MemTach 0.93

Daga cikin masu gyara masu yawa, masu aikin GIMP ya kamata a haskaka. Abin sani kawai ne kawai, dangane da aikinsa, ba komai ba ne ga masu biyan kuɗi, musamman, Adobe Photoshop. Ayyukan wannan shirin don ƙirƙirar da gyare-gyaren hotuna suna da kyau. Bari mu kwatanta yadda ake aiki a aikace GIMP.

Sauke sabon tsarin GIMP

Samar da sabon hoton

Da farko, mun koyi yadda za mu ƙirƙiri sabon hoto. Don ƙirƙirar sabon hoto, bude sashen "Fayil" a cikin menu na ainihi, kuma zaɓi "Create" abu daga lissafin da ya buɗe.

Bayan haka, taga tana buɗewa a gaban mu wanda muke da shi don shigar da sigogin farko na siffar da aka halitta. Anan za mu iya saita nisa da tsawo na image na gaba a cikin pixels, inci, millimeters, ko a wasu raka'a. Nan da nan, zaka iya amfani da kowane samfurori mai samuwa, wanda zai inganta lokaci akan ƙirƙirar hoto.

Bugu da ƙari, za ka iya buɗe saitunan da aka ci gaba, wanda ke nuna ƙudurin hoton, wuri mai launi, da bango. Idan kana so, alal misali, don samun hoto tare da bayanan gaskiya, to, a cikin "Cika" abu, zaɓa "Zaɓin Maɓalli". A cikin saitunan da aka ci gaba, zaku iya yin bayanin rubutu zuwa hoton. Bayan ka sanya duk saitunan saiti, danna kan maɓallin "OK".

Don haka, hoton ya shirya. Yanzu zaku iya ƙara aiki don yin shi kama da cikakken hoto.

Yadda za a yanke da manna rubutun wani abu

Yanzu bari mu kwatanta yadda za a yanke layi na wani abu daga wani hoton, da kuma manna shi zuwa wani bayanan.

Bude hoton da muke buƙata ta hanyar zuwa menu na "File", sa'an nan kuma zuwa ga abin da ke cikin "Buɗe".

A cikin taga wanda ya buɗe, zaɓi hoton.

Bayan an buɗe hotunan a cikin shirin, je gefen hagu na taga, inda akwai kayan aiki masu yawa. Zaɓi kayan aiki "Cikakken allon kwamfuta", kuma ya bazu su a cikin gutsutsaye da muke so a yanka. Babban mahimmanci shi ne cewa layin da ke kewaye yana rufe a daidai wannan aya inda ya fara.
Da zarar abu ya kewaye, danna kan ciki.

Kamar yadda kake gani, layin da aka yi wa layi, wanda yake nufin cikar shirye-shiryen abu don yanke.

Mataki na gaba shine bude tashar alpha. Don yin wannan, danna kan ɓangaren da ba a zaɓa na hoto ba tare da maɓallin linzamin linzamin dama, da kuma a cikin bude menu, je zuwa wuraren da suka biyo baya: "Layer" - "Gaskiya" - "Ƙara tashar haruffa".

Bayan haka, je zuwa menu na ainihi, kuma zaɓi sashin "Zaɓi," ​​kuma daga jerin da ke buɗewa danna "Invert" abu.

Bugu da kari, je zuwa wannan menu na menu - "Zaɓi." Amma wannan lokaci a jerin jeri, danna kan rubutun "A inuwa ...".

A cikin taga wanda ya bayyana, za mu iya canza yawan adadin pixels, amma a wannan yanayin ba'a buƙata. Saboda haka, danna maballin "Ok".

Kusa, je zuwa menu na "Shirya", kuma cikin jerin da ke bayyana, danna kan abu "share". Ko kuma kawai latsa maɓallin Delete akan keyboard.

Kamar yadda kake gani, an share duk bayanan da ke kewaye da abin da aka zaɓa. Yanzu je zuwa ɓangaren "Shirya" na menu, sa'annan zaɓi "Kwafi" abu.

Sa'an nan kuma ƙirƙirar sabon fayil, kamar yadda aka bayyana a cikin sashe na baya, ko buɗe fayil da aka shirya. Bugu da kari, je zuwa menu na "Shirya", kuma zaɓi rubutun "Manna". Ko kawai latsa maɓallin haɗin Ctrl + V.

Kamar yadda ka gani, kwakwalwar abu ta samu nasarar kwafe.

Samar da cikakken bayanan

Sau da yawa, masu amfani kuma suna buƙatar ƙirƙirar gaskiya ga hoto. Yadda za a yi haka a yayin da kake samar da fayil, mun ambaci a takaice a cikin ɓangare na bita. Yanzu bari muyi magana game da yadda za a maye gurbin bayanan tare da mai gaskiya a siffar da aka gama.

Bayan mun bude hoton da muke buƙata, je zuwa menu na ainihi a cikin "Layer" section. A cikin jerin da ya buɗe, danna kan abubuwa "Gaskiya" da "Ƙara tashar haruffa".

Kusa, amfani da kayan aiki "Zaɓin yankunan da ke kusa" ("Magic Wand"). Mun danna shi a bangon, wanda ya kamata a bayyana, kuma danna maɓallin Delete.

Kamar yadda ka gani, bayan bayanan ya zama m. Amma ya kamata a lura cewa don adana hotunan da aka samo don haka tushen baya rasa dukiyarsa, kana buƙatar kawai a cikin tsarin da ke goyan bayan gaskiya, kamar PNG ko GIF.

Yadda za a yi cikakken bayani a Gimp

Yadda za a ƙirƙiri wani rubutu a kan hoton

Hanyar ƙirƙirar rubutun a kan hoton kuma yana sha'awar masu amfani da yawa. Don yin wannan, ya kamata mu fara yin rubutun rubutu. Ana iya samun wannan ta hanyar danna alamar a cikin hagu na hagu a cikin hoton harafin "A". Bayan haka, danna kan ɓangaren hoton inda muke son ganin rubutun, kuma ku rubuta ta daga keyboard.

Za'a iya daidaita girman da nau'in layi ta amfani da layin jirgin ruwa a sama da lakabin, ko kuma ta amfani da kayan aikin kayan aiki wanda yake a gefen hagu na shirin.

Ayyukan kayan zanewa

Gimp aikace-aikacen yana da nau'i mai yawa na zane kayan aiki a cikin kaya. Alal misali, kayan aikin fensir an tsara su don zanawa tare da bugun jini masu kyau.

An yi amfani da buroshi, a akasin wannan, don zanewa ta hanyar gwaninta.

Tare da kayan aikin cikawa, zaka iya cika dukkanin yankunan da hoton da launi.

Za'a iya yin amfani da launi don amfani ta kayan aikin ta danna kan maɓallin dace a cikin hagu na hagu. Bayan haka, taga tana bayyana inda za ka iya zaɓar launi da kake so ta amfani da palette.

Don share hoton ko wani ɓangare na shi, yi amfani da kayan aikin Eraser.

Ajiye hoto

Akwai zaɓi biyu don ajiye hotuna a GIMP. Na farko na waɗannan sun shafi adana hotuna a cikin tsarin cikin shirin. Saboda haka, bayan an shigar da shi zuwa GIMP, fayil ɗin zai kasance a shirye don gyarawa a lokaci guda wanda aikinsa ya katse kafin ajiyewa. Hanya na biyu shine don adana hoton a cikin samfurori da aka samo don kallo a cikin masu gyara masu zane na uku (PNG, GIF, JPEG, da dai sauransu). Amma, a wannan yanayin, lokacin da sake sauke hotunan a cikin Gimp, gyaran yadudduka ba zai yiwu ba. Saboda haka, zaɓi na farko ya dace da hotuna, aikin da aka tsara don ci gaba a nan gaba, da kuma na biyu - domin cikakke hotuna.

Domin adana hoton a hanyar da za a iya daidaitawa, kawai je zuwa ɓangaren "File" daga menu na ainihi, sa'annan zaɓi "Ajiye" daga lissafin da ya bayyana.

A lokaci guda, taga yana bayyana inda za mu saka bayanin kula da blank, kuma za mu zabi yadda muke son ajiye shi. Tsarin fayil na samuwa yana iya ajiye XCF, kazalika da adana BZIP da GZIP. Da zarar muka yanke shawarar, danna kan "Ajiye" button.

Ajiye hotuna a cikin tsarin da za a iya gani a cikin shirye-shiryen ɓangare na uku ya fi rikitarwa. Don yin wannan, ya kamata a canza ma'anar sakamakon. Bude ɓangaren "Fayil" a cikin menu na ainihi, sannan ka zaɓa abu "Fitarwa Kamar yadda ..." ("Fitarwa a matsayin ...").

Kafin mu bude taga wanda dole ne mu ƙayyade inda za a adana fayil ɗin mu, kuma mu saita tsarinsa. Tsarin babban zaɓi na samfurin ɓangare na uku yana samuwa, daga jere daga samfurori na al'ada gargajiya PNG, GIF, JPEG, don tsara fayiloli don takamaiman shirye-shirye, kamar Photoshop. Da zarar mun yanke shawara game da wurin da hoton da kuma tsarinsa, danna maballin "Fitarwa".

Sa'an nan kuma taga yana bayyana tare da saitunan fitarwa, inda waɗannan alamun sunyi tasirin damuwa, adana launi na baya, da sauransu sun bayyana. Masu amfani mai zurfi, dangane da buƙata, wani lokacin canza waɗannan saitunan, amma muna danna kan maɓallin "Fitarwa", barin saitunan da aka rigaya.

Bayan haka, za'a sami hoton a cikin yanayin da ake buƙata a wuri da aka ƙayyade.

Kamar yadda kake gani, aiki a aikace-aikacen GIMP yana da wuyar gaske, kuma yana bukatar wasu horo na farko. Duk da haka, aiki na hotuna a wannan aikace-aikacen yana da sauki fiye da wasu shirye-shiryen irin wannan, kamar Photoshop, da kuma girman aikin wannan edita mai zane yana da ban mamaki.