Wani lokaci shigar da tsarin aiki ba zai faru da sannu ba kuma kurakurai daban-daban na hana wannan tsari. Saboda haka, yayin da kake ƙoƙarin shigar da Windows 10, masu amfani zasu iya haɗu da wani kuskure wanda ke ɗaukar code 0x80300024 da kuma samun bayani "Ba mu iya saka Windows zuwa wurin da aka zaɓa ba". Abin farin, a mafi yawancin lokuta yana da sauƙi a cire.
Kuskuren 0x80300024 lokacin shigar da Windows 10
Wannan matsala tana faruwa lokacin da kake kokarin zaɓar faifai inda za'a shigar da tsarin aiki. Yana hana wasu ayyuka, amma baya ɗaukar bayanai wanda zai taimaka wa mai amfani don magance wahalar da kansa. Sabili da haka, a ƙasa za mu dubi yadda zamu kawar da kuskure kuma ci gaba da shigarwar Windows.
Hanyar 1: Canja mai haɗin USB
Zaɓin mafi sauki shi ne ya sake haɗa murfin USB zuwa wani slot, idan ya yiwu, zaɓi USB 2.0 maimakon 3.0. Yana da sauƙi a rarrabe su - YUSB na uku na yawancin lokaci yana da launi mai launi na tashar jiragen ruwa.
Duk da haka, lura cewa a wasu samfurin rubutu, USB 3.0 zai iya zama baki. Idan ba ku san inda misali yake YUSB ba, bincika wannan bayani a cikin littafin kula da kwamfutar tafi-da-gidanka ko a cikin fasaha na fasaha akan Intanet. Haka kuma ya shafi wasu samfurori na tsarin raka'a, inda gabanin gaba shine USB 3.0, baki ne baki.
Hanyar 2: Kashe mai tafiyarwa mai wuya
Yanzu, ba kawai a kwamfutar kwakwalwa ba, amma har kwamfutar tafi-da-gidanka, ana shigar dashi 2 a kowace. Sau da yawa wannan shine SSD + HDD ko HDD + HDD, wanda zai iya haifar da kuskuren shigarwa. Don wasu dalili, Windows 10 wani lokaci yana da wuyar shigarwa a kan PC tare da tafiyar da kwaskwarima, wanda shine dalilin da ya sa aka bada shawara don cire haɗin duk kayan aiki marasa amfani.
Wasu BIOSES sun ba ka izini don musayar tashar jiragen ruwa tare da saitunanka - wannan ita ce mafi dacewar zaɓi. Duk da haka, ba za'a iya yin amfani da wannan umarni guda ɗaya ba, tun da bambancin BIOS / UEFI sun kasance da yawa. Duk da haka, ba tare da masu sana'a na katako ba, duk ayyukan suna sau da yawa zuwa wannan.
- Shigar da BIOS ta latsa maballin da aka nuna akan allon yayin kunna PC ɗin.
Duba kuma: Yadda za a shiga cikin BIOS akan kwamfutar
- Muna neman wani ɓangaren da ke da alhakin aikin SATA. Sau da yawa yana kan shafin "Advanced".
- Idan ka ga jerin sassan SATA tare da sigogi, wannan yana nufin cewa zaka iya cire haɗin dan lokaci ba tare da buƙata ba. Muna kallon hoton da ke ƙasa. Daga cikin tashoshin sararin samaniya 4 a kan katako, 1 da 2 suna da hannu, 3 da 4 suna aiki. A akasin wannan "SATA Port 1" duba sunan drive kuma girmansa a GB. An nuna nau'inta a cikin layin "SATA Fitar Na'ura". Irin wannan bayani yana a cikin toshe "SATA Port 2".
- Wannan yana ba mu damar gano abin da ake buƙata wajan motsa jiki, a yanayinmu zai kasance "SATA Port 2" tare da HDD da aka ƙidaya akan motherboard as "Port 1".
- Mun isa layin "Port 1" kuma canja yanayin zuwa "Masiha". Idan akwai matsala masu yawa, za mu sake maimaita wannan hanya tare da sauran tashar jiragen ruwa, barin wurin da za a yi shigarwa. Bayan haka mun matsa F10 a kan keyboard, tabbatar da an ajiye saitunan. BIOS / UEFI za ta sake yi kuma za ka iya gwada shigar da Windows.
- Lokacin da ka gama shigarwa, koma zuwa BIOS kuma ka ba duk wuraren da aka kashe a baya, sanya su zuwa wannan darajar "An kunna".
Duk da haka, wannan ikon sarrafa sararin samaniya ba a cikin kowane BIOS ba. A irin wannan yanayi, dole ne ka musaki tsangwamawa ta hanyar HDD. Idan yana da sauƙi a yi a kwamfyutocin kwakwalwa - kawai bude sashin tsarin na'ura kuma cire haɗin SATA daga HDD zuwa mahaifiyar, to, a halin da ake ciki tare da kwamfyutocin tafiye-tafiye halin zai kasance mafi wuya.
Yawancin kwamfutar tafi-da-gidanka na yau da kullum an tsara su domin ba su da sauƙi don kwance, kuma don zuwa rumbun kwamfutarka, kuna buƙatar yin amfani da wasu ƙoƙarin. Sabili da haka, idan kuskure ya auku a kwamfutar tafi-da-gidanka, umarnin don nazarin tsarin kwamfutar tafi-da-gidanka zai buƙaci a Intanit, alal misali, a cikin bidiyo a YouTube. Lura cewa bayan kaddamar da HDD zaka iya rasa garantin.
Gaba ɗaya, wannan ita ce hanya mafi inganci don kawar da 0x80300024, wanda ke taimaka kusan kullum.
Hanyar 3: Canja saitunan BIOS
A cikin BIOS, zaku iya yin saiti biyu a yanzu game da HDD don Windows, don haka za mu tantance su a gaba.
Kafa fifiko fifiko
Zai yiwu cewa faifan da kake so ka shigar ba ya dace da tsarin tsarin taya. Kamar yadda ka sani, a cikin BIOS akwai wani zaɓi wanda zai ba ka izinin saitin disks, inda farko a lissafin shi ne mai ɗaukar tsarin aiki. Abin da kuke buƙatar ku yi shi ne sanya siginar kwamfutarka wanda za ku shigar Windows don zama babban. Yadda za a yi wannan an rubuta a "Hanyar 1" umarnin a kan mahaɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Yadda za a yi hard disk bootable
HDD yanayin canza yanayin yanayi
Tuni ba da dadewa ba, amma zaka iya samun rumbun kwamfutarka wanda ke da nau'in IDE ta hanyar haɗi, da kuma jiki - SATA. IDE - Wannan yanayin ne wanda ba a dade ba, wanda lokaci ne don kawar da ita lokacin amfani da sababbin sassan tsarin aiki. Sabili da haka, bincika yadda kwamfutarka ta rutsa da ita ta haɗa da mahaifiyar a cikin BIOS, kuma idan "IDE"canza shi zuwa "AHCI" kuma sake gwadawa don shigar da Windows 10.
Duba kuma: Kunna yanayin AHCI a BIOS
Hanyar 4: Kashe Dattijan
Shigarwa a kan tafiyarwa na iya ɓacewa tare da codex 0x80300024, idan akwai wani ɗan gajeren lokaci kyauta. Don dalilai daban-daban, adadin yawan kuɗin da aka samu yana iya bambanta, kuma wannan ƙila ba zai isa ya shigar da tsarin aiki ba.
Bugu da ƙari, mai amfani da kansa zai iya ɓangare na HDD, ba tare da ɓataccen ɓangaren shigar da OS ba. Muna tunatar da ku cewa shigarwa na Windows yana buƙatar ƙananan 16 GB (x86) da 20 GB (x64), amma ya fi kyau don samar da ƙarin sarari don kaucewa matsalolin matsalolin yayin amfani da OS.
Matsalar da ta fi sauƙi zai kasance cikakke tsabtace tare da cire dukkan bangarori.
Kula! Za a share duk bayanan da aka adana a kan rumbun!
- Danna Shift + F10don shiga "Layin umurnin".
- Shigar da wadannan dokokin a can a jerin, kowane maɓallin Shigar:
cire
- kaddamar da mai amfani tare da wannan suna;lissafa faifai
- Nuna duk kayan haɗin da aka haɗa. Nemo daga cikinsu inda za ka shigar da Windows, da mayar da hankalin girman girman kowace kullun. Wannan abu ne mai mahimmanci, saboda zabar faifan mara kyau zai share dukkan bayanai daga kuskure.sel sel 0
- maimakon «0» sauya yawan ɓacin faifai, wanda aka ƙaddara ta amfani da umarnin da aka rigaya.tsabta
- tsabtataccen dakin.fita
- fita daga raguwa. - Kashewa "Layin umurnin" kuma kuma muna ganin taga shigarwa, inda muke dannawa "Sake sake".
Yanzu ba za a yi wani sashi ba, kuma idan kana so ka raba kwamfutarka zuwa wani bangare na OS da kuma bangare ga fayilolin mai amfani, yi da kanka ta amfani da maballin "Ƙirƙiri".
Hanyar 5: Yi amfani da wani rarraba
Lokacin da duk hanyoyin da suka gabata ba su da cikakkiyar tasiri, zai iya zama hoto mai banƙyama na OS. Sake ƙirƙirar lasifikar USB ta USB (mafi alhẽri ta wani shirin), yana tunanin ƙaddamar Windows. Idan ka sauke wani ɗan fashi, mai bugawa na "hanyoyi", mai yiwuwa marubucin taron baiyi aiki daidai a kan wasu kayan aiki ba. An bada shawarar yin amfani da siffar tsabta mai tsabta ko akalla kamar yadda ya dace a gare shi.
Har ila yau, duba: Ƙirƙirar flash drive tare da Windows 10 ta hanyar UltraISO / Rufus
Hanyar 6: Sauyawa HDD
Haka kuma mawuyacin rikice-rikice ya lalace, wanda shine dalilin da ba'a iya shigar da Windows akan shi ba. Idan za ta yiwu, gwada shi ta amfani da wasu sigogi na masu shigar da tsarin aiki ko kuma ta hanyar Live (bootable) kayan aiki don gwada yanayin kwakwalwa da ke aiki ta hanyar kwakwalwa ta USB.
Duba kuma:
Hard Hard Disk Recovery Software
Kuskuren matsala da kuma mummunan sassa a kan rumbun
Sake dawo da shirin rumbun kwamfutar Victoria
Idan akwai wani sakamako mai ban sha'awa, sayen sabon drive zai kasance hanya mafi kyau. A halin yanzu SSDs sun zama mafi sauki kuma sun fi dacewa, suna yin aiki da girma fiye da HDD, don haka lokaci ya yi don kalle su. Muna ba ku shawara ku fahimci duk bayanin da ke cikin hanyoyin da ke ƙasa.
Duba kuma:
Mene ne bambanci tsakanin SSD da HDD?
SSD ko HDD: zabar mafi kyawun kaya don kwamfutar tafi-da-gidanka
Zaɓi SSD don kwamfutar / kwamfutar tafi-da-gidanka
Babban kamfanonin dirai
Sauya rumbun kwamfutarka a kwamfutarka da kwamfutar tafi-da-gidanka
Mun sake duba dukkanin zaɓuɓɓukan tasiri na kawar da kuskure 0x80300024.