Canja harshe na tsarin da kuma shimfiɗar keyboard akan macOS

Masu amfani waɗanda suka isa macros kawai suna da wasu tambayoyi game da amfani da shi, musamman ma idan ya yiwu ya yi aiki kawai tare da Windows OS kafin. Ɗaya daga cikin ayyuka na farko waɗanda mafarin zasu iya fuskanta shine canza harshe a cikin tsarin aiki na apple. Yana da yadda za a yi wannan, kuma za a tattauna a cikin labarinmu a yau.

Canja harshe akan macOS

Da farko, mun lura cewa ta hanyar canza harshe, masu amfani suna iya nufin ɗayan ayyuka biyu daban daban. Na farko yana danganta da sauyawa na layout, wato, harshen shigar da rubutu na gaggawa, na biyu zuwa ga keɓancewa, mafi mahimmanci, ƙirarta. Da ke ƙasa za a bayyana dalla-dalla game da kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka.

Zabin 1: Canja harshen shigarwa (layout)

Yawancin masu amfani da gida dole su yi amfani da akalla harsuna guda biyu a kwamfuta - Rasha da Turanci. Gyarawa tsakanin su, idan an bada fiye da ɗaya harshe a MacOS, yana da sauki.

  • Idan tsarin yana da shimfidu guda biyu, sauyawa tsakanin su ana aikata ta latsa maɓallai "GIRMA + SPACE" (sarari) a kan keyboard.
  • Idan fiye da harsuna biyu an kunna a OS, an buƙaɗa wani maɓallin ƙara zuwa haɗin haɗuwa - "KASHE + OPTION + SPACE".
  • Yana da muhimmanci: Bambanci tsakanin gajerun hanyoyi na keyboard "GIRMA + SPACE" kuma "KASHE + OPTION + SPACE" Yana iya zama abin ƙyama ga mutane da yawa, amma ba haka ba ne. Na farko yana baka damar canzawa zuwa layin da aka rigaya, sa'an nan kuma komawa wanda aka yi amfani dashi a gaba. Wato, a cikin lokuta inda aka yi amfani da shimfidu guda biyu fiye da biyu, ta amfani da wannan haɗuwa, har zuwa na uku, na huɗu, da dai sauransu. ba ku taba zuwa can ba. Wannan shi ne wanda ya zo wurin ceto. "KASHE + OPTION + SPACE", wanda ya ba ka damar canjawa tsakanin duk shimfidar wuri a cikin tsari na shigarwa, wato, a cikin da'irar.

Bugu da ƙari, idan an kunna harsuna biyu ko fiye da MacOS, zaka iya canzawa tsakanin su ta amfani da linzamin kwamfuta, a cikin kawai dannawa biyu. Don yin wannan, sami icon a kan tashar aiki (zai dace da ƙasar da harshe yake aiki a cikin tsarin) kuma danna kan shi, sa'an nan a cikin ƙananan pop-up, amfani da maɓallin linzamin hagu ko trackpad don zaɓar harshen da ake so.

Wanne daga cikin hanyoyi biyu da muka zaɓa don zaɓar don canja layout shine zuwa gare ku. Na farko shine sauri kuma mafi dacewa, amma yana buƙatar haddace haɗin haɗuwa, na biyu shine ƙira, amma yana ɗaukan lokaci. Zubar da matsaloli mai yiwuwa (kuma a kan wasu sifofin OS wannan yana yiwuwa) za a tattauna a cikin ɓangaren ɓangare na wannan sashe.

Canja maɓallin haɗin gwiwa
Wasu masu amfani sun fi son amfani da gajerun hanyoyi na keyboard don canza yanayin layi, ban da waɗanda aka shigar a MacOS ta hanyar tsoho. Zaka iya canza su a cikin 'yan dannawa kawai.

  1. Bude aikin OS kuma je zuwa "Shirin Tsarin Tsarin".
  2. A cikin menu da ya bayyana, danna kan abu "Keyboard".
  3. A cikin sabon taga, koma zuwa shafin "Hanyar hanya".
  4. A menu na gefen hagu, danna kan abu. "Bayanan shigarwa".
  5. Zaži hanya ta asali ta hanyar latsa LMB kuma shigar (danna kan keyboard) sabon haɗuwa a can.

    Lura: Lokacin shigar da sabon haɗin haɗi, yi hankali kada ka yi amfani da wanda aka riga ya yi amfani da su a MacOS don kiran duk wani umurni ko yin wasu ayyuka.

  6. Saboda haka sauƙi da kuma ƙoƙari, za ka iya canza maɓallin haɗin don canja yanayin layi na sauri. Ta hanyar, kamar yadda za ku iya cire makullin makullin "GIRMA + SPACE" kuma "KASHE + OPTION + SPACE". Ga wadanda sukan yi amfani da harsuna uku ko fiye, wannan zaɓin sauyawa zai kasance mafi dacewa.

Ƙara sabon harshen shigarwa
Hakan ya faru cewa harshe da ake buƙata yana farko ba a cikin max-OS, kuma a wannan yanayin akwai wajaba don ƙara shi da hannu. Anyi wannan a cikin sigogi na tsarin.

  1. Bude menu na MacOS kuma zaɓi a can "Saitin Tsarin".
  2. Tsallaka zuwa sashe "Keyboard"sa'an nan kuma canza zuwa shafin "Asusun shigarwa".
  3. A cikin taga zuwa hagu "Tushen shigar da maɓallin rubutu" zaɓi tsarin da ake bukata, alal misali, "Rasha-PC"idan kana buƙatar kunna harshen Rasha.

    Lura: A cikin sashe "Asusun shigarwa" Zaka iya ƙara duk wani matakin da ya dace, ko kuma, a wani ɓangare, cire abin da ba ka buƙata, ta hanyar dubawa ko cirewa kwalaye a gaban su, bi da bi.

  4. Ta ƙara harshe da ake buƙata zuwa tsarin da / ko cire abin da ba dole ba, zaka iya canzawa tsakanin yanayin da ake samuwa ta amfani da gajerun hanyoyi na keyboard da aka nuna a sama, ta amfani da linzamin kwamfuta ko trackpad.

Ana magance matsaloli na kowa
Kamar yadda muka fada a sama, wani lokaci a cikin tsarin "apple" yana da matsala tare da canza yanayin ta hanyar amfani da maɓallin hotuna. An bayyana wannan kamar haka - harshe bazai canzawa a farkon lokaci ba ko ba a canza ba. Dalilin wannan shi ne quite sauki: a cikin tsoho iri na MacOS, da hade "CMD + SPACE" Tana da alhakin kira wurin Taswirar, a cikin sabon, ana kiran Siri mataimakin murya a cikin hanyar.

Idan ba ka so ka canza haɗin haɗin da ake amfani dashi don canza harshen, kuma ba ka buƙatar Bidiyo ko Siri, kawai kana buƙatar musayar wannan haɗin. Idan kasancewar mai taimaka a cikin tsarin aiki yana taka muhimmiyar rawa a gare ku, dole ne ku canza haɗin haɗin haɗi don canza harshen. Mun riga mun rubuta yadda za muyi haka, amma a nan za mu sanar da ku a takaice game da sake kashewa na haɗin don kiran "masu taimako."

Zaɓin kashe kira Hasken haske

  1. Kira sama da menu Apple kuma buɗe shi "Saitin Tsarin".
  2. Danna kan gunkin "Keyboard"a cikin taga wanda ya buɗe, je shafin "Ƙananan hanyoyi masu mahimmanci".
  3. A cikin jerin abubuwa na menu a dama, sami Hasken haske kuma danna kan wannan abu.
  4. Cire akwatin a babban taga "Nuna Binciken Bincike".
  5. Daga yanzu a kan, maɓallin haɗin "CMD + SPACE" za a kashe su don kiran Fitilar. Zai kuma buƙaci a sake sakewa don canza layorar harshe.

Deactivating mataimakin murya Siri

  1. Yi maimaita matakan da aka bayyana a farkon matakin sama, amma a cikin taga "Saitin Tsarin" Danna kan alamar Siri.
  2. Je zuwa layi "Hanyar hanya" kuma danna kan shi. Zaɓi ɗaya daga cikin gajerun hanyoyin da aka samo (ban da "CMD + SPACE") ko danna "Shirye-shiryen" kuma shigar da gajeren hanya.
  3. Don kawar da mai sautin muryar Siri gaba daya (a wannan yanayin, zaka iya tsallake mataki na baya), cire akwatin kusa da "Enable Siri"wanda yake ƙarƙashin icon.
  4. Saboda haka yana da sauki a "cire" haɗin maɓalli da muke buƙata tare da Spotlight ko Siri kuma amfani da su gaba ɗaya don canza yanayin layi.

Zabin 2: Canja harshe tsarin aiki

A sama, mun yi magana dalla-dalla game da harshe da ke canzawa a macOS, ko a'a, game da canza yanayin layi. Bayan haka, zamu tattauna yadda za a canza harshen ƙirar aiki na tsarin aiki gaba ɗaya.

Lura: A matsayin misali, MacOS tare da harshen Turanci na asali za a nuna a kasa.

  1. Kira sama da Apple menu kuma danna kan shi a kan abu "Shirin Tsarin Tsarin" ("Saitin Tsarin").
  2. Na gaba, a cikin jerin zaɓuɓɓukan da suka buɗe, danna kan gunkin tare da sa hannu "Harshe & Yanki" ("Harshe da Yanki").
  3. Don ƙara harshen da ake buƙata, danna maɓallin a cikin nau'i na alamar ƙarami.
  4. Daga jerin da ke bayyana, zaɓi ɗaya ko fiye da harsuna da kake so ka yi amfani da su a nan gaba a cikin OS (musamman ƙirarsa). Danna kan sunansa kuma danna "Ƙara" ("Ƙara")

    Lura: Jerin harsunan da za a iya raba su ta layi. Sama da shi akwai harsuna waɗanda MacOS ke tallafawa sosai - za su nuna dukkanin tsarin tsarin, menus, saƙonni, shafukan intanet, aikace-aikace. A ƙasa da layin akwai harsuna da goyon baya ba tare da cikakke - za a iya amfani da su zuwa shirye-shirye masu jituwa, da menus, da saƙonnin da suka nuna su. Watakila wasu shafukan intanet za su yi aiki tare da su, amma ba duka tsarin ba.

  5. Don canza harshen na MacOS, kawai ja shi zuwa saman jerin.

    Lura: A cikin lokuta inda tsarin ba ya goyon bayan harshen da aka zaba a matsayin babban, za a yi amfani da na gaba a cikin jerin a maimakon.

    Kamar yadda kake gani a cikin hoton da ke sama, tare da motsi harshen da aka zaba zuwa matsayi na farko a cikin jerin harsunan da aka fi so, harshen kowane tsarin ya canza.

  6. Canja harshen ƙirar a cikin macOS, kamar yadda ya fito, ya fi sauƙi fiye da canza yanayin layi. Haka ne, kuma akwai matsala masu yawa, za su iya tashi ne kawai idan an saita harshe maras tushe a matsayin babban, amma wannan kuskure za a gyara ta atomatik.

Kammalawa

A cikin wannan labarin, mun bincika dalla-dalla biyu zaɓuɓɓukan don canja harshen a macOS. Na farko ya shafi canza layout (harshen shigarwa), na biyu - da dubawa, menu, da duk sauran abubuwa na tsarin aiki da shirye-shirye da aka shigar a cikinta. Muna fatan wannan abu ya kasance da amfani a gare ku.