Yadda za a canja wurin hotuna daga iPhone zuwa kwamfuta

Littattafai na littattafai sun fadi a hankali kuma, idan wani mutumin zamani ya karanta wani abu, ya yi shi, sau da yawa, daga wayar hannu ko kwamfutar hannu. A gida don dalilai irin wannan, zaka iya amfani da kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka.

Akwai fayilolin fayiloli na musamman da shirye-shiryen karatu don dacewa da littattafai na lantarki, amma mafi yawa daga cikinsu suna rarraba a cikin tsarin DOC da DOCX. Zayyana irin waɗannan fayiloli sau da yawa yana barin abin da za a so, don haka a cikin wannan labarin za mu bayyana yadda za a yi wani littafi a cikin Kalma wanda zai iya iya karantawa kuma yana iya buga shi a cikin littafin.

Samar da samfurin lantarki na littafin

1. Bude rubutu Rubutun kalmomin dauke da littafin.

Lura: Idan ka sauke DOC da DOCX fayil daga Intanit, mafi mahimmanci, bayan buɗewa zai yi aiki a rage yanayin aiki. Don soke shi, yi amfani da umarnin da aka bayyana a cikin labarin a haɗin da ke ƙasa.

Darasi: Yadda za a cire yanayin ƙayyadadden iyaka a cikin Kalma

2. Go ta cikin takardun, yana da yiwuwar cewa yana dauke da yawan bayanai da bayanai marasa buƙatar da ba ku buƙata, shafukan da baƙi, da dai sauransu. Don haka, a cikin misalinmu, wannan shine rubutun jarida a farkon littafin da kuma jerin abin da Sarki Stephen ya mika hannunsa a lokacin rubuta littafin. “11/22/63”wanda yake bude a cikin fayil dinmu.

3. Bayyana duk rubutun ta latsa "Ctrl + A".

4. Buɗe akwatin maganganu "Saitunan Shafin" (shafin "Layout" a cikin Word 2012 - 2016, "Layout Page" a cikin sassan 2007 - 2010 da kuma "Tsarin" a 2003).

5. A cikin sashe "Shafuka" fadada menu "Multiple Pages" kuma zaɓi "Brochure". Wannan zai canza yanayin shimfidawa ta atomatik.

Darasi: Yadda ake yin ɗan littafin ɗan littafin a cikin Kalma
Yadda za a yi takardar shimfida wuri

6. Wani sabon abu zai bayyana a ƙarƙashin "Shafuka masu yawa" "Yawan shafuka a cikin mujallar". Zaɓi 4 (shafukan biyu a kowace gefen takardar), a cikin sashe "Samfurin" Za ka ga yadda za a duba.

7. Tare da zaɓin zaɓi "Brochure" saitunan filin (suna) sun canza. Yanzu a cikin takardun akwai babu gefen hagu da dama, amma "A cikin" kuma "A waje"wanda shine mahimmanci ga tsarin littafi. Dangane da yadda za ku ajiye littafinku na gaba idan an buga, zaɓi girman filin dace, ba tare da manta da girman ɗaurin ba.

    Tip: Idan kun shirya zanen ɗaliban littafi, girman girman da ke cikin 2 cm zai zama isa, idan kuna son satar da shi ko sanya shi a wasu hanyoyi, yin ramuka a cikin zanen gado, yana da kyau a yi "Ƙulla" a bit more.

Lura: Field "A cikin" yana da alhakin rubutun da ba a ɗaure ba, "A waje" - daga banƙan gefen takardar.

Darasi: Yadda za a yi Magana mara kyau
Yadda za a sauya haɓaka shafin

8. Bincika takardun don ganin idan ya dubi al'ada. Idan rubutun ya "rabu", tabbas shi ne kuskuren kafa wanda yake buƙatar gyara. Don yin wannan a cikin taga "Saitunan Shafin" je shafin "Bayanin Takarda" kuma saita girman ƙafafun da aka so.

9. Yi nazarin rubutun a sake. Mai yiwuwa ba za ku ji dadi tare da girman rubutu ba ko da kanta kanta. Idan ya cancanta, canza shi ta amfani da umarninmu.

Darasi: Yadda zaka canza font a cikin Kalma

10. Mafi mahimmanci, tare da sauyawa a daidaitawar shafin, margins, font da girmanta, rubutun ya canja cikin takardun. Ga wasu, ba kome ba, amma wani yana so ya tabbatar da cewa kowane babi, sa'an nan kowane ɓangare na littafin ya fara da sabon shafi. Don yin wannan, a wuraren da ƙarshen ya ƙare (sashi), kana buƙatar ƙara haɓaka shafi.

Darasi: Yadda za a ƙara haɗin shafi a cikin Kalma

Bayan aikata duk abin da aka ambata a sama, za ku ba da littafinku "daidai", mai kyau da za a iya gani. Saboda haka zaka iya tafiya cikin gaba zuwa mataki na gaba.

Lura: Idan don wasu dalilai da lambar lissafi ba ta kasance a cikin littafin ba, za ka iya yin ta da hannu ta amfani da umarnin da aka bayyana a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda za a adadin shafuka a cikin Kalma

Print buga littafi

Bayan kammala aikin tare da littafin lantarki na littafin, dole ne a buga shi, bayan an tabbatar da cewa ikon mai wallafewa da isasshen takarda da takarda na aiki.

1. Bude menu "Fayil" (button "MS Office" a cikin sassan farko na shirin).

2. Zaɓi abu "Buga".

    Tip: Zaka iya buɗe saitunan rubutu tare da taimakon maɓallan - kawai danna cikin rubutun rubutu "Ctrl + P".

3. Zaɓi abu "Rubuta a garesu biyu" ko "Hanya na biyu", dangane da tsarin shirin. Sanya takarda a cikin tire kuma latsa. "Buga".

Bayan da aka buga rabi na farko na littafin, Kalmar za ta ba da sanarwa mai zuwa:

Lura: Umurin da aka nuna a wannan taga shine daidaitattun. Sabili da haka, shawarar da aka gabatar a ciki ba dace da duk masu bugawa ba. Ayyukanka shine fahimtar yadda kuma a wace takarda da takardar ka wallafewa, ta yadda yake fitowa da takarda tare da rubutu wanda aka buga, bayan haka ya kamata a cire shi da kuma sanya shi a cikin tire. Latsa maɓallin "Ok".

    Tip: Idan kun ji tsoro don yin kuskure kai tsaye a mataki na bugu, farko kuyi kokarin buga shafuka guda huɗu na littafin, wato, takarda ɗaya na rubutu a garesu.

Bayan an kammala bugu, za ka iya zama cikakke, ƙila, ko kuma haɗa littafinka. Lissafi a lokaci guda suna buƙatar zama rubutun ba kamar rubutu ba, amma tanƙwara kowane ɗayan su a tsakiyar (wuri don ɗauri), sa'an nan kuma ninka ɗaya bayan ɗayan, bisa ga adadin shafuka.

Wannan ya ƙare, daga wannan labarin ka koyi yadda za ka ƙirƙiri wani shafi na shafi a cikin MS Word, yin sakon littafi na lantarki da kanka, sa'an nan kuma buga shi a kan firfuta, ƙirƙirar kwafin jiki. Karanta littattafai masu kyau kawai, koyi da shirye-shirye masu dacewa da amfani, wanda shine mawallafi na rubutu daga Microsoft Office kunshin.