Ƙara rubutu zuwa PowerPoint

Fayil GPX sune tsarin bayanai na tushen rubutu, inda, ta amfani da harshen XML, da alamomi, abubuwa, da hanyoyi suna wakiltar taswira. Wannan tsari yana tallafawa da masu amfani da shirye-shirye masu yawa, amma ba koyaushe za'a buɗe ta ta wurinsu ba. Saboda haka, muna ba da shawara cewa ka kasance da masaniyar kanka da umarnin kan yadda zaka kammala aikin a kan layi.

Duba kuma: Yadda za'a bude fayilolin GPX

Bude fayiloli na GPX a kan layi

Zaka iya samun abu mai mahimmanci a GPX ta farko cire shi daga tushen babban fayil na mai binciken ko sauke shi daga wani shafin. Da zarar fayil ɗin ya riga ya kasance akan kwamfutarka, ci gaba da duba shi ta amfani da ayyukan layi.

Duba kuma: Shigar da taswira a Navitel Navigator a kan Android

Hanyar 1: SunEarthTools

Shafin yanar gizo na SunEarthTools yana ƙunshe da ayyuka da kayan aiki dabam dabam da ke ba ka damar duba bayanai daban-daban akan taswira da kuma aiwatar da lissafi. A yau muna da sha'awar sabis guda ɗaya, sauyi wanda aka sanya shi kamar haka:

Je zuwa shafin yanar gizon SunEarthTools

  1. Je zuwa shafin yanar gizon SunEarthTools kuma bude ɓangaren "Kayan aiki".
  2. Gungura zuwa shafin inda ka samo kayan aiki. Tsarin GPS.
  3. Fara farawa da abun da ake so tare da tsawo GPX.
  4. A cikin burauzar da ke buɗewa, zaɓi fayil da hagu-dama a kan shi. "Bude".
  5. Za a bayyana cikakken taswira a kasan, inda za ku ga nuni na haɓakawa, abubuwa ko hanyoyi, dangane da bayanin da aka adana a cikin abubuwan da aka ɗora.
  6. Danna mahadar "Data + Taswira"don taimakawa nuni na taswira da bayanai. A cikin layi kadan ƙananan za ku ga ba kawai ƙididdiga ba, amma har da sauran alamomi, nesa da hanya da kuma lokacin da yake sashi.
  7. Danna mahadar "Girman Chart - Speed"don duba lissafi na sauri da kuma cin nasara, idan an ajiye irin wannan bayanin a cikin fayil din.
  8. Yi nazari akan jadawali, kuma zaka iya komawa ga edita.
  9. Za ka iya ajiye taswirar da aka nuna a cikin tsarin PDF, kazalika da aika shi don buga ta hanyar bugaftar da aka haɗa.

Wannan ya kammala aiki a kan shafin yanar gizon SunEarthTools. Kamar yadda kake gani, kayan aiki don bude fayilolin GPX da ke nan a nan yana da kyakkyawan aiki na aikinsa kuma yana samar da ayyuka masu amfani da zasu taimake su bincika duk bayanan da aka adana a cikin abu mai budewa.

Hanyar 2: GPSVisualizer

Sabis na kan layi GPSVisualizer na samar da kayan aiki da ayyuka don aiki tare da taswira. Yana ba ka dama kawai bude da kuma ganin hanyar, amma kuma ya canza canje-canje a can, canza abubuwa, duba bayanan bayani kuma ajiye fayiloli akan kwamfutarka. Wannan shafin yana goyan bayan GPX, kuma ayyuka masu zuwa suna samuwa a gare ku:

Je zuwa shafin yanar gizon GPSVisualizer

  1. Bude babban shafin GPSVisualizer kuma ci gaba don ƙara fayil.
  2. Zaɓi hoton a browser kuma danna maballin. "Bude".
  3. Yanzu daga menu na farfadowa, zaɓi tsarin ƙarshe na katin, sa'an nan kuma danna kan "Sanya shi".
  4. Idan ka zaɓi tsarin "Taswirar Google", za ku ga taswira a gabanku, amma za ku iya ganin ta idan kuna da maɓallin API. Danna mahadar "Danna nan"don ƙarin koyo game da wannan maɓalli da kuma yadda za a sami shi.
  5. Zaka iya nuna bayanai daga GPX da tsarin hoton idan ka fara zaɓa abu "PNG taswirar" ko "JPEG taswira".
  6. Bayan haka zaka buƙatar sake ɗora ɗaya ko fiye abubuwa a cikin tsarin da ake bukata.
  7. Bugu da ƙari, akwai adadi mai yawa na cikakken saitunan, alal misali, girman girman hoton, zaɓi na hanyoyi da layi, kazalika da ƙarin sabon bayanin. Ka bar duk saitunan tsoho idan kana so ka sami fayil mara canji.
  8. Bayan kammalawar sanyi, danna kan "Zana bayanan martaba".
  9. Duba katin da aka karɓa kuma sauke shi zuwa kwamfutarka idan kuna so.
  10. Har ila yau ina so in ambaci tsarin ƙarshe kamar rubutu. Mun riga mun ce GPX ya ƙunshi saitin haruffa da alamu. Sun ƙunshi matsayi da sauran bayanai. Amfani da mai canzawa, an canza su cikin rubutu. A kan shafin yanar gizon GPSVisualizer, zaɓi "Tebur na rubutu" kuma danna maballin "Sanya shi".
  11. Za ku sami cikakken cikakken bayanin taswirar a cikin harshe mai haske tare da duk abubuwan da suka dace da kuma bayanin.

Ayyuka na shafin GPSVisualizer yana da ban mamaki. Tsarin labarinmu ba zai dace ba da abin da zan so in faɗi game da wannan sabis na kan layi, banda kuma ba zan so in ɓata daga babban batun ba. Idan kuna da sha'awar wannan hanyar yanar gizon, tabbatar da duba wasu sassa da kayan aiki, watakila zasu kasance da amfani a gare ku.

A kan wannan, labarinmu ya zo ga ƙarshe na ƙarshe. A yau za mu sake duba dalla-dalla biyu shafukan daban-daban domin budewa, dubawa da kuma gyara fayiloli na GPX. Muna fatan kun gudanar da aiki tare ba tare da wata matsala ba kuma babu sauran tambayoyi da aka bari a kan batun.

Duba kuma:
Bincika ta hanyar haɗin kan Google Maps
Duba tarihin wurin a kan Google Maps
Muna amfani da Yandex.Maps