Kusan dukkan na'urori suna hulɗa da tsarin aiki ta hanyar mafita software - direbobi. Suna yin hanyar haɗi, kuma ba tare da sun kasance ba, nauyin da aka haɗa ko abin haɗe zai yi aiki maras kyau, ba cikakke ko ba zai yi aiki ba bisa ka'ida. Binciken su yana da damuwa kafin ko bayan sake shigar da tsarin aiki ko don sabuntawa. A cikin wannan labarin, za ku koyi samfurorin bincike da samuwa na yanzu da kuma sauke direbobi don kwamfutar tafi-da-gidanka Lenovo G575.
Drivers na Lenovo G575
Ya danganta da yawancin direbobi da kuma abin da mai amfani ya buƙaci nema, kowane hanyar da aka bayyana a cikin wannan labarin zai sami tasiri daban-daban. Za mu fara da zaɓin duniya kuma za mu gama takamaiman, kuma ku, kuna aiki daga bukatun, zaɓi dace da amfani da shi.
Hanyar 1: Tashar Yanar Gizo
Ana bada shawara don sauke kowane software don na'urorin daga aikin yanar gizon yanar gizon mai sana'a. A nan, na farko, akwai sabuntawa na ainihi tare da sababbin fasali da gyaran buguwa, ɓarna na ɓangarorin da suka gabata na direbobi. Bugu da ƙari, za ka iya tabbatar da amincin su ta wannan hanya, tun da kayan albarkatun na uku ba su da sauya gyara fayiloli na tsarin (wanda direbobi suke) ta hanyar shigar da code mara kyau a cikin su.
Bude shafin yanar gizon Lenovo
- Jeka shafin Lenovo ta amfani da mahada a sama kuma danna kan sashe. "Taimako da garanti" a cikin shafin yanar gizon.
- Daga jerin jeri, zaɓi "Bayanan tallafi".
- A cikin binciken bincike shigar da tambaya Lenovo G575bayan haka jerin sunayen dacewa zasu bayyana a fili. Mun ga kwamfutar tafi-da-gidanka da ake so kuma danna kan mahaɗin "Saukewa"wanda yake ƙarƙashin hoton.
- Da farko ka sanya tsarin tsarin da aka sanya a kwamfutar tafi-da-gidanka, ciki har da zurfin zurfin. Lura cewa software ba a daidaita shi ba don Windows 10. Idan kana buƙatar direbobi don "hanyoyi", je zuwa sauran hanyoyin shigarwa da aka bayyana a cikin labarinmu, alal misali, zuwa na uku. Shigar da software don samfurin ba na asali na Windows ba zai iya haifar da matsaloli tare da kayan aiki da ake amfani da shi zuwa BSOD, don haka ba mu bada shawarar yin irin waɗannan ayyuka.
- Daga sashe "Mawallafi" Za ka iya sanya takalmin direbobi na kwamfutarka. Wannan ba lallai ba ne, tun da yake a ƙasa a kan wannan shafi ba za ka iya zaɓar abin da ake buƙata daga lissafi ba.
- Akwai wasu sigogi guda biyu - "Ranar Saki" kuma "Girma"wanda baya buƙatar cika, idan ba a neman kowane direba ba. Sabili da haka, bayan yanke shawarar OS, kaddamar da shafin.
- Zaka ga jerin masu direbobi na daban-daban na kwamfutar tafi-da-gidanka. Zabi abin da kuke buƙata, kuma fadada shafin ta danna sunan sashen.
- Bayan yanke shawarar mai direba, danna arrow akan gefen dama na layin don alamar saukewa ta bayyana. Danna kan shi kuma yi irin wannan ayyuka tare da wasu ɓangarori na software.
Bayan saukewa, sai ya ci gaba da tafiyar da fayil ɗin EXE kuma shigar da shi, bi duk umarnin da ya bayyana a cikin mai sakawa.
Hanyar 2: Lenovo Online Scanner
Masu haɓaka sun yanke shawara don sauƙaƙe bincike ga direbobi ta hanyar samar da aikace-aikacen yanar gizon da ke kula da kwamfutar tafi-da-gidanka da kuma nuna bayanan game da direbobi da ake buƙatar sake sabuntawa ko kuma an sanya su daga fashewa. Lura cewa kamfanin ba ya bada shawara ta amfani da mashigin Microsoft Edge don kaddamar da aikace-aikacen kan layi.
- Bi matakai 1-3 na Hanyar 1.
- Canja zuwa shafin "Ɗaukaka saiti ta atomatik".
- Danna maballin "Fara Ana Maimaitawa".
- Jira shi ya ƙare, don ganin wane shirye-shiryen da ake buƙatar shigarwa ko sabunta, kuma sauke su ta hanyar kwatanta da Hanyar 1.
- Idan rajistan ya kasa tare da kuskure, za ka ga bayanin dace game da shi, duk da haka, a Turanci.
- Zaka iya shigar da sabis na kayan gida daga Lenovo, wanda zai taimaka maka yanzu da kuma nan gaba don yin irin wannan scan. Don yin wannan, danna "Amince"Ta yarda da ka'idodin lasisi.
- Mai sakawa zai fara sauke, yawanci wannan tsari yana ɗaukar 'yan seconds.
- A lokacin da ya gama, gudanar da fayil ɗin da aka aiwatar kuma, bin umarninsa, shigar Lenovo Service Bridge.
Yanzu ya rage don sake gwada tsarin.
Hanyar 3: Aikace-aikace na Ƙungiya Ta Uku
Akwai shirye-shiryen da aka tsara don musamman don shigarwa ta mashifi ko kuma masu sabuntawa. Suna aiki kamar yadda suke: suna duba kwamfutarka don na'urorin da aka saka ko aka haɗa su zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka, bincika matakan kamfani tare da waɗanda ke cikin asusun kansu kuma suna bayar da shawarar shigar da sababbin kayan aiki lokacin da suke gane rashin daidaituwa. Tuni mai amfani da kansa ya zaɓi abin da ya kamata ya sabunta daga abin da aka nuna shi kuma abin da ba. Bambanci ya ta'allaka ne a cikin rikodin waɗannan kayan aiki da kuma cikakkiyar bayanan direbobi. Kuna iya samun ƙarin bayani game da waɗannan aikace-aikace ta hanyar karatun taƙaitaccen taƙaitaccen labaran da suka fi dacewa a wannan hanyar:
Kara karantawa: Mafi kyau shirye-shirye don shigar da direbobi
Mafi sau da yawa, masu amfani zaɓar DriverPack Solution ko DriverMax saboda yawancin shahararrun su da jerin abubuwan da aka sani, ciki har da kayan aiki. A wannan yanayin, mun shirya shiryayyu masu dacewa don yin aiki tare da su kuma muna gayyatar ku da sanin wannan bayani.
Ƙarin bayani:
Yadda za a sabunta direbobi ta amfani da Dokar DriverPack
Ɗaukaka direbobi ta amfani da DriverMax
Hanyar 4: ID na na'ura
Duk wani samfurin na'ura a hanyar samar da kayan aiki yana karɓar lambar sirri wanda ke ba da damar kwamfutar ta gane shi. Amfani da kayan aiki, mai amfani zai iya gane wannan ID kuma ya yi amfani da shi don neman direba. Don yin wannan, akwai shafuka na musamman waɗanda ke adana sababbin sababbin tsoho na software, ba ka damar sauke wani daga cikinsu idan ya cancanta. Domin wannan bincike ya faru da kyau kuma baza ku shiga cikin shafukan yanar gizo da fayilolin kamuwa da cutar ba, muna ba da shawarar ku bi umarninmu.
Kara karantawa: Bincika direbobi ta ID ta hardware
Tabbas, wannan zaɓi ba dace ba ne kuma azumi, amma yana da kyau ga binciken bincike, idan kuna, alal misali, buƙatar direbobi don kawai 'yan na'urorin ko takamaimai.
Hanyar 5: Mai sarrafa na'ura
Ba a bayyane yake ba, amma yana da wuri don shigar da sabunta software don kwamfutar tafi-da-gidanka da kwamfuta. Amfani da bayanan game da kowane na'ura mai haɗawa, mai aikawa yana nemo direba mai aiki a Intanit. Bai ɗauki lokaci mai yawa ba kuma yana taimakawa wajen kammala shigarwa ba tare da yin amfani da lokaci ba don bincika da kayan aiki. Amma wannan zabin ba shi da wani ɓangare na ainihi, saboda koyaushe yana samarda asali na ainihi (ba tare da mai amfani na mai amfani ba don tweaking katin bidiyo, kyamaran yanar gizon, firinta ko wasu kayan aiki), kuma bincike kanta baya ƙare - abin kayan aiki zai iya gaya muku cewa mai dacewa na direba shigar, koda ma ba haka bane. A takaice dai, wannan hanya bata taimakawa ba, amma yana da darajar gwadawa. Kuma yadda za'a yi amfani da wannan "Mai sarrafa na'ura"karanta labarin a mahaɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Shigar da direbobi ta amfani da kayan aikin Windows
Waɗannan su ne lokuta biyar na shigarwa da kuma sabunta direbobi don kwamfutar tafi-da-gidanka Lenovo G575. Zaɓi abin da ya fi dacewa a gare ka kuma amfani da shi.