Ba a gano direba mai jarida da ake buƙata a lokacin shigar da Windows ba

Lokacin shigar da Windows 10, 8 da Windows 7 akan kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka, mai amfani zai iya haɗu da kurakurai "Ba a iya samun direba mai jarida ba. Wannan zai iya zama direba na DVD-drive, USB-drive ko hard disk" (yayin shigarwar Windows 10 da 8), "Ba a samo direba mai buƙata don na'urar kwakwalwa ba. Idan kana da kullun disk, CD, DVD ko USB flash drive tare da wannan direba, saka wannan kafofin watsa labarai" (lokacin da kake shigar da Windows 7).

Rubutun saƙon kuskure ba mai mahimmanci ba ne, musamman ga mai amfani, don ba a bayyana irin irin kafofin watsa labaru ba kuma ana iya ɗauka (kuskure) cewa yanayin yana a cikin SSD ko sabon rumbun da aka shigar da shi (wannan shi ne a nan: Ba za ka iya ganin faifan diski lokacin shigar da Windows 7, 8 da Windows 10), amma yawanci wannan ba haka bane.

Matakan da ya dace don gyara kuskuren "Ba a samo direba mai jarida da ake buƙata ba", wanda za'a bayyana dalla-dalla a cikin umarnin da ke ƙasa:

  1. Idan kuna shigar da Windows 7 kuma kuna yin shi daga kullun USB na USB (duba Shigar da Windows 7 daga kullin USB na USB), haɗa kebul na USB zuwa mahaɗin USB 2.0.
  2. Idan an rubuta CD tare da kayan rarraba akan DVD-RW, ko kuma ba a yi amfani da shi ba na lokaci mai tsawo, gwada sake sake yin rikodi da faifan batsa tare da Windows (ko mafi alhẽri, watakila, ƙoƙarin shigarwa daga ƙwaƙwalwar fitilu, musamman ma idan akwai shakka game da cikakkiyar aiki na drive don karatun fayiloli).
  3. Ka yi kokarin rubuta shigarwa ta flash ta amfani da wani shirin, duba. Alal misali, sau da yawa (don dalilai marasa ma'ana) kuskuren "Ba'a gano direba mai aiki na na'urar gwajin diski ba" wanda masu amfani suka rubuta lasisin USB zuwa UltraISO.
  4. Yi amfani da wani kebul na USB, share partitions a kan kwamfutar tafi-da-gidanka na yanzu, idan ya ƙunshi sauti daban-daban.
  5. Sake sauke Windows ISO kuma ƙirƙirar shigarwar shigarwa (yana iya zama a cikin lalacewar hoton). Yadda za a sauke samfurin asali na asali na Windows 10, 8 da Windows 7 daga Microsoft.

Dalilin tushen kuskure Ba a gano direba mai jarida da ake buƙata lokacin shigar da Windows 7 ba

Kuskuren "Ba a gano direba mai jarida da ake buƙata ba" a yayin shigarwa na Windows 7 mafi yawancin lalacewa (musamman kwanan nan, kamar yadda masu amfani da komputa kwamfutar tafi-da-gidanka ke sabuntawa) a cikin cewa kwakwalwar tukwici ta shigarwa yana haɗi da mai haɗawa na USB 3.0, da kuma tsarin shigarwa OS ba shi da goyan bayan gida na USB 3.0.

Matsalar sauki da sauri ga matsalar ita ce haša wani ƙirar USB zuwa tashar USB 2.0. Bambancinsu daga 3.0 haɗin shine cewa ba su da blue. A matsayinka na mai mulki, bayan wannan shigarwar yana faruwa ba tare da kurakurai ba.

Ƙarin hanyoyin da za su warware matsalar:

  • Rubuta zuwa kamfanonin direbobi na USB don USB 3.0 daga shafin yanar gizon kuɗaɗɗa na mai sana'a na kwamfutar tafi-da-gidanka ko motherboard. Ganin cewa akwai wadannan direbobi (ana iya haɗa su a cikin Chipset Drivers), ya kamata a rubuta su a cikin wani nau'i ba tare da kariya ba (watau, ba a matsayin exe ba, amma a matsayin babban fayil tare da fayilolin fayiloli, sys, da sauransu). Lokacin shigarwa, danna "Duba" kuma saka hanyar zuwa wadannan direbobi (idan direbobi ba a kan shafukan yanar gizon ba, za ka iya amfani da shafukan Intel da AMD don bincika direbobi na USB 3.0 don chipset).
  • Haɗa haɗin kebul na USB 3.0 a cikin Windows 7 image (ana buƙatar takarda mai mahimmanci a nan, wanda yanzu ba ni da shi).

Kuskuren "Ba a samo direba mai buƙata don na'urar gwagwarmaya ba" a yayin shigarwa daga DVD

Babban dalili na kuskure "Ba a gano direba mai kula ba don ƙananan diski" yayin da kake shigar da Windows daga diski wani lalacewar lalacewa ko ɓangaren DVD-ROM mara kyau.

A lokaci guda, baza ka ga lalacewar ba, kuma a kan wani kwamfuta kwamfutarka zai kasance ba tare da matsaloli ba.

A kowane hali, abu na farko da za a gwada a cikin wannan halin shine ko dai ya ƙona sabon kaya na Windows, ko amfani da kullin USB na USB don shigar da OS. Hotuna na ainihi don shigarwa suna samuwa a kan shafin intanet na Microsoft (wanda aka ba da umarnin a kan yadda za'a sauke su).

Yin amfani da wasu software don rubuta lasisin USB

Wani lokaci ya faru cewa sakon game da direban mai jarida ya ɓace lokacin shigar da Windows 10, 8 da Windows 7 daga ƙwaƙwalwar ƙaho da aka rubuta ta hanyar wani shirin kuma ba ya bayyana lokacin amfani da wani.

Gwada:

  • Idan kana da wata maɓallin ƙararrawa ta atomatik, rubuta drive tare da hanya ɗaya, alal misali, ta amfani da Rufus ko WinSetupFromUSB.
  • Yi amfani da wani shirin kawai don ƙirƙirar maɓallin ƙwaƙwalwa.

Matsalar flash drive matsaloli

Idan abubuwa a cikin ɓangaren da suka gabata ba su taimaka ba, ana iya samun ƙararrakin ta atomatik: idan zaka iya, gwada ta amfani da wani.

Kuma a lokaci guda, duba idan kwakwalwar ƙwaƙwalwar ƙafa ta ƙunshi ƙungiyoyi da yawa - wannan zai iya haifar da irin waɗannan kurakurai yayin shigarwa. Idan haka ne, share wadannan ƙungiyoyi, ga yadda za a share sashe a kan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ƙarin bayani

A wasu lokuta, kuskure na iya haifar da lalacewar ISO (sake gwada shi ko daga wani tushe) da kuma matsaloli masu tsanani (misali, RAM aiki mara daidai ba zai iya haifar da cin hanci da rashawa lokacin yin kwafi), ko da yake wannan ba zai yiwu ba. Duk da haka, idan za ka iya, kayi kokarin gwada ISO kuma ƙirƙirar kwamfutarka don shigar da Windows akan wata kwamfuta.

Shafukan yanar gizon yanar gizon na Microsoft yana da jagoran jagorar matsala: //support.microsoft.com/ru-ru/kb/2755139.