TrueCrypt 7.2

A zamanin yau, lokacin da kowa yana da Intanet, kuma akwai masu haɗari masu yawa, yana da matukar muhimmanci don kare kanku daga fashewa da asarar bayanai. Tare da tsaro a Intanit, duk abin da yafi rikitarwa kuma ana bukatar matakan da suka fi dacewa, amma zaka iya tabbatar da sirri na bayanan sirri a kan kwamfutarka ta hanyar ƙuntata samun dama ta ta amfani da shirin TrueCrypt.

TrueCrypt shi ne software wanda ke ba ka damar kare bayani ta hanyar ƙirƙirar kwakwalwa na kwakwalwa. Za'a iya ƙirƙira su duka a faifai da kuma cikin fayil. Wannan software yana da amfani da fasaha masu amfani, wanda zamu yi la'akari a wannan labarin.

Wizard na Ƙirƙiri na Ƙarshe

Software yana da kayan aiki wanda, ta yin amfani da ayyuka na mataki-mataki, zai taimaka maka ƙirƙiri ƙararrayi ɓoyayyen. Tare da shi zaka iya ƙirƙirar:

  1. Akwatin akwati. Wannan zaɓin ya dace da masu shiga da masu amfani da rashin fahimta, kamar yadda ya fi dacewa kuma mafi aminci ga tsarin. Tare da shi, za a ƙirƙiri wani sabon ƙarar a cikin fayil kuma bayan bude wannan fayil ɗin, tsarin zai tambayi kalmar sirri ta saita;
  2. An boye gogewar cirewa. Ana buƙatar wannan zaɓi don ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar flash da wasu na'urori masu kwakwalwar bayanai masu ɗaukar hoto;
  3. Tsarin sakonni. Wannan zaɓi shi ne mafi hadaddun kuma ana bada shawarar kawai ga masu amfani da gogaggen. Bayan ƙirƙirar wannan ƙaramin, za'a buƙatar kalmar sirri lokacin da OS ta fara. Wannan hanya tana bada kusan iyakar tsaro na tsarin aiki.

Fitarwa

Bayan ƙirƙirar akwati mai ɓoye, ya kamata a saka shi cikin ɗaya daga cikin kwakwalwan da ke cikin shirin. Saboda haka, kariya zai fara aiki.

Ajiyayyen disk

Domin idan akwai yiwuwar gazawar da za a iya juyawa tsarin kuma mayar da bayananka zuwa asalinsa na asali, zaka iya amfani da kwakwalwar dawowa.

Faifan maɓalli

Lokacin yin amfani da fayilolin maɓalli, damar samun damar yin amfani da bayanin ɓoyayyen yana rage raguwa. Mažalli na iya zama fayil a kowane tsarin da aka sani (JPEG, MP3, AVI, da dai sauransu). Lokacin samun dama ga akwati kulle, kuna buƙatar saka wannan fayil ban da shigar da kalmar sirri.

Yi hankali, idan ɓangaren maɓallin ya ɓace, ƙaddamar da kundin da ke amfani da wannan fayil zai zama ba zai yiwu ba.

Mai sarrafa fayil mai mahimmanci

Idan ba ka so ka saka fayiloli na sirri naka, zaka iya amfani da janareren fayil na maɓallin. A wannan yanayin, shirin zai ƙirƙirar fayil tare da abun ciki bazuwar da za a yi amfani dashi don hawa.

Ayyukan wasanni

Zaka iya daidaita matakan gaggawa da kuma sauko da daidaituwa don bunkasa gudunmawar wannan shirin ko, a wata hanya, don inganta tsarin tsarin.

Gwajin gwaji

Tare da wannan gwaji, za ka iya bincika gudun ƙaddamar da algorithms. Ya dogara da tsarinka da kuma sigogin da ka kayyade a cikin saitunan aikin.

Kwayoyin cuta

  • Harshen Rasha;
  • Kariya mafi girma;
  • Rabawa kyauta.

Abubuwa marasa amfani

  • Ba'a ƙara tallafawa mai ci gaba ba;
  • Mutane da yawa fasali ba a nufin su fara shiga ba.

Bisa ga abin da ke sama, za mu iya cewa gaskiyaCrypt ya yi aiki sosai tare da alhakinsa. Lokacin yin amfani da wannan shirin, za ka kare kare bayanan ka daga masu fita waje. Duk da haka, shirin na iya zama da wuya ga masu amfani da kullun, kuma banda wannan, mai ba da tallafi ba tun daga shekarar 2014.

Yadda za a gyara kuskure tare da rasa window.dll Linux Live Mahaliccin Kebul Unetbootin Kwamfuta

Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa:
TrueCrypt shi ne software don kiyaye bayanan sirrinka ta hanyar ƙirƙirar kundin ɓoye.
Tsarin: Windows 7, 8, 8.1, 10, XP, Vista
Category: Shirin Bayani
Mai Developer: Ƙungiyar Masu Tallafawa na Gaskiya
Kudin: Free
Girman: 8 MB
Harshe: Rashanci
Shafin: 7.2