Yadda za a rikodin kiɗa a kan ƙwallon ƙafa don karanta radiyo mai rikodin rediyo

Duk motar mota na zamani na iya karanta kiɗa daga filayen flash na USB. Wannan zaɓi ya fadi da ƙauna da yawan motoci masu yawa: ƙwaƙwalwar cirewa mai sauƙi ne, mai dadi kuma mai sauki don amfani. Duk da haka, mai rikodin rikodin bazai karanta kafofin watsa labaran ba saboda rashin bin doka don rikodin kiɗa. Yadda za a yi shi da kanka kuma ba tare da yin kuskure ba, zamu duba gaba.

Yadda za a rikodin kiɗa a kan ƙwallon ƙafa don mota

Duk yana farawa tare da ayyukan shirye-shirye. Tabbas, rikodi da kansa yana da muhimmancin gaske, amma shirye-shirye kuma yana taka muhimmiyar rawa a wannan yanayin. Don komai aiki, ya kamata ka kula da wasu kananan abubuwa. Ɗaya daga cikinsu shine tsarin fayil ɗin watsa labarai.

Mataki na 1: Zaɓa tsarin tsarin dace

Ya faru cewa radiyo baya karanta kundin fitarwa tare da tsarin fayil "NTFS". Saboda haka, ya fi dacewa wajen tsara kafofin watsa labarai a "FAT32"tare da abin da duk masu rikodin ya kamata su yi aiki. Don yin wannan, yi haka:

  1. A cikin "Kwamfuta" Danna-dama a kan kebul na USB kuma zaɓi "Tsarin".
  2. Saka Faɗin Fayil ɗin Fayil "FAT32" kuma danna "Fara".


Idan ka tabbata cewa ana amfani da tsarin fayil mai kyau a kan kafofin watsa labarai, zaka iya yin ba tare da tsarawa ba.

Duba kuma: Umurnai don ƙirƙirar ƙirar maɓalli

Baya ga tsarin fayil, ya kamata ku kula da tsarin fayil.

Mataki na 2: Zaɓi tsari mai dacewa na fayil

Tsarin sararin samaniya na rediyo na 99% "MP3". Idan kiɗanka ba ta da tsawo irin wannan ba, za ka iya nemo wani abu a ciki "MP3"ko maida fayilolin da ake ciki. Hanya mafi dacewa don yin fasalin shine ta hanyar shirin Faransanci.
Just jawo waƙar zuwa wurin aiki na aikin kuma a cikin alamar da aka bayyana ya nuna tsarin "MP3". Zaži fayil ɗin makiyayan kuma danna "Ok".

Wannan hanya na iya ɗaukar lokaci mai yawa. Amma yana da matukar tasiri.

Duba kuma: Jagora don rubuta wani hoto na ISO zuwa flash drive

Mataki na 3: Daidaita kwafin bayani ga drive

Ga waɗannan dalilai, baku da saukewa da shigar ƙarin shirye-shiryen a kwamfutarka. Don kwafe fayiloli, yi da wadannan:

  1. Shigar da ƙwaƙwalwar USB a cikin kwamfutar.
  2. Bude ajiyar kiɗa kuma ya nuna waƙoƙin da ake so (za ku iya ajiye fayiloli). Danna-dama kuma zaɓi "Kwafi".
  3. Bude kullun, latsa maɓallin dama kuma zaɓi Manna.
  4. Yanzu duk waƙoƙin da aka zaɓa za su bayyana a kan kwamfutar tafi-da-gidanka. Ana iya cirewa kuma ana amfani dashi a rediyo.

Ta hanyar, domin kada a sake bude menu a cikin mahallin, zaka iya zuwa ga gajerun hanyoyi:

  • "Ctrl" + "A" - zaɓi na duk fayiloli a babban fayil;
  • "Ctrl" + "C" - fayil din kwafi;
  • "Ctrl" + "V" - saka fayil.

Matsaloli masu yiwuwa

Kuna yi duk abin da ke daidai, amma rediyo har yanzu ba ya karanta kullun kwamfutar kuma ya ba da kuskure? Bari mu je don dalilai masu yiwuwa:

  1. Kwayar cutar da aka makale a kan kwamfutar tafi-da-gidanka zai iya haifar da matsala irin wannan. Yi kokarin gwada shi tare da riga-kafi.
  2. Matsalar na iya kasancewa a cikin mai haɗin USB na rediyon, musamman idan ya kasance samfuri na kasafin kuɗi. Gwada shigar da dama wasu tafiyarwa na flash. Idan babu amsa, za'a tabbatar da wannan version. Bugu da ƙari, irin wannan mai haɗawa za a iya sassauta saboda lalacewar lambobin.
  3. Wasu masu karɓa suna kallon nauyin Latin kawai a cikin taken waƙoƙi. Kuma kawai don canja sunan fayil bai isa ba - kana buƙatar sake suna tare da sunan mai zane, sunan kundi da sauransu. Ga waɗannan dalilai, akwai abubuwa masu yawa.
  4. A wasu lokuta, radiyo baya cire ƙarar drive. Sabili da haka, koya koyaushe game da halayen halatta na kwamfutar wuta wadda zata iya aiki.

Rikodin rikodin kiɗa a kan radiyo shine hanya mafi sauki wanda baya buƙatar fasaha na musamman. Wani lokaci dole ku canza tsarin fayil kuma ku kula da tsarin fayil ɗin dace.

Duba kuma: Abin da za a yi idan flash drive ba ya bude kuma yayi tambaya don tsarawa