsararran tsaro na wannan OS ba, kuma a wannan yanayin akwai hadari na bayanan sirri da aka lalata ga masu kai hari.

Kammalawa

Akwai hanyoyin da ke ba ka damar duba Windows 10 zuwa "bakwai", amma sun kasance ajizai, wanda ya sa ba zai iya samun ainihin kwafi ba.