Shirya matsala abubuwan da ke cikin hanyar sadarwar zamantakewar Facebook

Lokacin amfani da shafin Facebook ko aikace-aikacen hannu, matsalolin na iya tashi, dalilan da ya wajaba don fahimtar nan da nan kuma sake cigaba da aiki na hanya. Bugu da ƙari za mu gaya game da mafi yawan fasaha da fasaha da aka kaddamar da su.

Dalilin da ya sa Facebook bata aiki

Akwai matsala masu yawa da suka sa Facebook bata aiki ko ba daidai ba. Ba za muyi la'akari da kowane zaɓi ta hada su a cikin sassan da dama ba. Zaka iya yin kamar yadda duk ayyukan da aka bayyana, da kuma tsalle wasu.

Zabin 1: Matsala a kan shafin

Tallace-tallace na yanar gizon Facebook a yau shi ne mashahuriyar hanyar da ta fi dacewa a kan Intanet kuma saboda haka ana iya rage yiwuwar matsaloli a cikin aikinsa. Don zubar da matsaloli na duniya, kana buƙatar amfani da shafin musamman a mahaɗin da ke ƙasa. A lokacin da rahoto "Crash" hanya guda kawai hanya ce don jira har sai masu kwararru zasu karfafa yanayin.

Je zuwa sabis na kan layi na Downdetector

Duk da haka, idan faɗakarwar ta bayyana yayin da kake ziyarci shafin "Babu gazawar", to, matsala ita ce ta gida.

Zabin 2: Aikace-aikacen bincike ba daidai ba

Idan abubuwa daban-daban na cibiyar sadarwar zamantakewa, kamar su bidiyon, wasanni, ko hotuna, ba za a iya yiwuwa ba, matsalar tana iya kasancewa a cikin saitunan bincike marasa dacewa da kuma rashin muhimman abubuwa. Na farko, share tarihin da cache.

Ƙarin bayani:
Yadda za a share tarihin Google Chrome, Opera, Mozilla Firefox, Yandex Browser, Internet Explorer
Yadda za a share cache a Chrome, Opera, Firefox, Yandex, Internet Explorer

Idan wannan bai haifar da wani sakamako ba, haɓaka samfurin Adobe Flash Player da aka sanya a kwamfutarka.

Kara karantawa: Yadda za a sabunta Flash Player a kan PC

Dalili kuma yana iya hana duk wani abu. Don duba wannan, yana kan Facebook, danna gunkin tare da maɓallin kulle a gefen hagu na mashin adireshin kuma zaɓi "Saitunan Yanar".

A shafin da ya buɗe, saita darajar "Izinin" don abubuwa masu zuwa:

  • Javascript
  • Flash;
  • Hotuna;
  • Fayil da kuma turawa;
  • Talla;
  • Sautin

Bayan haka, za ku buƙaci sake sabunta shafi na Facebook ko kuma yana da mahimmanci don sake farawa da browser. An yanke wannan shawarar.

Zabin 3: Software marar kyau

Daban-daban nau'ikan malware da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta ɗaya ne daga cikin mawuyacin haddasa matsaloli tare da wannan sadarwar zamantakewa da Intanit gaba ɗaya. Musamman ma, wannan shi ne saboda hana haɗin mai fita ko turawa tare da musanya wannan Facebook a kan karya. Kuna iya kawar da matsalolin tare da taimakon shirye-shiryen riga-kafi da ayyukan layi. A wannan yanayin, na'urar tafi da gidan tafi-da-gidanka yana da mahimmanci.

Ƙarin bayani:
Duba PC don ƙwayoyin cuta ba tare da riga-kafi ba
Bincike na PC na yau da kullum don ƙwayoyin cuta
Mafi kyau riga-kafi don kwamfuta
Android scan for ƙwayoyin cuta via PC

Baya ga wannan, tabbatar da duba tsarin tsarin. "runduna" a kan batun batun kama da asali.

Duba kuma: Canja fayil "runduna" a kan kwamfutar

Zabi na 4: Software na Antivirus

Ta hanyar kwatanta da ƙwayoyin cuta, antiviruses, ciki har da tacewar wuta da aka gina zuwa Windows, na iya haifar da hanawa. Hanyar kawar da wannan matsalar ta dogara ne akan shirin da aka shigar. Kuna iya karanta umarnin mu don tanadin wuta na yaudara ko ziyarci ɓangaren riga-kafi.

Ƙarin bayani:
Deactivating da daidaitawa Windows Firewall
Tsarin lokaci na riga-kafi

Zabi na 5: Wayar hannu ta fashewa

Aikace-aikacen Facebook ta hannu ne kamar yadda aka saba da yanar gizo. Idan aka yi amfani da shi, ƙwarewar kawai ita ce ta sadarwa "An sami kuskure a cikin aikace-aikace". A kan kawar da irin waɗannan matsalolin, an gaya mana a cikin umarnin da suka dace.

Kara karantawa: Shirya matsala "An sami kuskure a cikin aikace-aikace" a kan Android

Zabi na 6: Matsaloli na Asusun

Yanayin na ƙarshe ya rage maimakon matsaloli na fasaha, amma ga kurakurai lokacin amfani da ayyukan ciki na shafin ko aikace-aikacen, ciki har da tsari na izni. Idan sanarwa na kalmar sirri mara kuskure ya auku, dawowa shine kawai mafita mafi kyau.

Ƙarin bayani: Yadda za a sake dawo da kalmar sirri daga Facebook

Idan ba tare da samun dama ga shafi na mutum mai amfani ba, to yana da daraja yin sanarwa game da tsarin kulle da kuma buɗewa mutane.

Wani lokaci asusun ya katange ta hanyar gwamnati saboda cin zarafi akan yarjejeniyar mai amfani da Facebook. A wannan yanayin, mun shirya wani cikakken labarin.

Kara karantawa: Abin da za a yi idan an katange asusun Facebook

Kammalawa

Kowace ra'ayi na da hankali ba zai iya tsangwama tare da yin amfani da shafin ba, amma har ma ya zama mai haɗari ga wasu ƙetare. A wannan yanayin, mafi kyawun duba kwamfutarka ko aikace-aikacen hannu ta kowane hanya. A lokaci guda, kar ka manta game da yiwuwar tuntuɓar goyon bayan fasaha ta Facebook bisa ga umarninmu.

Kara karantawa: Yadda za a tuntuɓi goyan baya akan Facebook