Crop video in Adobe Premiere Pro

Kusan kowane aiki na bidiyo a Adobe Premiere Pro, akwai buƙatar a cire fassarar bidiyo, haɗa su tare, a gaba ɗaya, a cikin gyarawa. A cikin wannan shirin, ba wuya ba ne kuma kowa yana iya yin hakan. Ina ba da shawarar yin la'akari da yadda za a yi duka.

Download Adobe Premiere Pro

Pruning

Domin ya datse ɓangaren da ba'a so ba, zaɓi wani kayan aiki na musamman don ƙaddamarwa "Razor Tool". Nemo shi za mu iya a kan panel "Kayan aiki"Mun danna a wuri mai kyau kuma bidiyo ya raba kashi biyu.

Yanzu muna bukatar kayan aiki "Zaɓin" (Tool selection). Wannan kayan aiki yana zaɓi ɓangaren da muke so mu cire. Kuma mun matsa "Share".

Amma ba lallai ba ne dole a cire farkon ko karshen. Sau da yawa kana buƙatar yanka sassa a cikin dukan bidiyo. Mun yi kusan abu ɗaya, kawai tare da kayan aiki. "Razor Tool" mun rarrabe farkon da ƙarshen mãkirci.

Kayan aiki "Zaɓin" zaɓi sashen da ake buƙata kuma share.

Sassan jingina

Wadanda suka ragu da suka ragu bayan da aka ragargajewa, za mu iya motsawa kuma mu sami bidiyo mai kyau.
Zaka iya barin shi kamar yadda yake ko ƙara wasu fassarori masu ban sha'awa.

Shuka a lokacin da kake ajiyewa

Za'a iya samun karin bidiyo a yayin tsari. Zaɓi aikinku kan "Layin Layin". Je zuwa menu "Media-Export-Media". A gefen hagu na taga wanda ya buɗe, akwai shafin "Source". A nan za mu iya datsa bidiyonmu. Don yin wannan, kawai tura turawa a wurare masu kyau.

Danna kan saman gunkin tsabta, za mu iya datsa ba kawai tsawon bidiyo ba, har ma da nisa. Don yin wannan, daidaita shafin na musamman.

A cikin gefen shafin "Kayan aiki" za a bayyana a fili yadda za a yi kullun. Ko da yake a gaskiya mawuyacin shi ne adana yankin da aka zaɓa, amma har ila yau za'a iya kira pruning.

Godiya ga wannan babban shirin, zaka iya sauƙin shirya fim a cikin minti.