Yanzu yana da wuya a yi imani da cewa sau ɗaya kawai mutane uku ne a Microsoft, kuma saurin shekara-shekara na giant nan gaba ya kai dala dubu 16. A yau, yawan ma'aikata suna zuwa dubun dubban, da kuma riba mai yawa - ga biliyoyin. Kuskuren da nasarar da Microsoft ta samu, wanda ya kasance a cikin shekaru fiye da arba'in na kamfanin, ya taimaka wajen cimma wannan. Kasawa ya taimaka wajen haɗuwa kuma ya ba da sabon abu mai ban mamaki. Nasara - tilasta wa kada ku rage bar a kan hanya.
Abubuwan ciki
- Microsoft lalacewa da nasara
- Nasara: Windows XP
- Kasawa: Windows Vista
- Nasara: Ofishin 365
- Lalacewa: Windows ME
- Nasara: Xbox
- Rashin: Internet Explorer 6
- Nasara: Microsoft Surface
- Kasawa: Kin
- Nasara: MS-DOS
- Rashin: Zune
Microsoft lalacewa da nasara
Mafi haske ga nasarori da raunana - a cikin muhimman lokuta 10 na tarihin Microsoft.
Nasara: Windows XP
Windows XP - tsarin da suka yi ƙoƙarin hada hada biyu, na zaman kanta, W9x da NT Lines
Wannan tsarin aiki ya kasance mai ban sha'awa tare da masu amfani da ya iya kula da jagorancin shekaru goma. Ta kammala karatu a watan Oktobar 2001. A cikin shekaru biyar, kamfanin ya sayar da fiye da miliyan 400. Asirin wannan nasarar shine:
- ba tsarin OS mafi girma ba;
- damar samar da ayyuka mai kyau;
- babban adadin shawarwari.
An saki wannan shirin a wasu nau'i-daban - dukansu na masana'antu da kuma amfani da gida. Ya inganta sosai (idan aka kwatanta da shirye-shiryen da aka riga aka tsara), daidaitawa tare da tsohon shirye-shiryen, aikin "m mataimakin" ya bayyana. Bugu da kari, Windows Explorer ya iya tallafawa hotuna dijital da fayilolin jihohi.
Kasawa: Windows Vista
A lokacin ci gaba, tsarin Windows Vista yana da sunan lambar "Longhorn"
Kamfanin ya shafe shekaru biyar yana bunkasa wannan tsarin aiki, kuma a sakamakon haka, ta 2006, samfurin ya fito da aka soki saboda mummunar haɗari da tsada. Don haka, wasu ayyukan da aka gudanar a cikin Windows XP zuwa gayyatar da ake buƙatar ƙarin lokaci a sabuwar tsarin, kuma wani lokacin ana jinkirta su. Bugu da ƙari, an ƙaddara Windows Vista saboda rashin incompatibility tare da wasu tsofaffin software da kuma tsarin wuce gona da iri na shigarwa sabuntawa a cikin tsarin OS na gida.
Nasara: Ofishin 365
Ofishin 365 don biyan kuɗi ya hada da Word, Excel, PowerPoint, kayan aikin OneNote da sabis na imel na Outlook
Kamfanin ya kaddamar da wannan sabis na kan layi a shekara ta 2011. Ta hanyar ka'idodin biyan kuɗi, masu amfani sun iya saya da kuma biyan kuɗin ofishin, ciki har da:
- adireshin imel na imel;
- shafin yanar gizon kasuwanci tare da sauƙin gudanar da mai ginawa;
- samun dama ga aikace-aikace;
- ikon yin amfani da ajiyar iska (inda mai amfani zai iya sanya har zuwa 1 bayanan bayanai).
Lalacewa: Windows ME
Windows Millennium Edition - inganta version of Windows 98, ba sabon tsarin aiki ba
Ayyukan da ba su da kyau - wannan shi ne abin da masu amfani suka tuna da wannan tsarin, wanda aka saki a shekara ta 2000. Har ila yau, an soki "OS" (ta hanyar, karshen gidan Windows) saboda rashin daidaituwa, saurin rataye, yiwuwar dawo da ƙwayoyin ƙwayoyin cuta daga "Kwando" da kuma buƙatar ƙuntatawa a yau. "yanayin gaggawa".
Kundin tsarin yanar-gizon na PC World ya ba da sabon fassarar ma'anar ME - "fassarar kuskure", wanda ya fassara cikin harshen Rasha a matsayin "ɓataccen kuskure". Kodayake a gaskiya ME, hakika, yana nufin Millennium Edition.
Nasara: Xbox
Mutane da yawa suna shakku ko Xbox zai iya yin nasara mai kyau ga Sony PlayStation mai mashahuri
A shekara ta 2001, kamfanin ya bayyana kansa a fili a cikin kasuwar wasanni na wasanni. Ƙaddamar da Xbox shine farkon sabon samfurin wannan shirin don Microsoft (bayan aiwatar da wannan aikin tare da haɗin gwiwar SEGA). Da farko ba a bayyana ko Xbox za ta iya gasa tare da irin wannan mai gasa ba, kamar Sony PlayStation. Duk da haka, duk abin da aka fitar, kuma consoles na dogon lokaci raba kasuwa kusan daidai.
Rashin: Internet Explorer 6
Internet Explorer 6, mai bincike na tsofaffin ƙarni, ba zai iya nuna yawancin shafuka ba
Kashi na shida na mashigin Microsoft yana cikin Windows XP. Masu kirkiro sun inganta mahimman matakai - karuwar iko akan abun ciki kuma suka sanya karamin kalma mafi ban mamaki. Duk da haka, duk wannan ya ɓace daga tushen matsalolin kwamfuta na tsaro, wanda ke nuna kansu kusan nan da nan bayan saki sabon samfurin a shekara ta 2001. Yawancin shahararrun masana'antu sun ƙi amfani da mai bincike. Bugu da ƙari, Google ya tafi bayansa bayan harin da aka yi da shi tare da taimakon ramukan tsaro a cikin Internet Explorer 6.
Nasara: Microsoft Surface
Girman Microsoft yana ba ka damar ganewa da kuma aiwatar da maɓallai dama a wurare daban-daban a kan allo a lokaci ɗaya, "fahimtar" gestures na halitta kuma suna iya gane abubuwa da aka sanya akan farfajiyar.
A shekara ta 2012, kamfanin ya bayyana yadda za a mayar da martani ga iPad - jerin na'urorin Surface wanda aka yi a cikin bugu huɗu. Masu amfani sun nuna godiya ga kyakkyawan halaye na sabon samfurin. Alal misali, cajin na'urar ya isa ga mai amfani don duba bidiyon ba tare da katsewa ba don 8 hours. Kuma a kan nuni ba shi yiwuwa a gane bambancin mutum ɗaya, idan har mutumin ya riƙe shi a nesa da 43 cm daga idanu. A lokaci guda, maɓallin rauni na na'urori shi ne iyakacin zaɓi na aikace-aikace.
Kasawa: Kin
Kin gudu a kansa OS
Kayan wayar da aka tsara musamman don ci gaba da sadarwar zamantakewa - wannan na'urar daga Microsoft ya bayyana a 2010. Masu haɓaka sunyi ƙoƙari su sa mai amfani ya zama mai dadi kamar yadda zai yiwu don kasancewa tare da abokansu a duk asusun: saƙonni daga gare su sun taru kuma sun nuna tare a kan allon gida. Duk da haka, wannan zaɓi bai da ban sha'awa ga masu amfani ba. Kasuwancin na'ura sun kasance da ƙananan ƙananan, kuma an ba da Kin ta hanyar ƙyama.
Nasara: MS-DOS
A cikin Windows OS ta zamani, ana amfani da layin umarni don aiki tare da dokokin DOS.
A zamanin yau, tsarin aikin MS-DOS 1981 yana tunanin mutane da dama kamar "sannu daga cikin nesa." Amma wannan ba a kowane hali bane. Har yanzu yana da ɗan lokaci kaɗan, a zahiri har zuwa tsakiyar 90s. A kan wasu na'urori, ana amfani da shi har yanzu.
A hanyar, a shekarar 2015, Microsoft ya fitar da aikace-aikacen masu amfani da MS-DOS Mobile, wanda kullun ya kwafe tsohuwar tsarin, kodayake ba ta goyan bayan mafi yawan ayyukan.
Rashin: Zune
Wani ɓangaren Zune player shi ne tsarin Wi-Fi mai ginawa da kuma rumbun kwamfutarka 30 GB.
Ɗaya daga cikin rashin lalacewar kamfanin zai iya ɗauka a saki wani Zune mai jarida mai ɗaukar hoto. Bugu da ƙari, wannan rashin cin nasara ba tare da halayen fasaha ba, amma tare da lokaci mai mahimmanci don ƙaddamar da wannan aikin. Kamfanin ya fara shi a shekara ta 2006, shekaru da dama bayan bayyanar Apple iPod, wanda ba kawai ya wahala ba, amma rashin gaskiya ya yi gasa da.
Kamfanin Microsoft - shekaru 43. Kuma zaka iya tabbatar da cewa wannan lokaci bai zama banza a kanta ba. Kuma cin nasarar kamfanin, wanda duk da haka ya kasance a fili fiye da kasawa, sun kasance hujja game da wannan.