Shigar da Windows Creators Update (Update for Designers)

Microsoft ya sake fitar da wani sabon Windows 10 sabuntawa (Ɗauki mai tsarawa, Masu sabuntawa na Ɗaukakawa, version 1703 gina 15063) a kan Afrilu 5, 2017, da saukewa ta atomatik daga sabuntawa ta hanyar Cibiyar Update zai fara ranar 11 ga Afrilu. Ko da a yanzu, idan kuna so, za ku iya shigar da sabuntawar Windows 10 a hanyoyi da dama, ko jira don karɓa na atomatik 1703 (zai ɗauki makonni).

Sabuntawa (Oktoba 2017): Idan kuna sha'awar Windows 10 version 1709, bayanin shigarwa yana nan: Yadda za'a saka Windows 10 Fall Creators Update.

Wannan labarin ya ba da bayani game da haɓakawa ga Windows 10 Creators Update a cikin mahallin shigar da sabuntawa ta amfani da mai amfani mai sabuntawa, daga asali na asali na asali da ta hanyar Cibiyar Sabunta, maimakon sababbin fasali da ayyuka.

  • Ana shirya don shigar da sabuntawa
  • Shigar da masu sabuntawa ta Ɗaukaka a Mataimakin Sabuntawa
  • Shigarwa ta hanyar Windows 10 Update
  • Yadda za a sauke ISO Windows 10 1703 Creators Update kuma shigar daga gare ta

Lura: don shigar da sabuntawa ta amfani da hanyoyin da aka bayyana, yana da muhimmanci cewa kana da lasisi na Windows 10 (ciki har da lasisin dijital, maɓallin samfurin, kamar yadda a baya a wannan yanayin ba'a buƙata). Har ila yau, tabbatar cewa ɓangaren tsarin layin yana da sararin samaniya (20-30 GB).

Ana shirya don shigar da sabuntawa

Kafin ka shigar da sabuntawar Windows 10 Creators, yana iya yin hankali don yin matakai na gaba don haka matsalolin da ke cikin sabuntawa basu karɓa maka da mamaki:

  1. Ƙirƙiri ƙarancin lasisi na USB tare da tsarin halin yanzu na tsarin, wanda kuma za'a iya amfani dashi a matsayin fannin komputa na Windows 10.
  2. Ajiye direbobi da aka shigar.
  3. Ƙirƙiri madadin Windows 10.
  4. Idan za ta yiwu, ajiye kwafin muhimman bayanai game da kayan aiki na waje ko kuma a kan ɓangaren ɓangaren ƙananan raƙuman tsari.
  5. Cire samfurin anti-virus gaba daya kafin a karshe ya cika (hakan yana haifar da matsaloli tare da haɗin yanar gizo da wasu idan sun kasance a cikin tsarin lokacin sabuntawa).
  6. Idan za ta yiwu, share fayiloli na fayilolin da ba dole ba (sararin samaniya a kan sashin tsarin kwamfyutan ba zai zama mai ban mamaki ba idan haɓakawa) kuma cire shirye-shiryen da ba'a amfani dasu ba dogon lokaci.

Kuma wani muhimmin mahimmanci: lura cewa shigar da sabuntawa, musamman a kan kwamfutar tafi-da-gidanka mai raɗaɗi ko kwamfutarka, na iya ɗaukar tsawon sa'o'i (wannan zai iya zama ko dai 3 hours ko 8-10 a wasu lokuta) - baka buƙatar katse shi da maɓallin wuta, kuma fara idan kwamfutar tafi-da-gidanka ba a haɗa shi ba a cikin mains ko ba a shirye ka bari ba tare da kwamfutar ba don rabin yini.

Yadda za a samu sabuntawa da hannu (ta amfani da Taimako na Ɗaukakawa)

Ko da kafin sabuntawa, a cikin shafinsa, Microsoft ya sanar da cewa masu amfani da suke son haɓaka tsarin su zuwa Windows 10 Creators Update kafin a fara rarraba ta hanyar Update Center za su iya yin wannan ta hanyar farawa da sabuntawa ta hannu ta amfani da mai amfani sabuntawa "(Mataimakin Sabuntawa).

Tun daga Afrilu 5 ga watan Afrilu, 2017, Mataimakin Mai Taimako yana samuwa a http://www.microsoft.com/ru-ru/software-download/windows10/ a kan maɓallin "Update Now".

Tsarin shigar da sabuntawar Windows 10 Creators ta amfani da Taimako na Imel ɗin shine kamar haka:

  1. Bayan ƙaddamar da Mataimakin Sabuntawa da kuma neman sabuntawa, za ka ga saƙo da kake buƙatar haɓaka kwamfutarka a yanzu.
  2. Mataki na gaba shine don bincika dacewar tsarinka tare da sabuntawa.
  3. Bayan haka, dole ne ku jira fayiloli na Windows 10 version 1703 da za a sauke su.
  4. Lokacin da saukewa ya cika, za a sa ka sake kunna kwamfutar (kar ka manta don ajiye aikinka kafin sake sakewa).
  5. Bayan sake sakewa, tsarin sabuntawa na atomatik zai fara, wanda ba za ka buƙaci sa hannunka ba, sai dai mataki na karshe, inda zaka buƙatar zaɓar mai amfani, sannan kuma saita sabon saitunan sirri (I, bayan sake dubawa, kashe duk).
  6. Bayan sake sakewa da shiga, zai ɗauki lokaci don shirya Windows 10 wanda aka sabunta don farawa farko, sa'an nan kuma za ka ga taga tare da godiya don shigar da sabuntawa.

A gaskiya (jin dadin mutum): shigarwa na Creators Update ta yin amfani da mai gudanarwa ta hanyar jarrabawar na'urar kwamfutar tafi-da-gidanka mai shekaru 5 (i3, 4 GB na RAM, 256 GB SSD). Dukan tsari daga farkon ya ɗauki awa 2-2.5 (amma a nan, na tabbata, SSD ya taka rawar, za ka iya ninka lambobi a kan HDD sau biyu da sau). Duk direbobi, ciki har da takamaimai, da tsarin gaba ɗaya suna aiki yadda ya dace.

Bayan shigar da Manhajar Sabuntawa, idan duk abin da ke aiki a kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka kuma ba buƙatar sake juyawa ba, za ka iya tsaftace adadin sararin faifai ta amfani da mai amfani da tsabta na Disk, ga yadda za a share Wurin Windows.old, Amfani da Abubuwan Tsafta ta Windows Disk Clean yanayin ingantawa.

Sabunta ta hanyar Windows 10 Update Center

Shigar da Windows 10 Creators Update kamar yadda sabuntawa ta hanyar Update Center zai fara daga Afrilu 11, 2017. A wannan yanayin, mafi mahimmanci, kamar yadda ya kasance tare da sabuntawa na baya, wannan tsari zai ƙaddamar da lokaci, kuma wani zai iya samun ta ta atomatik bayan makonni da watanni bayan saki.

A cewar Microsoft, a wannan yanayin, jim kadan kafin shigar da sabuntawa, za ka ga taga tare da shawara don saita bayanan sirri na sirri (babu hotuna a cikin Rasha duk da haka).

Sigogi suna ba ka damar taimakawa da musaki:

  • Matsayi
  • Bayanin magana
  • Aika Bayanan Diagnostics zuwa Microsoft
  • Shawara dangane da bayanan bincike
  • Abubuwan da suka dace - a cikin bayanin wannan abu, "Bada aikace-aikace don amfani da ID ɗin tallan ku don tallan da suka fi ban sha'awa." Ee Kashe wani abu ba zai kashe tallace-tallace ba, kawai bazai la'akari da abubuwan da kake so ba da kuma bayanin da aka tara.

Bisa ga bayanin, shigarwa na sabuntawa ba zai fara nan da nan bayan an ajiye saitunan sirri, amma bayan wani lokaci (watakila hours ko kwanakin).

Sanya Windows Creators Ɗaukakawa ta amfani da hoto na ISO

Kamar yadda aka saba da sabuntawa na baya, shigarwa na Windows 10 version 1703 yana samuwa ta amfani da hoton ISO daga shafin yanar gizon Microsoft.

Shigarwa a wannan yanayin zai yiwu a hanyoyi biyu:

  1. Fitar da image ta ISO a cikin tsarin da gudu setup.exe daga siffar da aka kafa.
  2. Ƙirƙirar maɓallin sarrafawa, kwashe kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka daga shi da kuma tsabtace tsabta na Windows 10 "Sabuntawa ga Masu Zanen Kaya". (duba flash drive Windows windows 10).

Yadda zaka sauke ISO Windows 10 Creators Ɗaukaka (version 1703, gina 15063)

Bugu da ƙari ga sabunta madaidaicin Mai Taimako ko ta hanyar Windows 10 Update Center, zaka iya sauke samfurin Windows 10 na ainihin version 1703 Masu sabuntawa, kuma zaka iya amfani da wannan hanya kamar yadda aka bayyana a nan: Yadda zaka sauke Windows 10 ISO daga shafin yanar gizon Microsoft .

Tun daga maraice na Afrilu 5, 2017:

  • Lokacin da ka ɗora hoto na ISO ta amfani da Tool Creation Tool, ana ɗora ta atomatik 1703.
  • Lokacin saukewa na biyu na hanyoyin da aka bayyana a cikin umarnin da ke sama, zaka iya zaɓar tsakanin 1703 Masu sabuntawa da sabuntawa da Sabuntawa na 1607.

Kamar yadda a baya, don tsabtace tsararren tsarin a kan kwamfutar ta inda aka riga an shigar da lasisin Windows 10, baza buƙatar shigar da maɓallin samfurin (danna "Ba ni da maɓallin samfurin" a lokacin shigarwa), kunnawa zai faru ta atomatik bayan ya haɗa zuwa Intanit (an riga an duba shi da kaina).

A ƙarshe

Bayan bayanan saki na Windows 10 Creators Update, za a saki wani rahoto kan sababbin fasali a kan remontka.pro. Bugu da ƙari, an shirya shi don shiryawa da sauƙi da kuma sabunta manhaja na yanzu don Windows 10, kamar yadda wasu sassan tsarin (kasancewar sarrafawa, saituna, shigarwa shigarwa, da wasu) sun canza.

Idan akwai masu karatu na yau da kullum, da waɗanda suka karanta har zuwa wannan sakin layi kuma suna shiryarwa a cikin matata na, ina da bukatar su: lurawa a wasu daga cikin umarnin da na riga na bugawa akwai rashin daidaituwa da yadda aka aikata wannan a cikin sabuntawar da aka buga, don Allah rubuta game da rikice-rikice a cikin maganganun don ƙarin sabuntawa na lokaci na kayan.