Mutane da yawa masu amfani da iPhone suna riƙe da sakonnin SMS, saboda yana iya ƙunsar muhimman bayanai, hotuna masu zuwa da bidiyo, da kuma wasu bayanan da suka dace. Yau zamu magana game da yadda za'a canja saƙon SMS daga iPhone zuwa iPhone.
Canja wurin SMS daga iPhone zuwa iPhone
Da ke ƙasa za mu yi la'akari da hanyoyi biyu don canja wurin saƙonni - hanyar daidaitacciyar hanya da yin amfani da tsari na musamman ga madadin bayanai.
Hanyar 1: iBackupBot
Wannan hanya ya dace idan kawai kuna buƙatar canja wurin saƙonnin SMS zuwa wani iPhone, yayin da iCloud za su kwafi wasu sigogi da aka ajiye a cikin madadin.
iBackupBot shi ne shirin da ya cika daidai da iTunes. Tare da shi, za ka iya samun dama ga kowane nau'in bayanai, ajiye su da kuma canza su zuwa wani na'urar apple. Wannan kayan aiki za muyi amfani dashi don canja wurin sakon SMS.
Sauke iBackupBot
- Sauke shirin daga shafin yanar gizon dandalin mai gudanarwa kuma shigar da shi a kwamfutarka.
- Haɗa iPhone zuwa kwamfutarka kuma kaddamar da iTunes. Kuna buƙatar ƙirƙirar ajiya na kwanan wata a kan kwamfutarka. Don yin wannan, danna a saman ɓangaren shirin a kan gunkin na'ura.
- Tabbatar cewa shafin yana bude a gefen hagu na taga. "Review". A gefen dama na Aytyuns, a cikin asalin "Kushin Ajiyayyen", kunna saitin "Wannan kwamfutar"sannan ka danna maballin "Samar da kwafi a yanzu". Jira har sai tsari ya ƙare. Hakazalika, kuna buƙatar ƙirƙirar ajiya don na'urar da kake son canja wurin saƙo.
- Gudun shirin iBackupBot. Shirin ya kamata ya gano madadin kuma nuna bayanan akan allon. A gefen hagu na taga, fadada reshe "iPhone"sannan kuma a cikin aikin dama, zaɓi "Saƙonni".
- Allon yana nuna saƙonnin SMS. A saman taga, zaɓi maɓallin "Shigo da". Shirin na iBackupBot zai ba da madadin madadin abin da za a sauya saƙonni. Don fara kayan aiki, danna maballin. "Ok".
- Da zaran an aiwatar da aiwatar da kwafin SMS zuwa wani madadin da aka kammala, za a iya rufe shirin iBackupBot. Yanzu kuna buƙatar ɗaukar iPhone na biyu kuma sake saita shi zuwa saitunan ma'aikata.
Kara karantawa: Yadda zaka yi cikakken sake saiti na iPhone
- Haɗa iPhone zuwa kwamfutarka ta amfani da kebul na USB da kuma kaddamar da iTunes. Bude menu a cikin shirin kuma je shafin "Review". A gefen hagu na taga, tabbatar cewa an kunna abu. "Wannan kwamfutar"sannan ka danna maballin Koma daga Kwafi.
- Zaɓi kwafin da ya dace, fara aiwatar da dawowa kuma jira don kammalawa. Da zarar an gama, cire haɗin iPhone daga kwamfutar kuma duba aikace-aikacen Saƙonni - zai ƙunshi dukan waɗannan saƙonnin SMS waɗanda suke a wani na'urar Apple.
Hanyar 2: iCloud
Hanyar mai sauƙi da mai araha don canja wurin bayanai daga wani iPhone zuwa wani, wanda aka samar da shi. Yana da game da ƙirƙirar kwafin ajiya a iCloud kuma shigar da shi a kan wata na'urar Apple.
- Da farko kana buƙatar tabbatar cewa an kunna ajiyar saƙo a cikin saitunan iCloud. Don yin wannan, bude a kan iPhone, daga abin da bayanin zai canjawa wuri, saitunan, sannan kuma zaɓi a cikin ɓangare na taga sunan sunan asusunku.
- A cikin taga mai zuwa, bude sashe iCloud. Nan gaba kana buƙatar tabbatar da cewa abu "Saƙonni" An kunna Idan ya cancanta, yi canje-canje.
- A cikin wannan taga je zuwa sashe "Ajiyayyen". Matsa maɓallin "Ƙirƙiri Ajiyayyen".
- Lokacin da aka kammala tsari don ƙirƙirar madadin, ɗauki na biyu iPhone kuma, idan ya cancanta, mayar da ita zuwa saitunan ma'aikata.
- Bayan sake saiti, wata taga maraba za ta bayyana akan allon, inda kake buƙatar yin saiti na farko kuma shiga cikin asusunka na Apple ID. Bayan haka, za a tambayeka ka dawo daga madadin, wanda zaka yarda.
- Jira har sai ƙarshen tsarin shigarwa, bayan haka duk saƙonnin sakonnin SMS za a sauke shi zuwa wayar kamar yadda aka yi a farkon iPhone.
Kowace hanyoyin da aka bayyana a cikin labarin an tabbatar da shi don ba ka damar canja wurin duk saƙonnin SMS daga wannan iPhone zuwa wani.