Yawancin masu amfani a kan tallace-tallace na kantin iPhone da bidiyo wanda bazai yiwu ba don wasu idanu. Tambayar ta taso: ta yaya za a boye su? Ƙarin game da wannan kuma za a tattauna a cikin labarin.
Boye hoto a kan iPhone
A ƙasa za mu dubi hanyoyi guda biyu don boye hotuna da bidiyo a kan iPhone, ɗaya daga cikinsu daidai ne kuma ɗayan ya shafi aiki na aikace-aikace na ɓangare na uku.
Hanyar 1: Hotuna
A cikin iOS 8, Apple ya aiwatar da aikin rufe hotunan da bidiyo, amma bayanan da aka ɓoye za a koma zuwa wani ɓangare na musamman da ba'a kare kalmar sirri ba. Abin farin cikin, zai zama da wuya a ga fayilolin da aka ɓoye, ba tare da sanin ko wane ɓangare suke ba.
- Bude aikace-aikace na Ɗaukar hoto. Zaɓi hoton da kake so ka cire daga idanunka.
- Taɓa a kusurwar hagu na sama a kan maɓallin menu.
- Next zaɓi maɓallin "Boye" kuma tabbatar da burin ku.
- Hoton zai ɓace daga tarin hoton hoton, duk da haka, har yanzu za'a samu a wayar. Don duba hotunan boye, buɗe shafin. "Hotuna"gungura zuwa ƙarshen lissafi kuma zaɓi wani ɓangaren "Hidden".
- Idan kana buƙatar ci gaba da ganuwa na hoto, bude shi, zaɓi maballin menu a kusurwar hagu, sannan ka danna "Nuna".
Hanyar 2: Keepsafe
A gaskiya, zaku iya ɓoye hotuna, kare su da kalmar sirri, kawai tare da taimakon aikace-aikace na ɓangare na uku, wanda akwai babban adadi a kan App Store. Za mu dubi tsarin kare hotuna ta amfani da misali na aikace-aikacen riƙewa.
Sauke Tsaro
- Download Keepsafe daga App Store kuma shigar a kan iPhone.
- Lokacin da ka fara fara kana buƙatar ƙirƙirar sabon asusun.
- Za a aika imel mai shigowa zuwa adireshin imel da aka ƙayyade wanda ke dauke da hanyar haɗi don tabbatar da asusunku. Don kammala rajista, buɗe shi.
- Komawa zuwa app. Keepsafe yana buƙatar samar da dama ga fim din.
- Yi alama akan hotuna da ka shirya don karewa daga masu fita (idan kana so ka boye duk hotuna, danna a kusurwar dama "Zaɓi Duk").
- Ku zo tare da lambar wucewa, wanda za a kare hotuna.
- Aikace-aikacen zai fara sayo fayiloli. Yanzu, duk lokacin da aka kaddamar da Keepsafe (koda an yi amfani da aikace-aikacen ne kawai), za'a buƙaci lambar PIN ta baya, ba tare da abin da ba zai iya yiwuwa ba don samun dama ga hotunan boye.
Duk wani hanyoyin da aka tsara zai boye duk hotuna da ake bukata. A cikin akwati na farko, ana iyakance ku ga kayan aiki na tsarin, kuma a cikin akwati na biyu, kare hotuna tare da kalmar sirri.