Ƙara Maɓallin USB Flash - Creation

A yau za mu ƙirƙirar maɓallin ƙararrawa. Me yasa ake bukata? Ƙararrawa ta atomatik tarin tarin rabawa da abubuwan amfani waɗanda za ku iya shigar da Windows ko Linux, dawo da tsarin, kuma kuyi wasu abubuwa masu amfani. Lokacin da kake kira mai gyara kwamfutarka zuwa gidanka, akwai yiwuwar cewa akwai irin wannan ƙirar USB ko drive ta waje a cikin arsenal (wanda shine ainihin abu ɗaya). Har ila yau, duba: hanyar da ya fi dacewa don ƙirƙirar tafiyar da kwamfutarka da yawa

An rubuta wannan umurni a cikin kwanan baya da kuma a halin yanzu (2016) ba cikakke ba ne. Idan kuna da sha'awar wasu hanyoyi don ƙirƙirar tafiyar da kwakwalwa ta atomatik, Ina bayar da shawarar wannan abu: Mafi kyau shirye-shiryen don ƙirƙirar haɗari da ƙaddamarwa ta atomatik.

Abin da kake buƙatar ƙirƙirar maɓallin ƙararrawa

Akwai hanyoyi daban-daban don ƙirƙirar ƙwararraya mai mahimmanci. Bugu da ƙari, za ka iya sauke hoton kafofin watsa shirye-shiryen da aka shirya da dama da zaɓuɓɓuka. Amma a wannan jagorar za mu yi duk abin da hannuwanmu.

Shirin WinSetupFromUSB (version 1.0 Beta 6) za a yi amfani da shi kai tsaye don shirya flash drive sannan a rubuta fayiloli masu dacewa zuwa gare shi. Akwai wasu sifofin wannan shirin, amma abin da na fi so shi ne ainihin wannan, sabili da haka zan nuna misali na halitta a ciki.

Za a yi amfani da wadannan rabawa:

  • ISO siffar Windows 7 rarraba (a daidai wannan hanya, za ka iya amfani da Windows 8)
  • ISO siffar Windows XP rarraba
  • ISO hoton wani faifai tare da RBCD 8.0 maida amfani (dauke daga torrent, mafi dace don na kaina kwamfuta taimakon dalilai)

Bugu da ƙari, hakika, za ku buƙaci flash drive kanta, daga abin da zamu yi saiti: kamar yadda ya dace da abin da ake bukata. A cikin akwati, 16 GB ya isa.

Sabuntawa 2016: ƙarin cikakkun bayanai (idan aka kwatanta da abin da yake ƙasa) da sabon umarni don amfani da shirin WinSetupFromUSB.

Ana shirya tukwici

Muna haɗi da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar USB ta USB da gudu WinSetupFromUSB. Mun tabbata cewa ana buƙatar kundin USB ɗin da aka buƙata a cikin jerin masu sintiri a saman. Kuma danna maɓallin Bootice.

A cikin taga wanda ya bayyana, danna "Yi Format", kafin juya ƙirar fitarwa a cikin wani tsari, dole ne a tsara shi. A dabi'a, duk bayanai daga gare ta zasu yi hasara, ina fata ku fahimci haka.

Don manufarmu, yanayin USB-HDD (Sashe na Ƙari) ya dace. Zaɓi wannan abu kuma danna "Mataki na gaba", saka tsarin NTFS kuma zaɓi rubutaccen lakabi don ƙwallon kwamfutar. Bayan haka - "Ok". A cikin gargadi cewa za'a tsara tsarin flash, danna "Ok". Bayan na biyu irin wannan maganganu, har zuwa wani lokaci babu wani abu da zai faru a hankali - an tsara wannan ta atomatik. Muna jiran saƙo "An tsara tsarin bangare na nasara ..." kuma danna "Ok."

Yanzu a cikin Bootice window, danna maɓallin "Process MBR". A cikin taga wanda ya bayyana, zaɓa "GRUB don DOS", sa'an nan kuma danna "Shigar / Config". A cikin taga mai zuwa babu buƙatar canza wani abu, kawai danna maballin "Save to Disk". An yi. Rufe tsari na MBR da Bootice, ya dawo babban mashigar WinDetupFromUSB.

Zaɓuɓɓukan samo don sake yi

A cikin babban taga na shirin, za ka iya ganin filayen don tantance hanyar zuwa rabawa tare da tsarin aiki da kayan aiki na dawowa. Don Windows rabawa, dole ne ka saka hanyar zuwa babban fayil - watau. Ba kawai wani fayil na ISO ba. Sabili da haka, kafin ka ci gaba, ɗaga hotunan tallace-tallace na Windows a cikin tsarin, ko kuma kawai ka cire hotunan ISO zuwa babban fayil a kan kwamfutarka ta amfani da duk wani ɗakunan ajiya (ɗakunan ajiya na iya buɗe fayilolin ISO azaman ajiya).

Saka saƙo a gaban Windows 2000 / XP / 2003, danna maɓallin da image na ellipsis a can, kuma saka hanyar zuwa faifai ko babban fayil tare da shigarwa na Windows XP (wannan babban fayil ya ƙunshi fayiloli mataimakan I386 / AMD64). Muna yin haka tare da Windows 7 (filin na gaba).

Ba buƙatar saka wani abu don LiveCD ba. A cikin akwati, yana amfani da ɗigin G4D, sabili da haka a cikin Sashe na PartedMagic / Ubuntu / Sauran G4D, kawai saka hanyar zuwa file .iso.

Danna "Go". Kuma muna jira duk abin da muke buƙatar a kofe zuwa kullun USB.

Bayan kammala yin kwafi, shirin ya shafi wasu yarjejeniyar lasisi ... Kullum ina ki, saboda a ganina ba'a danganta da sabuwar kullun ba.

Kuma a nan ne sakamakon - Ayuba Ya yi. Ƙararrawar maɓallin ƙararrawa da aka shirya don amfani. Ga sauran 'yan gigabytes 9 da suka rage, yawancin lokaci zan rubuta duk abin da zan buƙata - codecs, Kayan Driver Pack, kaya kyauta, da sauran bayanai. A sakamakon haka, saboda mafi yawan ayyukan da ake kira ni, wannan motsi mai kwakwalwa ɗaya ya isa mini, amma don ƙarfafa ni, hakika, ɗauka tare da ni kwat na baya wanda yana da masu ba da kullun wuta, man shafawa na thermal, hanyar kwance na 3G USB wanda aka cire, saitin CD don daban-daban asali da sauran abubuwan da ke cikin sirri. Wasu lokuta sukan zo a hannu.

Za ka iya karanta game da yadda za a kafa bullar daga wata magunguna a cikin BIOS a wannan labarin.