Binciken Yandex, kamar yadda ka sani, aiki a cikin yanayin "live" - lokacin da ka shigar da tambayoyin a cikin akwatin bincike ya bayyana alamun da ke sauƙaƙa "sadarwa" tare da tsarin. Duk da haka, wannan fasali mai amfani yana da ɗaya, ko da yake ba shine sake dawowa ba - masanin binciken yana buƙatar tarihin buƙatun mai amfani da kuma sababbin alamomin da ke kan su, wanda ya ƙunshi duka rubutu da kuma haɗin zuwa kayan yanar gizon da aka ziyarta a baya. Wannan, kamar tarihin bincike, na iya fadin abubuwa masu yawa game da abubuwan da kake so, wanda ba kullun ba ne.
Saboda haka, yana da isa kawai sau biyu don neman samfurin kayan abu, yadda za a nuna alamar nunawa ko da kuna neman, misali, wasu nazari kuma sun shiga kawai harufa na wannan kalma. Zai zama abin ƙyama, amma ya zama mahimmanci idan akalla mutane biyu suna amfani da mai bincike kuma ɗayansu ba sa neman girke-girke tare da sake dubawa, amma ga wani abu da yafi zakulo ko wani abu da ba zan so in bayyana ba. A ƙasa muna bayyana yadda za a share tarihin bincike a layin Yandex.
Share sharuɗɗan a cikin binciken Yandex
Ba abin mamaki ba ne don ɓoye abin da kuka shiga a cikin akwatin bincike, yayin da ku bar tarihin ziyara a kai tsaye. Saboda haka, abu na farko da muke ba da shawara don kawar da hujjar "tabbatarwa" mafi mahimmanci, sa'an nan kuma ci gaba da cire ƙananan bayyane.
Kara karantawa: Cire tarihin a cikin mai bincike
Lura: Tun lokacin da aka share tarihin tambayoyin a cikin tsarin binciken Yandex, za a yi ayyukan da aka bayyana a kasa ba tare da la'akari da abin da kake amfani dashi ba. Za mu yi la'akari da wannan hanya akan misalin Yandex. Bincike, wanda kamfanin ya kirkiro ne a matsayin injiniyar bincike, wanda za a yi dukkan ayyukan.
Akwai hanyoyi da yawa don magance matsala da aka bayyana a cikin batun labarin - zaka iya share tarihin da aka shigar da su ne kawai, ƙaddamar da lissafin kuɗin a cikin abubuwan da aka nuna, kuma sake kashe wannan karshen. Abin da ainihin hanyar da kake yi shi ne a gare ka.
Zabin 1: Bayyana Tarihin Binciken
Idan har kawai kana buƙatar share tarihin tambayoyi na kwanan nan da aka shiga cikin akwatin bincike don kada a nuna su a cikin kayan aiki, dole ne kayi matakan da ke biyowa:
- Je zuwa shafin Yandex a cikin wannan haɗin kuma danna maɓallin linzamin hagu (LMB) akan rubutun "Saita"located a saman dama.
- A cikin ƙaramin menu mai sauƙi, zaɓi "Saitunan Portal" kuma danna kan shi don tafiya.
- Za a bude shafin. "Binciken"wanda zaka iya yin asali "Saitunan Bincike". Duk abin da ke damunmu a cikin batun da ke cikin la'akari shi ne maɓallin. "Tarihin binciken bincike"located a cikin wani toshe "Binciken Bincike". A kan shi kuma ya kamata ka latsa LMB.
- Don amfani da saitunan da aka canza, danna danna kan ƙasa a ƙasa. "Ajiye".
Tun daga wannan lokaci, buƙatun da kuka riga kuka shiga cikin Yandex bazai la'akari da su lokacin nunawa da sauri. Idan ana so, za a iya kashe wannan aikin, kamar yadda za mu bayyana a kasa.
Zabin 2: Gyara Tambaya Tambaya
Idan ɓata lokaci ɗaya na tarihin bincike ba shi da isasshen maka, zaka iya dakatar da shawararsa a yayin da yake ƙirƙira da kuma nuna alamomi a Yandex. Anyi haka ne kamar haka.
- Je zuwa shafin Yandex. Don yin wannan, kawai shigar da tambayoyin da ba a yarda ba a cikin layi.
- Gungura cikin sakamakon binciken zuwa kasa kuma danna abu "Saitunan".
- Da zarar a shafi "Sakamakon Sakamakon Sakamakon"sami akwati "Bincike na Mutane" da kuma gano abubuwa biyu da suka gabata.
- Danna maɓallin da ke ƙasa. "Ajiye kuma dawo don bincika".
Bayan yin waɗannan ƙananan ayyuka, Yandex ba zai sake la'akari da tambayoyin da kuka riga kuka shigar a cikin kayan aikinku ba, wato, tarihin binciken zai kawai ya daina samun ceto. Wannan shi ne abin da mafi yawan masu amfani suke so su ɓoye wasu alamomi na zaman su a kan Intanet da kuma bukatun su a gaba ɗaya.
Zabin Na 3: Kashe cikakkun bayanai
Kamar yadda muka fada a farkon labarin, alamun da aka nuna a kai tsaye lokacin da tambaya ta shiga cikin kirtani yana da amfani mai amfani, wanda ya sauƙaƙe kuma har ma ya hanzarta binciken don bayanai a Yandex. Duk da haka, wannan nau'in binciken injiniya yana buƙata ta hanyar ba da duk masu amfani ba, don haka yanke shawara mai kyau a cikin wannan yanayin zai zama kashewa gaba ɗaya. Idan kuna ganin kullun ba su da amfani, "abubuwan" fashe, karanta littattafai a mahaɗin da ke ƙasa kuma kawai bi matakan da aka bayyana a cikinta.
Ƙari: Sharewa yana tasowa a cikin binciken injin Yandex
Kammalawa
A kan za mu gama. Yanzu ba ka sani ba kawai yadda za a share tarihin a cikin mashigin Yandex ba, amma kuma game da wasu siffofi na aikin injiniya, godiya ga abin da zaka iya ɓoye abubuwan da kake so daga 'yan waje. Muna fata wannan abu ya kasance da amfani a gare ku kuma ya taimaka wajen samun mafita mafi kyau ga matsala ta yanzu.