A yayin da ake sarrafa hotuna don gidan waya ko cibiyoyin sadarwar jama'a, masu amfani sun fi son ba su yanayi ko sakon da alamu. Ƙirƙirar waɗannan abubuwa tare da hannu bai zama dole ba, saboda akwai wasu 'yan ayyukan kan layi da kuma aikace-aikacen hannu wanda ke ba ka damar rufe su a kan hotuna.
Duba Har ila yau: Samar da takaddun shaida
Yadda za a ƙara adadi a kan hoto a kan layi
A cikin wannan labarin, zamu duba kayan aikin yanar gizon don ƙara adadin hotuna zuwa hotuna. Wadannan albarkatu ba su buƙatar ci gaba na hoto ko fasaha na zane-zane ba: za ka zabi wani sigina kawai ka yi amfani da shi a kan hoton.
Hanyar 1: Canva
Ayyuka masu dacewa don gyara hotuna da ƙirƙirar hotuna na nau'ukan iri daban-daban: akwatuna, banners, posters, logos, collages, flyers, booklets, da dai sauransu. Akwai manyan ɗakunan karatu na alamu da alamu cewa muna, a gaskiya, buƙata.
Canva Online Service
- Kafin ka fara aiki tare da kayan aiki, dole ne ka yi rijista akan shafin.
Ana iya yin haka ta amfani da imel ko kuma Google da asusun Facebook na yanzu. - Bayan shiga cikin asusunku, za a kai ku zuwa asusun sirri ta Canva.
Danna maballin don zuwa ga editan yanar gizo. Create Design A cikin bar menu a gefen hagu da kuma cikin shimfidu a shafi, zaɓi abin da ya dace. - Don shigar da hoton Canva da kake son sakawa a ciki, je shafin "My"located a cikin labarun gefe na edita.
Danna maballin "Ƙara hotunanku" da kuma shigo da hotuna da ake buƙata daga ƙwaƙwalwar kwamfuta. - Jawo hoton da aka ɗora a kan zane kuma auna shi zuwa girman da ake so.
- Sa'an nan kuma a cikin mashigin bincike a sama shigar "Abun" ko "Abun".
Sabis ɗin zai nuna duk takalman da aka samo a ɗakin ɗakin karatu, duka biya kuma an yi nufin don amfani kyauta. - Zaka iya ƙara alƙalumma zuwa hoto ta hanyar jawo su a kan zane.
- Don sauke hoton da aka gama zuwa kwamfutarka, yi amfani da maballin "Download" a saman mashaya na menu.
Zaži nau'in fayil ɗin da ake so - JPG, PNG ko PDF - kuma latsa sake "Download".
A cikin "arsenal" na wannan shafukan yanar gizo da dama daruruwan mutane dubai a kan batutuwa daban-daban. Yawancin su suna samuwa kyauta, saboda haka samin hotunan hoto don hoto ba wuya.
Hanyar 2: Edita.Pho.to
Ɗab'in edita na kan layi wanda ke taimaka maka da sauri da kuma aiwatar da hoto. Bugu da ƙari ga kayan aiki masu mahimmanci don sarrafa hoto, sabis ɗin yana samar da nau'i-nau'i daban-daban, abubuwan hotuna, alamu da ɗakunan igiya masu yawa. A cikin wannan hanya, da dukan abubuwan da aka gyara, gaba ɗaya kyauta.
Sabis na yanar gizon Editor.Pho.to
- Zaka iya fara amfani da editan nan da nan: ba a buƙaci rajista daga gare ku ba.
Kawai danna mahada a sama kuma danna "Fara Fitarwa". - Ɗauki hotuna zuwa shafin daga kwamfuta ko daga Facebook ta amfani da ɗaya daga cikin maɓallin dace.
- A cikin kayan aikin kayan aiki, danna kan gunkin da gemu da gashin-baki - wata tab da takalma za su bude.
Ana rarraba takardun zuwa cikin sassan, kowannensu yana da alhakin wani batu. Zaka iya sanya sigina a kan hoton ta jawo da kuma faduwa. - Don sauke hoton da aka gama, yi amfani da maballin "Ajiye kuma raba".
- Saka sifofin da ake so don sauke hoton kuma danna "Download".
Sabis ɗin yana da sauƙi don amfani, kyauta kuma baya buƙatar ayyuka maras muhimmanci kamar rajista da kuma saitin farko na aikin. Ka kawai ka aika hoto zuwa shafin ka ci gaba da aiki.
Hanyar 3: Aviary
Mafi shafukan yanar gizon da ya fi dacewa daga kamfanin kamfanin-developer na software na sana'a - Adobe. Sabis ɗin yana da kyauta kyauta kuma ya ƙunshi nau'in kayan aikin gyaran hoto. Kamar yadda zaku iya fahimta, Aviary yana ba ku dama don ƙara adadin hotuna zuwa hoto.
Sabis na kan layi na Aviary
- Don ƙara hoto zuwa editan, a kan babban shafin na hanya danna kan maballin. "Shirya Hotonku".
- Danna kan gunkin girgije kuma shigo da hoton daga kwamfutar.
- Bayan hotunan da ka samo a cikin maɓallin edita na hoto, je zuwa shafin kayan aiki "Abun".
- A nan za ku sami kawai nau'i biyu na alamu: "Asali" kuma "Sa hannu".
Yawan adadin lambobi a cikinsu ƙananan ne kuma "iri-iri" bazai aiki ba. Duk da haka, suna har yanzu, kuma wasu zasu zo ga dandano. - Don ƙara ƙarar hoto zuwa hoton, ja shi a kan zane, sanya shi a wuri mai kyau kuma sikelin shi zuwa girman da ake so.
Aiwatar da canje-canje ta danna "Aiwatar". - Don fitar da hoton zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar kwamfuta, yi amfani da maballin "Ajiye" a kan kayan aiki.
- Danna kan gunkin Saukewadon sauke fayil ɗin PNG da aka shirya.
Wannan bayani, kamar Edita.Pho.to, shine mafi sauki da sauri. Tsarin labaran, ba shakka, ba haka ba ne, amma ya dace da amfani.
Hanyar 4: Fotor
Mai amfani da kayan yanar gizon don samar da haɗin gwiwar, aikin zane da gyaran hoto. Abinda ya danganci HTML5 kuma baya ga dukan nau'in hotunan hoto, kazalika da kayan aiki don hotunan hotuna, yana dauke da ɗakin ɗakunan littattafai masu ɗaukar hoto.
Sabis na kan layi na Fotor
- Yana yiwuwa a yi manipulations tare da hoto a Fotor ba tare da rajista ba, duk da haka, don adana sakamakon aikinka, har yanzu kana da ƙirƙirar asusun a kan shafin.
Don yin wannan, danna maballin. "Shiga" a saman kusurwar dama na babban shafi na sabis. - A cikin taga pop-up, danna kan mahaɗin. "Rijista" kuma kuyi ta hanyar sauƙi na ƙirƙirar asusu.
- Bayan shigawa, danna "Shirya" a kan babban shafi na sabis.
- Shigo da hoto a cikin editan ta amfani da shafin shafukan menu "Bude".
- Je zuwa kayan aiki "Kayan ado"don duba samfurin kayan aiki.
- Ƙara rubutu a kan hoto, kamar yadda a wasu ayyuka masu kama da juna, ana aiwatar da shi ta hanyar jawa zuwa wurin aiki.
- Zaka iya fitarwa hoton da ta amfani da maɓallin "Ajiye" a saman mashaya na menu.
- A cikin maɓallin pop-up, ƙayyade sigogin hotunan fitarwa da ake bukata kuma danna "Download".
A sakamakon wadannan ayyukan, ana adana hotunan da aka tsara a ƙwaƙwalwar ajiyar PC naka.
Gidan ɗakin karatu na takardun shaida na sabis na Fotor na musamman zai iya zama da amfani ga mahimman rubutun. A nan za ku ga takalma na asali na sadaukarwa ga Kirsimeti, Sabuwar Shekara, Easter, Halloween da Birthday, kazalika da wasu lokuta da yanayi.
Duba Har ila yau: Ayyukan kan layi don saurin halitta
Game da ma'anar mafita mafi kyau da aka gabatar, zabin yana da kyau ya ba da Editan Edita na intanet.Pho.to. Ayyukan ba wai kawai sun tattara adadi masu yawan gaske don kowane dandano ba, amma kuma suna bawa cikakkun kyauta.
Duk da haka, duk wani sabis da aka bayyana a sama yana ba da takalmansa, wanda zaku so. Yi kokarin gwada wa kanka kayan aiki mafi dacewa.