Ana sabunta direbobi na katunan bidiyo na NVIDIA


Ana ɗaukaka direbobi don katin haɗin NVIDIA ne na son rai kuma ba koyaushe ba, amma tare da sakin sabon bugu na software, za mu iya samun karin "buns" a cikin hanyar ingantawa mafi kyau, ƙara yawan aiki a wasu wasanni da aikace-aikace. Bugu da ƙari, sababbin sigogi suna gyara wasu kurakurai da ƙuntatawa a cikin lambar.

NVIDIA direba ta karshe

Wannan labarin zai dubi hanyoyi da yawa don sabunta direbobi. Dukansu suna "daidai" kuma suna haifar da wannan sakamako. Idan wanda ba ya aiki, kuma wannan ya faru, to, zaka iya gwada wani.

Hanyar 1: GeForce Experience

GeForce Experience an haɗa shi a cikin software na NVIDIA kuma ana shigar da shi tare da direba a lokacin shigarwar manhajar kunshin da aka sauke daga shafin yanar gizon. Akwai ayyuka da yawa na software, ciki har da saka idanu da sakin sababbin sassan software.

Zaka iya samun damar shirin daga sashin tsarin ko daga babban fayil wanda aka shigar ta hanyar tsoho.

  1. Sashin tsarin

    Duk abu mai sauƙi ne: kana buƙatar bude wajan kuma sami alamar daidai a ciki. Alamar alamar motsi ta nuna cewa akwai sabon ɓangaren direba ko wasu software na NVIDIA a kan hanyar sadarwa. Don buɗe wannan shirin, kana buƙatar ka danna dama a kan gunkin kuma zaɓi abu "Bude NVIDIA GeForce Experience".

  2. Jaka a kan rumbun.

    An shigar da wannan software ta tsoho a babban fayil "Fayilolin Shirin (x86)" a kan tsarin tsarin, wato, a inda aka samu babban fayil ɗin "Windows". Hanyar kamar haka:

    C: Fayilolin Shirin (x86) NVIDIA Corporation NVIDIA GeForce Experience

    Idan kana amfani da tsarin aiki na 32-bit, to, babban fayil zai zama daban-daban, ba tare da yin rajistar "x86" ba:

    C: Fayilolin Shirin NVIDIA Corporation NVIDIA GeForce Experience

    A nan kuna buƙatar samun fayilolin aiwatarwa na shirin kuma ku gudanar da shi.

Tsarin shigarwa kamar haka:

  1. Bayan fara shirin, je zuwa shafin "Drivers" kuma danna maɓallin kore "Download".

  2. Na gaba, kana buƙatar jira na kunshin don kammala loading.

  3. Bayan ƙarshen tsari kana buƙatar zaɓar irin shigarwa. Idan baku da tabbacin abin da kuke bukata don shigarwa, to, ku amince da software sannan ku zaɓa "Bayyana".

  4. Bayan kammala aikin sabunta software, rufe GeForce Experience kuma sake farawa kwamfutar.

Hanyar 2: Mai sarrafa na'ura

Kayan aiki na Windows yana da aikin bincika ta atomatik da kuma sabunta direbobi don duk na'urorin, ciki har da katunan bidiyo. Domin amfani da shi, kana buƙatar shiga "Mai sarrafa na'ura".

  1. Kira "Hanyar sarrafawa" Windows, canza zuwa duba yanayin "Ƙananan Icons" kuma sami abun da ake so.

  2. Gaba, a cikin asalin tare da masu adawar bidiyo, zamu sami katin mujallar NVIDIA, danna-dama a kan shi kuma zaɓi abu a cikin mahallin menu wanda ya buɗe "Masu kaddamarwa na Ɗaukakawa".

  3. Bayan ayyukan da aka sama, za mu sami dama ga aikin da kanta. A nan muna bukatar mu zabi "Bincike ta atomatik don direbobi masu sabuntawa".

  4. Yanzu Windows kanta za ta gudanar da dukkan ayyukan da ake nemo software a Intanit da kuma shigar da shi, za mu kasance kawai mu kalli, sannan mu rufe dukkan windows kuma mu sake yin wani.

Hanyar 3: Sabunta Ɗaukaka

Jagorar direba ta atomatik ya haifar da bincike mai zaman kansa a shafin yanar gizon NVIDA. Wannan hanya za a iya amfani dashi a yayin da duk wasu ba su kawo sakamako ba, wato, duk wani kurakurai ko malfunctions ya faru.

Duba kuma: Me yasa ba a shigar da direbobi a katin bidiyo ba

Kafin shigar da direba da aka sauke, kana buƙatar tabbatar da cewa shafin yanar gizon yana da sababbin software fiye da wanda aka sanya a kan tsarinka. Zaka iya yin wannan ta hanyar zuwa "Mai sarrafa na'ura"inda za a sami adaftan bidiyo (duba sama), danna kan shi tare da RMB kuma zaɓi abu "Properties".

A nan akan shafin "Driver" mun ga tsarin software da ci gaban zamani. Lokaci ne da ke damu da mu. Yanzu zaka iya yin bincike.

  1. Je zuwa shafin yanar gizon NVIDIA, a cikin ɓangaren ɓangaren direba.

    Download shafi

  2. A nan muna buƙatar zabi jerin da samfurin katin bidiyo. Muna da jerin adaftan 500 (GTX 560). A wannan yanayin, babu buƙatar zabi iyali, wato, sunan samfurin kanta. Sa'an nan kuma danna "Binciken".

    Duba kuma: Yadda za a nemo samfurin samfur na Nvidia bidiyo

  3. Shafin na gaba yana ƙunshe da bayani game da sake fasalin software. Muna sha'awar kwanan saki. Don tabbatarwa, shafin "Abubuwan da aka goyi bayan" Zaka iya bincika idan direba yana dacewa da hardware.

  4. Kamar yadda ka gani, kwanan sakin direba a cikin "Mai sarrafa na'ura" kuma shafin ya bambanta (sabon shafin yanar gizo), wanda ke nufin za ka iya haɓakawa zuwa sabon fasalin. Mu danna "Sauke Yanzu".

  5. Bayan komawa zuwa shafi na gaba, danna "Karɓa da saukewa".

Bayan kammalawar saukewa, za ka iya ci gaba da shigarwa ta hanyar rufe dukkan shirye-shiryen na farko - zasu iya tsoma baki tare da shigarwar direba ta al'ada.

  1. Gudun mai sakawa. A cikin taga na farko za a umarce mu mu canza hanyar ɓoyewa. Idan ba ku tabbatar da daidaiwar ayyukanku ba, to, kada ku taɓa wani abu, kawai danna Ok.

  2. Muna jiran fayilolin shigarwa don a kofe su.

  3. Na gaba, Wizard ɗin Shigarwa zai duba tsarin don kasancewa da kayan aiki masu dacewa (katin bidiyon), wanda ya dace da wannan fitowar.

  4. Wurin sakawa na gaba zai ƙunshi yarjejeniyar lasisi da kake buƙatar karɓa ta danna "Karɓa, ci gaba".

  5. Mataki na gaba shine zabi irin shigarwa. A nan mun bar maɓallin tsoho kuma ci gaba ta danna "Gaba".

  6. Ƙari daga gare mu, babu abin da ake buƙata, shirin na kanta zai yi dukkan ayyukan da ya kamata kuma sake farawa da tsarin. Bayan sake sakewa, za mu ga saƙo game da shigarwa mai nasara.

A wannan zaɓin sabuntawar direbobi don NVIDIA graphics card an ƙare. Zaka iya yin wannan aiki 1 lokaci cikin watanni 2 - 3, bayan bayyanar sabbin software a shafin yanar gizon yanar gizon ko a cikin GeForce Experience shirin.