Mutane da yawa suna sayen masu magana da kwamfuta don tabbatar da mafi kyaun sauti yayin sauraron kiɗa ko kallon fina-finai. Na'urorin da ake bukata kawai suna da alaka da su kawai, kuma mafi tsada, na'urori masu sophisticated suna buƙatar ƙarin manipulations. A cikin wannan labarin zamu duba kusa da tsarin haɗin da kuma kafa masu magana akan kwamfuta.
Muna haɗi da kuma saita masu magana kan kwamfutar
A kasuwa akwai wasu samfurori na masu magana daga masana'antun daban daban da lambobi daban-daban na abubuwa da ƙarin ayyuka. Kawai ƙwarewar na'urar ta dogara ne akan tsarin haɗi da daidaitawa duk abubuwan da ake bukata. Idan kuna cikin hasara a zaɓar na'urar da ta dace, to, muna ba da shawarar yin karatun labarinmu a kan wannan batu, wadda za ku iya samu a kan mahaɗin da ke ƙasa.
Duba kuma: Yadda za a zabi masu magana don kwamfutarka
Mataki na 1: Haɗa
Mataki na farko shi ne haɗi masu magana zuwa kwamfutar. A gefen gefen katakon katako akwai dukkan haɗin haɗi don haɗin. Kula da wanda za a fentin kore. Wani lokaci ma akwai takarda kusa da shi. "LITTAFI". Ɗauki kebul daga masu magana kuma saka shi a wannan mahaɗin.
Bugu da ƙari, ya kamata a lura cewa mafi yawan matsalolin kwamfuta a gaban panel suna da irin wannan fitarwa. Zaka iya haɗuwa ta hanyar shi, amma wani lokacin yana haifar da mummunan yanayin ingancin sauti.
Idan masu magana suna iya ɗaukawa da kuma yin amfani da su ta hanyar kebul na USB, ya kamata ku saka shi cikin tashar jiragen ruwa kyauta kuma kunna na'urar. Babban masu magana da buƙatar buƙatar shigar da su a cikin fitarwa na bango.
Duba Har ila yau: Mun haɗa masu magana mara waya zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka
Mataki na 2: Shigar da Drivers da Codecs
Kafin kafa sabon na'ura mai haɗawa, kana buƙatar tabbatar da cewa duk codecs da direbobi suna samuwa don daidaitaccen aiki a cikin tsarin, don kunna kiɗa da fina-finai. Da farko, muna bayar da shawarar dubawa direbobi da aka shigar, kuma an aiwatar da wannan tsari kamar haka:
- Bude "Fara" kuma je zuwa "Hanyar sarrafawa".
- A nan zaɓi abu "Mai sarrafa na'ura".
- Sauke zuwa layi "Sauti, bidiyon da na'urorin wasan kwaikwayo" kuma bude shi.
A nan ya kamata ka sami layin tare da direba mai ji. Idan batacce, shigar da shi a kowane hanya mai dacewa. Ana iya samun cikakkun umarnin a cikin tallanmu a hanyoyin da ke ƙasa.
Ƙarin bayani:
Saukewa kuma shigar da direbobi masu kyau ga Realtek
Saukewa kuma shigar da direbobi don Intanit na M-Audio M-Track.
Wani lokaci kwamfutar bata kunna kiɗa ba. Yawancin wannan shi ne saboda lambobin da aka ɓace, amma ƙaddamar da wannan matsala zai iya zama bambanci. Karanta game da gyara matsala tare da kunna kiɗa akan kwamfutarka a cikin labarinmu a haɗin da ke ƙasa.
Kara karantawa: Daidaita matsala tare da kunna kiɗa akan kwamfuta
Mataki na 3: Saitunan Saitunan
Yanzu da an haɗu da haɗin kuma an shigar da dukkan direbobi, za ka iya ci gaba da tsarin tsarin da sababbin masu magana. Ana aiwatar da wannan tsari ne kawai kawai, ana buƙatar ku ne kawai don yin wasu ƙananan ayyuka:
- Bude "Fara" kuma je zuwa "Hanyar sarrafawa".
- Zaɓi zaɓi "Sauti".
- A cikin shafin "Kashewa" danna-dama a kan mahaɗan da ake amfani kuma zaɓi "Shirye-shiryen Magana".
- A cikin taga wanda ya buɗe, kana buƙatar daidaita hanyoyin tashoshi. Zaka iya canza sigogi kuma nan da nan duba. Zaɓi wuri mafi dace kuma danna "Gaba".
- Masu amfani waɗanda suka shigar da masu magana tare da masu amfani da wayar sadarwa ko masu magana kewaye zasu buƙatar kunna aikin su ta hanyar ajiye gumakan da suka dace a cikin saitin saitunan.
A cikin wannan jagorar saitin, kawai wasu ƙananan ayyuka suna aiki, wanda ke samar da sauti mai kyau, amma zaka iya samun sakamako mafi kyau ta hanyar gyarawa ta hanyar hannu. Zaka iya yin wannan bisa ga wannan umurni:
- A cikin wannan shafin "Kashewa" zaɓi ginshiƙai tare da maɓallin linzamin linzamin dama sannan ka je "Properties".
- A cikin shafin "Level" Za'a iya gyara ƙara kawai, hagu da daidaitattun daidaituwa. Idan kun ji cewa ɗaya daga cikin masu magana yana aiki da ƙarfi, daidaita ma'auni a cikin wannan taga kuma zuwa shafin na gaba.
- A cikin shafin "Inganta" Zaka zaɓi sautin murya don sanyi na yanzu. Akwai tasiri na yanayi, muryar murya, sauya sauƙi da kuma mai daidaitawa. Yi saitunan da ake bukata kuma je zuwa shafin na gaba.
- Ya rage kawai don duba cikin "Advanced". A nan an daidaita yanayin na musamman, ƙarfin lambobi da samfurin samfuri don amfani a cikin yanayin gaba ɗaya an saita.
Bayan an canza sigogi kafin ka fita, kar ka manta don danna kan "Aiwatar"sabõda haka, duk saituna sunyi tasiri.
Mataki na 4: Shirya Realtek HD
Yawancin katunan katunan da aka yi amfani da su suna amfani da misali na HD Audio. Kayan software na yau da kullum a yanzu shine Realtek HD Audio. Tare da taimakon wannan software an saita sake kunnawa da rikodi. Kuma zaka iya yin shi da hannu kamar haka:
- Pre-sauke shirin daga shafin yanar gizon kuma ya shigar da shi a kwamfutarka.
- Bude "Fara" kuma je zuwa "Hanyar sarrafawa".
- Nemo a nan "Realtek HD Dispatcher".
- Sabuwar taga za ta buɗe, kuma za ku je zuwa shafin "Kanfigawar Shugabanci". Anan zaka iya saita saitunan masu dacewa masu dacewa kuma yana yiwuwa don kunna lasifikar bidiyo.
- A cikin shafin "Sakamakon Sauti" kowane mai amfani ya daidaita sigogi don kansa. Akwai matakan mai kwakwalwa goma, da yawa alamu daban-daban da blanks.
- A cikin shafin "Tsarin Tsarin" an gyara wannan gyare-gyaren kamar yadda a cikin tsarin saitin tsarin don sake kunnawa, kawai Realtek HD yana baka damar zaɓar tsarin DVD da CD.
Mataki na 5: Amfani da Software na Uku-Party
Idan tsarin tsarin da aka gina da damar Realtek HD ba su ishe ka ba, muna bada shawarar yin amfani da yin amfani da software na sauti na ɓangare na uku. Ayyukan su suna mayar da hankali ne a kan wannan tsari, kuma suna ba ka damar gyara fasalin sake kunnawa. Kuna iya karantawa game da su cikin shafukanmu a hanyoyin da ke ƙasa.
Ƙarin bayani:
Software don daidaita sauti
Kwamfuta kayan haɓaka kayan aiki na kwamfuta
Shirya matsala
Wani lokaci haɗin ba shi da cikakkiyar santsi kuma kuna lura cewa babu sauti akan kwamfutar. Akwai dalilai masu yawa na wannan matsala, amma da farko dai ya kamata ka bincika haɗi, maɓallin wutar lantarki da kuma wutar lantarki ga masu magana. Idan matsala ba wannan bane, to kana buƙatar yin rajistan tsarin. Dukkan umarnin don magance matsalar tare da sauti bace za a iya samuwa a cikin sharuɗɗan akan hanyoyin da ke ƙasa.
Duba kuma:
Kunna sauti akan kwamfutar
Dalili don rashin sauti akan PC
Gyara matsalolin sauti a Windows XP, Windows 7, Windows 10
A yau mun tattauna dalla-dalla yadda za a daidaita masu magana a kan kwamfutar tare da Windows 7, 8, 10, daga mataki zuwa mataki duba dukkan ayyukan da suka dace kuma yayi magana game da yiwuwar gyara jerin sigogi. Muna fatan cewa labarinmu yana da amfani a gare ku, kuma kuna gudanar da haɗuwa da daidaitattun ginshiƙai.