Wani lokaci don buɗe fayil din DOC babu wasu shirye-shiryen da suka dace ko masu amfani a hannunsu. Abin da za a yi a cikin wannan hali, mai amfani wanda yake buƙatar duba littafinka, kuma a kan shi ne kawai Intanet?
Duba fayilolin DOC ta amfani da ayyukan layi
Kusan dukkan ayyukan layi ba su da wani kuskure, kuma dukansu suna da edita mai kyau, ba don yin jituwa ga juna a cikin aiki ba. Abinda hasara kawai wasu daga cikinsu ya cancanci rajista.
Hanyar 1: Ofishin Gidan yanar gizo
Shafin yanar gizon Office na Microsoft Office ya haɗa da editan daftarin aiki na yau da kullum kuma ya ba ka damar yin aiki tare da shi a kan layi. A cikin shafin yanar gizon akwai ayyuka iri ɗaya kamar kalma na yau da kullum, wanda ke nufin ba zai zama da wuya a fahimta ba.
Jeka Wurin Intanit
Don buɗe fayil din DOC akan wannan sabis na kan layi, yi kamar haka:
- Bayan yin rijista tare da Microsoft, je zuwa Office Online kuma zaɓi aikace-aikacen. Online Kalma.
- A shafin da ya buɗe, a kusurwar dama, a ƙarƙashin sunan asusunka, danna "Aika Aika" kuma zaɓi fayil da ake so daga kwamfutar.
- Bayan haka, za ku bude editan Likitan Lantarki tare da cikakken ayyukan ayyuka, kamar nau'in kallon kayan aiki.
Hanyar 2: Tashoshin Google
Shafin bincike mai shahararren yana ba masu amfani da asusun Google, ayyuka da dama. Ɗaya daga cikinsu shi ne "Takardun" - "girgije", wanda ba ka damar sauke fayilolin rubutu don ajiye su ko aiki tare da su a cikin edita. Ba kamar sabis na kan layi na baya ba, Shafukan Google yana da ƙwarewa da ƙwarewa mai zurfi, wanda ke shan wahala daga yawancin ayyukan da ba a aiwatar da su ba a cikin wannan edita.
Je zuwa Google Docs
Don bude wani takardu tare da .doc tsawo, kuna buƙatar waɗannan abubuwa masu zuwa:
- Bude sabis "Takardun". Don yin wannan, bi wadannan matakai:
- Danna kan Google Apps sama allon ta danna kan shafin su tare da maɓallin linzamin hagu.
- Ƙara yawan jerin aikace-aikacen ta latsa "Ƙari".
- Zaɓi sabis "Takardun" a menu wanda ya buɗe.
- A cikin sabis ɗin, a ƙarƙashin na'urar bincike, danna kan maballin "Bude fayil din zaɓi na fayil".
- A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi "Saukewa".
- A ciki ta danna maballin "Zaɓi fayil a kwamfuta" ko ja daftarin aiki zuwa wannan shafin.
- A cikin sabon taga, za ku ga edita wanda za ku iya aiki tare da fayil na DOC kuma duba shi.
Hanyar 3: DocsPal
Wannan sabis na kan layi yana da babban haɓaka ga masu amfani da suke buƙatar gyara shirin da aka bude. Shafukan yana samar da damar yin la'akari da fayil ɗin kawai, amma ba hanyar canza shi ba. Babban amfani da sabis shine cewa ba buƙatar rajista - wannan ba ka damar amfani dashi a ko'ina.
Je zuwa DocsPal
Don duba fayil din DOC, yi kamar haka:
- Idan kana zuwa sabis na kan layi, zaɓi shafin "Duba"inda zaka iya sauke takardun da kake sha'awar ta danna maballin "Zaɓi fayiloli".
- Don duba fayilolin da aka sauke, danna kan "Duba fayil" kuma jira shi don ɗauka a cikin edita.
- Bayan haka, mai amfani zai iya ganin rubutun littafinsa a cikin shafin bude.
Kowane ɗayan shafukan da ke sama yana da wadata da fursunoni. Abu mafi mahimman abu shi ne cewa su damu da aikin, wato, duba fayiloli tare da DOC tsawo. Idan wannan cigaba ya ci gaba a nan gaba, to, masu amfani bazai buƙatar samun shirye-shirye guda goma akan kwakwalwa ba, kuma suna amfani da sabis na kan layi don magance matsalolin.