Ana bude takardar Microsoft Excel a cikin windows daban-daban

Daga cikin yawan shirye-shiryen da aka tsara don ƙirƙirar kiɗa, mai amfani mai amfani da PC bai iya rasa ba. Kwanan wata, tasirin sauti na zamani (wannan shine yadda suke kira irin wannan software), akwai wasu 'yan kaɗan, kuma ba haka ba ne mai sauki don yin zabi. Ɗaya daga cikin shahararren shahararrun sauti kuma mai cikakkiyar siffofi shine Reaper. Wannan shine zaɓi na waɗanda suke so su sami dama mafi yawa tare da ƙaramin shirin na kanta. Wannan aikin zai iya kiranka cikakken bayani. Game da abin da yake da kyau, za mu bayyana a kasa.

Muna bada shawara mu fahimta: Software gyara fayil

Editan Multi-track

Babban aikin da aka yi a Reaper, ya haɗa da kafa ƙungiyoyi na musika, yana faruwa a kan waƙoƙi (waƙoƙi), wanda za'a iya zama kamar yadda kuke so. Ya zama abin lura cewa waƙoƙi a cikin wannan shirin za a iya gwadawa, wato, ana iya amfani da kayan aiki da dama akan kowane ɗayan su. Za'a iya sarrafa sauti na kowane ɗayan su, kuma daga wata waƙa za ka iya kyautar da aikawa zuwa wani.

Kayan kiɗa na kida

Kamar kowane DAW, Reaper ya ƙunshi kayan taɗe-kaɗe na kayan kirki tare da abin da zaka iya rubutawa (kunna) sassa na batuna, maɓallaiyoyi, igiyoyi, da dai sauransu. Dukkan wannan, ba shakka, za a nuna shi a cikin edita mai sauƙi.

Kamar yadda a cikin mafi yawan shirye-shiryen irin wannan, don ƙarin aiki mai dacewa tare da kayan kida, akwai Piano Roll window wanda zaka iya rubuta waƙa. Wannan kashi a cikin Reaper ya fi mai ban sha'awa fiye da Ableton Live kuma yana da wani abu da yake tare da waɗanda ke cikin FL Studio.

Haɗin inji mai haɗin gwiwa

An gina na'ura ta atomatik a cikin aiki, wanda ke bawa mai amfani da wasu ƙarin fasali. Wannan kayan aiki na kayan aiki ne wanda ke tattarawa da aiwatar da lambar tushe na plug-ins, wanda yafi fahimta ga masu shirye-shirye, amma ba ga masu amfani da masu amfani ba.

Sunan irin wadannan maɓuɓɓuka a cikin Reaper ya fara tare da haruffan JS, kuma wasu 'yan kayan aikin sun kasance a cikin tsarin shigarwa na shirin. Sunan su shi ne cewa za'a iya canza rubutun maɓallin shigarwa akan ƙuƙwalwa, kuma canje-canje zasu fara aiki nan take.

Guda

Tabbas, wannan shirin yana baka damar gyara da aiwatar da sauti na kowane kayan kiɗa wanda aka tsara a cikin edita mai sauƙaƙe, da kuma dukkanin muryar murnar duka. Don haka, an bayar da mai haɗin gwaninta a cikin Mai karɓa, wanda aka tura tashar tashoshin.

Don inganta darajar sauti, wannan ɗawainiyar yana da nau'in software mai yawa, ciki har da masu daidaitawa, compressors, ƙamus, filters, jinkiri, farar, da sauransu.

Ana gyara envelopes

Komawa ga editan mai sauƙaƙe, yana da kyau a lura cewa a cikin wannan gilashin Reaper za ka iya shirya adadin waƙoƙin kiɗa don yawancin sigogi. Wadannan sun hada da ƙararrawa, kwanon rufi da kuma matakan MIDI da aka ba da izini ga wani maɓallin shigarwa. Ƙididdiga masu yawa na envelopes na iya zama jigon linzami ko samun sulhu mai sauƙi.

Taimakon MIDI da Editing

Duk da ƙananan ƙananan, An sake yin amfani da Reaper a matsayin shirin sana'a don ƙirƙirar kiɗa da kuma gyara sauti. Yana da kyau cewa wannan samfurin yana goyan bayan aiki tare da MIDI duka don karatu da rubutu, kuma tare da damar yin gyaran fuska ga waɗannan fayiloli. Bugu da ƙari, fayilolin MIDI a nan za su iya kasancewa a kan wannan waƙa kamar kayan kida.

Goyon bayan na'urorin MIDI

Tun da muna magana game da goyon baya na MIDI, ya kamata mu lura cewa mai karɓa, a matsayin DAW, yana goyon bayan haɗin MIDI na'urorin, wanda zai iya zama masu amfani da maɓallin kaya, inji mai drum, da sauran kayan aiki irin wannan. Yin amfani da wannan kayan aiki, mutum ba zai iya wasa kawai da rikodin waƙoƙi ba, amma kuma ya kula da masu gudanarwa da ƙwararrun da suke samuwa a cikin shirin. Hakika, kuna buƙatar buƙatar kayan aiki da aka haɗa a cikin sigogi.

Taimako don samfurori daban-daban

Reaper na goyon bayan fayilolin mai jiwuwa masu zuwa: WAV, FLAC, AIFF, ACID, MP3, OGG, WavePack.

Taimako ga masu saɓo na ɓangare na uku

A halin yanzu, babu tashoshin mai amfani na dijital da aka ƙayyade kawai ga kayan aikin sa. Har ila yau, mai karɓa ba shi bane - wannan shirin yana goyon bayan VST, DX da AU. Wannan yana nufin cewa za a iya fadada aikinsa tare da samfuri na VST, VSTi, DX, DXi da AU (kawai a Mac OS). Dukansu zasu iya aiki kamar kayan kayan aiki da kayan aiki don sarrafawa da inganta sauti da aka yi amfani da su a cikin mahaɗin.

Daidaitawa tare da masu gyara sauti na ɓangare na uku

Ana iya aiki tare da sauran masu amfani tare da wasu na'urorin da suka dace, ciki har da Sound Forge, Adobe Audition, Edita Audio da sauran mutane.

Goyon bayan fasahar ReWire

Baya ga aiki tare tare da shirye-shiryen irin wannan, Mai karɓa zai iya aiki tare da aikace-aikacen da ke tallafawa da aiki akan fasahar ReWire.

Rikodi na bidiyo

Mai karɓa yana goyon bayan rikodin sauti daga makirufo da wasu na'urorin da aka haɗa. Saboda haka, ɗaya daga cikin waƙoƙin mai rikodi mai sauƙaƙe zai iya rikodin sauti daga murya, misali, murya, ko daga wata na'urar waje ta haɗa da PC.

Shigo da fitarwa fayilolin jihohi

An ambaci goyon baya ga samfurin bidiyo a sama. Amfani da wannan ɓangaren shirin, mai amfani zai iya ƙara sauti na wasu (samfurori) zuwa ɗakin ɗakin karatu. Lokacin da kana buƙatar ajiye aikin ba a tsarin kansa na Riper ba, amma a matsayin fayil ɗin mai jiwuwa, wanda zaka iya saurari duk wani mai jarida, kana buƙatar amfani da ayyukan fitarwa. Zaɓi zaɓi kawai a cikin wannan ɓangaren kuma ajiye shi zuwa PC naka.

Abũbuwan amfãni:

1. Shirin yana da matsakaicin sarari a kan rumbun, yayin da yake cikin tarin abubuwa masu amfani da ayyuka masu mahimmanci don aikin sana'a tare da sauti.

2. Muddin mai amfani mai sauƙi mai dacewa.

3. Tsarin dandamali: Za a iya shigar da na'urar aiki a kwakwalwa tare da Windows, Mac OS, Linux.

4. Ayyukan mai amfani da gyare-gyare masu yawa.

Abubuwa mara kyau:

1. An biya wannan shirin, tsawon lokaci na ƙidayar gwajin yana da kwanaki 30.

2. Binciken ba a rushe shi ba.

3. Lokacin da ka fara, kana buƙatar ka duba cikin saituna don shirya shi don aiki.

Rabaitawa, raguwa don yanayin muhalli na Audio Production Engineering da rikodi, kyauta ne mai kyau don ƙirƙirar kiɗa da kuma gyara fayilolin mai jiwuwa. Saitin abubuwan da ke da amfani da wannan DAW ya ƙunshi mai ban sha'awa, musamman la'akari da ƙananan ƙananan. Shirin yana buƙata tsakanin masu amfani da yawa waɗanda suka kirkiro kiɗa a gida. Ya kamata ku yi amfani da shi don waɗannan dalilai, kuna yanke shawara, zamu iya bayar da shawarar mai ba da kyauta a matsayin samfurin wanda ya dace da hankali.

Sauke samfurin gwaji na Reaper

Sauke sabon tsarin shirin daga shafin yanar gizon

Sony Acid Pro Dalili NanoStudio Sunvox

Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa:
Reaper wani tasiri ne mai mahimmanci na digiri wanda zaka iya ƙirƙirar, shirya, da kuma shirya tashar tashoshi mai yawa.
Tsarin: Windows 7, 8, 8.1, 10, XP, Vista
Category: Shirin Bayani
Developer: Cockos Incorporated
Kudin: $ 60
Girma: 9 MB
Harshe: Turanci
Shafin: 5.79