Yau, haɗa haɗin DVR zuwa kwamfuta zai iya buƙatar, a wasu sharuɗɗa, wanda musamman ya shafi aiwatar da tsarin kula da bidiyo. Ba za muyi la'akari da tsari na zaɓar mai rejista mai dacewa, biya mafi yawan hankali ga hanya haɗin.
Haɗa DVR zuwa PC
Dangane da na'urar da kake amfani dashi, tsarin haɗin da DVR zai iya zama daban. Bugu da kari, duk ayyukan da ake bukata sun kasance mafi yawan kama da hanyar da muka bayyana ta hanyar amfani da misalin kyamarorin IP.
Duba kuma: Yadda zaka haša kyamarar kamarar bidiyo zuwa kwamfuta
Zabin 1: Car DVR
Wannan hanyar haɗin yanar gizo ba ta da alaka da tsarin kula da bidiyon kai tsaye kuma ana iya buƙata idan akwai sabuntawa na firmware ko database akan na'urar. Duk ayyukan da ake buƙatar su cire haɗin katin ƙwaƙwalwar ajiya daga mai rikodi sannan kuma haɗa shi zuwa kwamfuta, misali, ta amfani da mai karatu na katin.
Mun dubi irin wannan hanya akan misalin MIO DVR a cikin wani labarin dabam akan shafin yanar gizonmu, wanda za ka iya samunsa a haɗin da ke ƙasa.
Duba kuma: Yadda zaka sabunta Mio DVR
Zabin 2: tushen PC
Irin wannan mai rikodin bidiyo an haɗa kai tsaye zuwa mahaifiyar kwamfuta kuma yana da katin bidiyon bidiyo tare da masu haɗi domin haɗin kyamarori na waje. Iyakar wahalar da ake haɗawa da wannan na'urar shine yiwuwar incompatibility na jiki ko motherboard tare da samfurin kayan aiki.
Lura: Ba za muyi la'akari da kawar da matsala ta dacewa ba.
- Kashe ikon zuwa kwamfutar kuma bude murfin gefe na tsarin tsarin.
- Yi nazarin bidiyo don kulawa da hankali don haɗakar da shi zuwa mai haɗin da ya dace a kan mahaifiyar.
- Yana da muhimmanci don amfani da clamps a cikin nau'i na musamman screws.
- Bayan shigar da jirgi, zaka iya haɗa kyamarorin da kansu kai tsaye ta amfani da wayoyin da aka haɗa.
- Kamar yadda a cikin yanayin masu adawa, kwakwalwar software yana kunshe tare da katin kama da bidiyo. Dole ne a shigar da wannan software a kan kwamfutar don samun dama ga hoton daga kyamarori masu kulawa.
Hanyar yin aiki tare da kyamarori da kansu ba su da alaƙa da batun labarin kuma sabili da haka zamu ƙyale wannan mataki. A ƙarshe, yana da muhimmanci a lura cewa don haɗawa irin wannan na'ura, ya fi dacewa don amfani da sabis na gwani.
Zabin 3: Haɗa ta hanyar igiya
Na'urorin DVR da ke tsayawa ɗaya zasu iya aiki ta atomatik daga kwamfutarka ta haɗi zuwa mai saka idanu daban. Duk da haka, duk da wannan, ana iya haɗa su zuwa PC ta amfani da kebul na musamman da kuma kafa saitunan cibiyar sadarwa daidai.
Mataki na 1: Haɗa
- A mafi yawan lokuta, ana buƙatar layin da aka buƙata na gaba tare da na'urar. Duk da haka, idan ba a sanarda DVR ba tare da shi, zaka iya sayan USB a kowane kantin kwamfutar.
- Haɗa ɗaya daga cikin maƙalar madauri a bayan DVR.
- Haka kuma dole ne a yi tare da toshe na biyu, haɗa shi zuwa mai haɗin dace a kan tsarin tsarin.
Mataki na 2: Sanya kwamfutar
- A kan kwamfutar ta hanyar menu "Fara" Kashe zuwa sashe "Hanyar sarrafawa".
- Daga jerin da aka bayar, zaɓi "Cibiyar sadarwa da Sharingwa".
- Ta hanyar ƙarin menu, danna kan layi "Shirye-shiryen Saitunan".
- Danna dama a kan toshe "Haɗin Yanki na Yanki" kuma zaɓi "Properties".
- Daga jeri, haskaka "TCP / IPv4" kuma amfani da maɓallin "Properties". Hakanan zaka iya buɗe menu da ake so ta danna sau biyu akan abu ɗaya.
- Sanya alama a gefen layin "Yi amfani da adireshin IP na gaba" kuma shigar da bayanan da aka gabatar a cikin screenshot.
Ƙungiyoyi "DNS uwar garke" zaka iya barin shi komai. Latsa maɓallin "Ok"don ajiye saitunan kuma sake farawa da tsarin.
Mataki na 3: Samar da mai rikodin
- Ta hanyar babban menu na DVR naka, je zuwa "Saitunan" da kuma buɗe saitunan cibiyar sadarwa. Dangane da samfurin hardware, wuri na sashen da ake so yana iya bambanta.
- Wajibi ne don ƙara bayanai da aka nuna a cikin hotunan hoto zuwa filayen da aka bayar, da aka ba dukkanin saitunan PC an saita su daidai da umarnin. Bayan haka, tabbatar da adana canje-canje da sake farawa da DVR.
- Zaka iya duba hotunan daga kyamarori masu kulawa da aka haɗa ko kuma canza canjin da aka saita a baya ta shigar da adireshin IP da aka adana da tashar jiragen ruwa a mashin adireshin mai bincike akan PC. Zai fi dacewa don amfani da Intanet Internet don wannan dalili, shigar da bayanai daga kwamiti mai kulawa a ƙofar.
Mun gama wannan sashe na labarin, saboda daga bisani zaka iya haɗawa da DVR daga kwamfuta. Saitunan da kansu suna kama da tsarin mai rikodi na ainihi.
Zabin 4: Haɗa ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
A lokuta da dama, na'urar na'urar DVR da ke kunnawa zata iya haɗawa da PC ta hanyar mai ba da hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa, ciki har da samfurori tare da goyon bayan Wi-Fi. Don yin wannan, kana buƙatar haɗa na'ura mai ba da hanya tare da kwamfuta da mai rikodin, sannan kuma canza wasu saitunan cibiyar sadarwa a dukkan na'urori.
Mataki na 1: Haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
- Wannan mataki yana da ƙananan bambance-bambance daga hanyar haɗin kai tsaye na DVR zuwa PC. Haɗa tare da taimakon kullin na'urar da ke cikin na'ura tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma sake maimaita wannan abu tare da mai rikodin.
- Hanyar haɗin da aka yi amfani da shi ba kome ba. Duk da haka, don ci gaba ba tare da kasa ba, kunna kowane na'ura mai shiga.
Mataki na 2: Samar da mai rikodin
- Amfani da saitunan saiti na DVR, buɗe saitunan cibiyar sadarwar, cirewa "Enable DHCP" kuma canza dabi'u ga waɗanda aka gabatar a cikin hoton da ke ƙasa. Idan a cikin akwati akwai kirtani "Primary Server DNS", wajibi ne a cika shi daidai da adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
- Bayan haka, ajiye saitunan kuma zaka iya zuwa saitunan na'ura mai ba da hanya ta hanyoyin sadarwa ta hanyar Intanet.
Mataki na 3: Sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
- A cikin adireshin adireshin mai bincike, shigar da adireshin IP na na'urar mai ba da hanya tsakanin ka.
- Nuance mai muhimmanci shine nuni na daban-daban na tashar jiragen ruwa da mai rejista. Bude ɓangare "Tsaro" da kuma a shafi "M iko" canza darajar "Gidan Gidan Yanar Gizo" a kan "9001".
- Bude shafin "Sanya" kuma danna kan shafin "Servers Masu Tsabta". Danna mahadar "Canji" a filin inda adireshin IP na DVR.
- Canja darajar "Portar sabis" a kan "9011" kuma "Gidan Wuta" a kan "80".
Lura: A yawancin lokuta, dole ne a adana adiresoshin IP.
- Don samun dama ga na'urar daga kwamfuta bayan haka, yana da muhimmanci don nema ta hanyar bincike zuwa adireshin IP da aka kayyade a cikin saitunan rikodin.
A kan shafin yanar gizonku za ku iya samun cikakken adadin umarnin kan yadda za a daidaita wasu hanyoyin. Mun ƙare wannan sashe da kuma labarin a matsayin duka.
Kammalawa
Godiya ga umarnin da aka gabatar, za ku iya haɗawa da kwamfutarka duk wani DVR, koda kuwa irin nau'ikansa da kuma hanyoyin da aka samo. Idan akwai tambayoyin, za mu kuma yi farin ciki don taimaka muku a cikin maganganun da ke ƙasa.