Ɗaukaka taimakon OS ta yau da kullum ya ci gaba da kiyaye abubuwan da aka gyara, direbobi da software. Wani lokaci lokacin shigar da sabuntawa a cikin Windows, lalacewa ya faru, yana jagorantar ba kawai ga saƙonnin kuskure, amma har da asarar cikakkiyar ayyuka. A cikin wannan labarin za mu tattauna game da yadda za muyi aiki a halin da ake ciki inda, bayan sabuntawa na gaba, tsarin bai yarda ya fara ba.
Windows 7 bata fara bayan haɓakawa ba
Wannan hali na tsarin shine dalili ɗaya na duniya - kurakurai lokacin shigar da sabuntawa. Za su iya haifar da rashin daidaituwa, lalacewar rikodin rikodi, ko ayyukan ƙwayoyin cuta da shirye-shiryen riga-kafi. Na gaba, mun gabatar da matakan da za mu magance matsalar.
Dalilin 1: Windows ba tare da lasisi ba
Zuwa kwanan wata, cibiyar sadarwar za ta iya samun babban adadin tarurruka daban-daban masu fashin wuta Windowsovs. Ko da yake, suna da kyau a hanyar su, amma har yanzu suna da muhimmiyar mahimmanci. Wannan shi ne abin da ke faruwa na matsalolin lokacin yin wasu ayyuka tare da fayilolin tsarin da saitunan. Za'a iya ƙaddara abubuwan da ake bukata kawai "yanke" daga rarraba kaya ko maye gurbinsu tare da wadanda ba na asali ba. Idan kana da ɗaya daga cikin waɗannan majalisai, to akwai zaɓi uku:
- Sauya taron (ba a bada shawarar) ba.
- Yi amfani da lasisi rarraba Windows don tsabtace tsabta.
- Je zuwa maganin da ke ƙasa, sa'an nan kuma gaba daya ƙin sake sabunta tsarin ta hanyar dakatar da aiki daidai a cikin saitunan.
Ƙarin bayani: Yadda za a musaki sabuntawa kan Windows 7
Dalilin 2: Kurakurai lokacin shigar da sabuntawa
Wannan shi ne babban dalilin matsalar yau, kuma a mafi yawan lokuta wadannan umarnin sun taimaka wajen magance shi. Don aikin muna buƙatar kafofin watsawa (mashiga ko fitilu) tare da "bakwai".
Ƙara karantawa: Shigar da Windows 7 ta yin amfani da maɓallin ƙwaƙwalwa
Da farko kana buƙatar duba ko tsarin ya fara "Safe Mode". Idan amsar ita ce a'a, zai zama mafi sauki don gyara yanayin. Muna aiki da kuma sauya tsarin tare da kayan aiki na gari zuwa jihar da ta kasance a gaban sabuntawa. Don yin wannan, kawai zaɓi wani abu tare da kwanan daidai.
Ƙarin bayani:
Yadda za a shigar da yanayin sirri Windows 7
Yadda za a gyara Windows 7
Idan babu wuraren dawowa ko "Safe Mode" Babu samuwa, dauke da makamai da kafofin watsawa. Muna fuskantar wata hanya mai sauƙi, amma aikin kalubalantar: kana buƙatar kawar da sabunta matsalar ta hanyar amfani "Layin umurnin".
- Buga kwamfutar daga kebul na USB kuma ku jira farawar shigarwa. Kusa, danna maɓallin haɗin SHIFT + F10bayan abin da na'urar za ta bude.
- Na gaba, kana buƙatar sanin wane ɓangaren ɓangaren diski ya haɗa da babban fayil ɗin "Windows", wato, alama a matsayin tsarin. Ƙungiyar zata taimaka mana a cikin wannan.
dir
Bayan haka, kana buƙatar ƙara harafin da aka ɗauka na ɓangaren tare da mallaka kuma danna Shigar. Alal misali:
dir e:
Idan na'ura wasan bidiyo bai gano babban fayil ba "Windows" A wannan adireshin, gwada shigar da wasu haruffa.
- Umarnin na gaba zai nuna jerin jerin kunshe da aka sabunta a cikin tsarin.
nada / image: e: / samun-kunshe
- Gudun cikin jerin kuma sami sabuntawa da aka shigar kafin hadarin ya faru. Kalli kwanan wata.
- Yanzu rike da LMB ya nuna sunan ɗaukakawar, kamar yadda aka nuna a cikin hoton hoton, tare da kalmomi Alamar Package (ba zai yi aiki ba), sa'an nan kuma kwafa duk abin da ke cikin allo ɗin allo ta latsa RMB.
- Har yanzu muna danna maɓallin linzamin linzamin dama, sakawa da kwafe a cikin na'ura. Nan da nan zai ba da kuskure.
Latsa maɓallin "Up" (arrow). Za a sake shigar da bayanan "Layin Dokar". Bincika ko duk an saka shi daidai. Idan wani abu ya ɓace, ƙarawa. Yawancin lokaci wadannan lambobi ne a ƙarshen sunan.
- Yin aiki tare da kibiyoyi, matsa zuwa farkon layin kuma share kalmomin. Alamar Package tare da ma'auni da sarari. Sai kawai sunan ya kamata ya kasance.
- A farkon layi shigar da umurnin
nata / image: e: / cire-kunshin /
Ya kamata a duba wani abu kamar wannan (ana iya kiran kunshin daban):
nata / image: e: / cire-kunshin /PackageName:Package_for_KB2859537~31bf8906ad456e35~x86~~6.1.1.3
Danna Latsa. Sabunta cire.
- Haka kuma muna samun kuma share wasu sabuntawa tare da ranar shigarwa daidai.
- Mataki na gaba shine don share fayil tare da sabuntawa da aka sauke. Mun san cewa ɓangaren tsarin ya dace da harafin E, saboda haka umurnin zai yi kama da wannan:
rmdir / s / q u: windows softwaredistribution
Tare da waɗannan ayyuka, mun share gaba ɗaya da shugabanci. Da tsarin zai mayar da shi bayan saukarwa, amma fayilolin da aka sauke za a share su.
- Sake kunna na'ura daga rumbun kwamfutar kuma gwada fara Windows.
Dalilin 3: Malware da Antivirus
Mun riga mun rubuta a sama cewa majalisun da aka sace suna iya ƙunsar gyare-gyare da aka gyara da fayilolin tsarin. Wasu shirye-shirye na riga-kafi na iya zama mummunan game da wannan kuma toshe ko ma cire matsala (daga ra'ayinsu). Abin takaici, idan Windows ba ya kaya, to babu wani abu da za a iya yi game da shi. Kuna iya mayar da tsarin bisa ga umarnin da ke sama da musaki riga-kafi. A nan gaba, ƙila za ka iya watsar da amfani da shi ko kuma maye gurbin rarraba.
Kara karantawa: Yadda za a musaki riga-kafi
Kwayoyin cuta suna aiki da yawa, amma burin su shine cutar da tsarin. Akwai hanyoyi da yawa don tsabtace PC ɗinku daga kwari, amma wanda zai dace da mu - ta amfani da maɓallin lasisi na USB tare da shirin riga-kafi, misali, Kaspersky Rescue Disk.
Ƙara karantawa: Samar da ƙwaƙwalwar fitarwa tare da Kaspersky Rescue Disk 10
Ka tuna cewa a kan waɗanda ba a yi amfani da su ba, wannan hanya zai iya haifar da asarar ƙarancin tsarin aiki, da kuma bayanan dake kan faifai.
- Muna kyange PC ɗin daga kundin fitil ɗin da aka sanya, zaɓi harshen ta amfani da kibiyoyi a kan keyboard, kuma latsa Shigar.
- Tsarin "Yanayin Shafi" kuma danna sake Shigar.
Muna jira don kaddamar da shirin.
- Idan gargadi ya nuna cewa tsarin yana cikin yanayin barci ko an gama aikinsa kuskure, danna "Ci gaba".
- Yi karɓar sharuɗɗan yarjejeniyar lasisi.
- Na gaba, shirin zai kaddamar da mai amfani da cutar, a cikin taga wanda muke dannawa "Canza saitunan".
- Shigar da dukkan jackdaws kuma danna Ok.
- Idan a saman haɗin mai amfani da ƙwaƙwalwar ajiya an nuna cewa bayanan sun daɗe, danna "Ɗaukaka Yanzu". Ana buƙatar haɗin Intanet.
Muna jiran saukewa don ƙare.
- Bayan sake karɓar lasisin lasisi da haɓaka, danna maballin "Fara tabbatarwa".
Muna jiran sakamakon.
- Push button "Neutralize duk"sa'an nan kuma "Ci gaba".
- Mun zaɓa magani da kuma dubawa mai mahimmanci.
- Bayan kammala dubawa na gaba, za mu sake maimaita matakai don cire abubuwa masu tsattsauran da sake sake yin na'ura.
A cikin kanta, kawar da ƙwayoyin cuta ba zai taimaka mana mu warware matsalar ba, amma zai kawar da ɗaya daga cikin abubuwan da ya haifar da shi. Bayan wannan hanya, kana buƙatar komawa tsarin ko cire sabuntawa.
Kammalawa
Sauya tsarin bayan an sabunta wani aiki ba aikin bane ba ne. Mai amfani wanda ke fuskantar irin wannan matsala zai zama mai kula da haƙuri yayin yin wannan hanya. Idan babu wani abu da ya taimaka, ya kamata ka yi tunani game da canza canjin Windows kuma sake shigar da tsarin.