Ƙirƙirar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Beeline Smart Box

Daga cikin hanyoyin sadarwar da Beeline ya ke, mafi kyau shi ne Smart Box, wanda ya hada da ayyuka daban-daban kuma ya samar da kyawawan fasaha ba tare da la'akari da takamaiman samfurin ba. Game da saitunan wannan na'urar, zamu bayyana dalla-dalla daga baya a cikin wannan labarin.

Siffanta Beeline Smart Box

A halin yanzu akwai nau'ikan Beeline Smart Box guda huɗu, waɗanda suke da bambancin bambanci a tsakaninsu. Ƙaƙwalwar kula da panel da kafa hanya suna da kyau a duk lokuta. Alal misali, muna daukan samfurin samfurin.

Duba Har ila yau: Taimako mai dacewa na hanyoyin Beeline

Haɗi

  1. Don samun dama ga sigogi na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa za ku buƙaci "Shiga" kuma "Kalmar wucewa"ma'aikata tsoho saitunan. Zaka iya samun su a ƙasa mai zurfi na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikin fannoni na musamman.
  2. A daidai wannan fuska shine adireshin IP ɗin yanar gizo. Dole ne a saka shi ba tare da canje-canje a mashin adireshin kowane shafin yanar gizo ba.

    192.168.1.1

  3. Bayan danna maballin "Shigar" Kuna buƙatar shigar da bayanan da aka buƙata sa'annan ku yi amfani da maballin "Ci gaba".
  4. Yanzu zaka iya zuwa ɗaya daga cikin sassan manyan. Zaɓi abu "Kan hanyar sadarwa"don fahimtar kanka tare da duk haɗin dangantaka.
  5. A shafi "Game da wannan na'urar" Zaka iya gano ainihin bayani game da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ciki har da na'urori na USB da aka haɗa da matsayi na nesa.

Ayyuka na USB

  1. Tun da Beeline Smart Box an sanye da wani ƙarin tashar jiragen ruwa na USB, ana iya haɗawa bayanan bayanan bayanan. Don saita sabbin hanyoyin watsa labarai a shafin farko, zaɓi "Ayyuka na USB".
  2. A nan akwai maki uku, kowannensu yana da alhakin wani tsarin hanyar canja bayanai. Zaka iya kunna kuma baya tsara kowane zaɓi.
  3. Ta hanyar tunani "Tsarin Saitunan" shafi ne tare da ƙarin jerin sigogi. A wannan zamu dawo daga baya a wannan jagorar.

Tsarin saiti

  1. Idan kun sayi na'urar a kwanan nan kuma ba ku da lokaci don saita haɗin Intanet akan shi, za ku iya yin wannan ta hanyar sashe "Saita Saita".
  2. A cikin toshe "Intanet na Intanit" Dole ne a cika filin "Shiga" kuma "Kalmar wucewa" bisa ga bayanai daga asusun Beeline na Beeline, yawanci aka ƙayyade a kwangilar tare da kamfanin. Har ila yau a layi "Matsayin" Zaka iya duba daidaiwar kebul na haɗin.
  3. Amfani da sashe "Wi-Fi-cibiyar sadarwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa" Zaka iya ba Intanit wani suna na musamman wanda ya bayyana a duk na'urorin da ke goyan bayan irin wannan haɗin. Nan da nan, dole ne ka saka kalmar sirri don kare cibiyar sadarwa daga amfani ba tare da izini ba.
  4. Yiwuwar hadawa "Wurin Wi-Fi mai shiga" Zai iya zama da amfani idan kana buƙatar samun dama ga Intanit zuwa wasu na'urorin, amma a lokaci guda don kare wasu kayan aiki daga cibiyar sadarwa na gida. Ƙungiyoyi "Sunan" kuma "Kalmar wucewa" dole ne a kammala ta hanyar kwatanta da sakin layi na baya.
  5. Amfani da sashe na karshe Beeline TV saka LAN na tashar saitin, idan an haɗa shi. Bayan haka danna maballin "Ajiye"don kammala tsarin saiti mai sauri.

Advanced zažužžukan

  1. Bayan kammala tsarin saiti mai sauri, na'urar zata kasance a shirye don amfani. Duk da haka, banda tsarin da aka sauƙaƙe na sigogi, akwai kuma "Tsarin Saitunan", wanda za a iya samun dama daga babban shafi ta hanyar zaɓar abin da ya dace.
  2. A wannan sashe, zaka iya samun bayani game da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Alal misali, adireshin MAC, IP address, da matsayin haɗin cibiyar sadarwa suna nunawa a nan.
  3. Danna kan mahaɗin a cikin ɗaya ko wata layi, za a juya ka ta atomatik zuwa sigogi masu daidaita.

Saitunan Wi-Fi

  1. Canja zuwa shafin "Wi-Fi" kuma ta hanyar ƙarin menu zaɓi "Saitunan Saitunan". Tick "Kunna hanyar sadarwa mara waya"canji ID na cibiyar sadarwa A hankalinka kuma gyara sauran saitunan kamar haka:
    • "Yanayin aiki" - "11n + g + b";
    • "Channel" - "Auto";
    • "Matsayin sigina" - "Auto";
    • "Yanayin Haɗi" - duk ake so.

    Lura: Wasu layi za a iya canza daidai da bukatun don sadarwar Wi-Fi.

  2. Dannawa "Ajiye"je zuwa shafi "Tsaro". A layi "SSID" zaɓi cibiyar sadarwarka, shigar da kalmar sirri kuma saita saitunan daidai yadda aka nuna mana:
    • "Gaskiyar" - "WPA / WPA2-PSK";
    • "Hanyar ɓoyewa" - "TKIP + AES";
    • Sabunta Interval - "600".
  3. Idan kana so ka yi amfani da Beeline Intanet akan na'urori tare da goyon baya "WPA"duba akwatin "Enable" a shafi "Saiti Tsararren Wi-Fi".
  4. A cikin sashe "MAC Tacewa" Zaka iya ƙara kariyar Intanit ta atomatik a kan na'urorin da ba'a so ba don neman haɗi zuwa cibiyar sadarwa.

Zaɓin USB

  1. Tab "Kebul" Duk waɗannan saitunan haɗin da za'a iya samun wannan ƙirar suna samuwa. Bayan loading page "Review" iya dubawa "Adireshin Yanar Gizo na Yanar Gizo", matsayi na ƙarin ayyuka da matsayi na na'urori. Button "Sake sake" an tsara su don sabunta bayanai, misali, a cikin yanayin batun haɗa sababbin kayan aiki.
  2. Amfani da sigogi a cikin taga "Kayan Sadarwar Yanar Gizo" Zaka iya saita raba fayiloli da manyan fayiloli ta hanyar mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
  3. Sashi FTP Server an tsara su don shirya canja wurin fayiloli tsakanin na'urori akan cibiyar sadarwa ta gida da kebul na USB. Don samun dama ga kamfanonin da aka haɗa, shigar da wadannan zuwa cikin adireshin adireshin.

    ftp://192.168.1.1

  4. Ta hanyar canza sigogi "Media Server" Zaka iya samar da na'urorin daga hanyar sadarwa ta LAN tare da samun dama ga fayilolin watsa labarai da talabijin.
  5. Lokacin zaɓar "Advanced" da akwati "Yi duk sassan layi a atomatik" kowane manyan fayiloli akan kebul na USB zai kasance a kan hanyar sadarwar gida. Don amfani da sababbin saitunan, danna "Ajiye".

Wasu saitunan

Duk wani sigogi a cikin sashe "Sauran" an tsara shi ne don masu amfani masu ci gaba. A sakamakon haka, zamu tsare kanmu ga taƙaitaccen bayanin.

  1. Tab "WAN" Akwai wurare da yawa don saitunan duniya don haɗi zuwa Intanit a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ta hanyar tsoho, basu buƙatar canza.
  2. Kamar sauran hanyoyin da ke kan shafin. "LAN" Zaka iya shirya sigogi na cibiyar sadarwa ta gida. Har ila yau a nan kana buƙatar kunna "DHCP Server" don daidaita aikin Intanit.
  3. Ƙungiyar sassan yara "NAT" an tsara don gudanar da adiresoshin IP da kuma tashar jiragen ruwa. Musamman, wannan yana nufin "UPnP"shafi kai tsaye game da wasan kwaikwayon wasu wasanni na kan layi.
  4. Zaka iya saita aikin hanyoyin hanyoyi a shafi "Gyarawa". Ana amfani da wannan ɓangaren don tsara hanyar tura bayanai tsakanin adiresoshin.
  5. Yi gyara kamar yadda ya cancanta "DDNS Service"ta hanyar zabi wani daga cikin zaɓuɓɓukan daidaitattun ko ƙayyade naka.
  6. Amfani da sashe "Tsaro" Za ka iya tabbatar da bincikenka a Intanit. Idan PC yana amfani da Tacewar zaɓi, zai fi kyau barin dukkan abin da ba a canza ba.
  7. Item "Harshe" ba ka damar yin nazari mai kyau na haɗi zuwa kowane uwar garke ko shafin yanar gizo.
  8. Tab Takaddun ayyukan an tsara su don nuna bayanan tattara bayanai a kan aikin Beeline Smart Box.
  9. Zaka iya canza binciken sa'a, uwar garken samun bayani game da kwanan wata da lokacin da zaka iya akan shafin "Kwanan wata, lokaci".
  10. Idan ba ka son misali "Sunan mai amfani" kuma "Kalmar wucewa", za a iya gyara su a shafin "Canji kalmar sirri".

    Duba kuma: Canja kalmar sirri a kan hanyoyin hanyar Beeline

  11. Don sake saita ko ajiye saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa fayil, je zuwa "Saitunan". Yi hankali, kamar yadda aukuwa na sake saiti, za a katse haɗin Intanet.
  12. Idan kana amfani da na'urar da aka saya da dogon lokaci, ta amfani da sashe "Sabuntawar Software" Zaka iya shigar da sabuwar sigar software. Filafuta masu dacewa suna samuwa a shafi tare da samfurin na'urar da ake so ta hanyar tunani. "Harshen zamani".

    Jeka Sabbin Ayyuka na Safe Box

Bayanan Gizon

Lokacin da samun dama ga abubuwan menu "Bayani" Kafin ka bude shafi tare da wasu shafuka, wanda zai nuna cikakken bayanin wasu ayyuka, amma ba za muyi la'akari da su ba.

Bayan yin canje-canje da ajiye su, yi amfani da haɗin Sake yisamuwa daga kowane shafi. Bayan sake farawa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai kasance a shirye don amfani.

Kammalawa

Mun yi kokari muyi magana game da duk samfuran da aka samo a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Beeline Smart Box. Dangane da ɓangaren software, wasu ayyuka za a iya ƙara su, amma yawancin ɓangarori na sassan ba su canza ba. Idan kana da tambayoyi game da wani matsala, don Allah a tuntube mu cikin sharuddan.