Umurni masu amfani don "Lissafin Lissafi" a Windows 10

Yana da matukar muhimmanci a duba matakin amfani da kayan aikin kwamfuta, domin zai ba ka damar amfani dashi da kyau, kuma, idan wani abu ya faru, zai taimaka kare kariya. A cikin wannan labarin, zamu bincika masu saka idanu na kwamfuta wanda ke nuna bayanan game da nauyin kaya akan katin bidiyo.

Duba kati na katin bidiyo

Yayinda kake wasa a kwamfuta ko aiki a takamaiman software, wanda yana da ikon yin amfani da albarkatu na katin bidiyo don aiwatar da ayyukansa, ana ɗaukar guntu na hoto tare da matakai daban-daban. Da zarar an sanya su a kan ƙafarsa, da sauri da graphics katin warke sama. Ya kamata a tuna cewa yawancin zafin jiki na tsawon lokaci zai iya lalata na'urar kuma rage rayuwarta.

Kara karantawa: Mene ne katin katin bidiyo na TDP

Idan ka lura cewa masu sanyaya na bidiyo sun fara samar da ƙararrawa, koda lokacin da kake a kan tebur na tsarin kawai, ba a cikin wani shirin mai nauyi ko wasa ba, wannan hujja ne don tsabtace katin bidiyon daga turɓaya ko ma zurfin kwamfuta don ƙwayoyin cuta .

Kara karantawa: Shirye matsala na katin bidiyo

Don ƙarin damuwa da damuwa tare da wani abu ba tare da jin dadi ba, ko, a wata hanya, don kawar da su, kana buƙatar juya zuwa ɗaya daga cikin shirye-shiryen uku da ke ƙasa - za su ba da cikakkun bayanai game da aiki na katin bidiyo da kuma sauran sigogi waɗanda ke tasiri sosai akan aikinsa. .

Hanyar 1: GPU-Z

GPU-Z wani kayan aiki mai karfi ne don kallon halaye na katin bidiyo da kuma alamomi daban-daban. Shirin yana ƙidayar kadan har ma ya bada ikon yin aiki ba tare da shigarwa a kan kwamfutar ba. Wannan yana ba ka dama kawai sake saita shi zuwa kundin USB na USB da gudu akan kowane kwamfuta, ba tare da damuwa game da ƙwayoyin cuta wanda za a iya sauke shi da gangan ba tare da shirin yayin da aka haɗa da Intanit - aikace-aikacen yana aiki ne da kansa kuma baya buƙatar haɗin kai ga cibiyar sadarwar don aiki.

  1. Da farko, gudanar GPU-Z. A ciki, je shafin "Sensors".

  2. A cikin rukuni wanda ya buɗe, za'a nuna nau'ikan dabi'un da aka samo daga firikwensin akan katin bidiyo. Kashi na kashi na kirki a cikin kashi za'a iya samuwa ta wurin kallon darajar a layi "Lokaci GPU".

Hanyar 2: Magani Tsarin

Wannan shirin yana iya nuna nauyin hoto sosai na ƙuƙwalwar bidiyo, wanda ya sa tsarin aiwatar da nazarin bayanan ya samo sauki kuma sauki. GPU-Z guda ɗaya kawai zai iya samar da nauyin ƙimar na dijital a cikin kashi da ƙananan jimla a cikin ƙananan fili a gaban.

Download Process Explorer daga shafin yanar gizon

  1. Je zuwa shafin yanar gizon a link a sama kuma danna maballin. "Download Process Explorer" a gefen dama na shafin yanar gizo. Bayan haka, saukewar zip-archive tare da shirin ya fara.

  2. Kashe tarihin ko kuma tafiyar da fayil ɗin tsaye daga can. Zai ƙunshi fayiloli biyu masu aiki: "Procexp.exe" kuma "Procexp64.exe". Idan kana da fasalin OS 32-bit, gudanar da fayiloli na farko, idan yana da 64, to, ya kamata ka gudu na biyu.

  3. Bayan fara fayil ɗin, Process Explorer zai bamu taga tare da yarjejeniyar lasisi. Danna maɓallin "Amince".

  4. A cikin babban shigarwar aikace-aikacen da ya buɗe, kuna da hanyoyi biyu don shiga cikin menu. "Bayarwar Kayan Gida", wanda zai ƙunshi bayanin da muke bukata game da loading katin bidiyo. Latsa maɓallin haɗin "Ctrl + Na", to, menu da ake so zai bude. Hakanan zaka iya danna maballin. "Duba" da kuma cikin jerin layi don danna kan layi "Bayarwar Kayan Gida".

  5. Danna kan shafin "GPU".

    A nan mun ga hoto, wanda a ainihin lokacin ya nuna alamar nuna nauyin nauyin katin bidiyo.

Hanyar 3: GPUShark

Wannan shirin yana nufin kawai don nuna bayanin game da yanayin katin bidiyo. Ya yi nauyi fiye da megabyte kuma yana jituwa tare da duk zamani kayan kwakwalwan kwamfuta kwakwalwan kwamfuta.

Sauke GPUShark daga shafin yanar gizon

  1. Danna maɓallin rawaya mai girma Saukewa a wannan shafin.

    Bayan haka za a miƙa mu zuwa shafin yanar gizo na gaba, inda maballin ya rigaya "DOWNLOAD GPU Shark" zai zama blue. Danna kan shi kuma sauke tarihin tare da zip zip, wanda shirin ya cika.

  2. Kashe tarihin a kowane wuri mai dacewa a kan rukin ka kuma gudanar da fayil din "GPUShark".

  3. A cikin wannan taga, zamu iya ganin nauyin darajar da muke sha'awar da kuma sauran sigogi daban-daban, irin su zazzabi, juyawa masu juyayi da sauransu. Bayan layin "Yin amfani da GPU:" a cikin haruffa haruffa za a rubuta "GPU:". Lambar bayan wannan kalma yana nufin kaya akan katin bidiyo a yanzu. Kalma mai zuwa "Max:" ya ƙunshi darajar matsakaicin matakin ƙwaƙwalwa akan katin bidiyo tun lokacin da aka kafa GPUShark.

Hanyar 4: Task Manager

A cikin Task Manager, Windows 10 ya kara da goyon baya inganta don Resource Monitor, wanda yanzu ya hada da bayani game da kaya a kan guntu bidiyo.

  1. Gudun Task Managerta latsa hanya ta gajeren hanya "Сtrl + Shift" Saurare ". Hakanan zaka iya zuwa ta ta hanyar danna-dama a kan tashar ɗawainiya, sannan a cikin jerin jerin zaɓuɓɓuka ta danna kan sabis ɗin da muke bukata.

  2. Jeka shafin "Ayyukan".

  3. A kan panel dake gefen hagu Task Manager, danna kan tile "Mai gabatar da hotuna". Yanzu kana da dama don ganin siffofin da lambobin dijital da ke nuna nauyin nauyin katin bidiyo.

Muna fatan cewa wannan umarni ya taimake ka ka sami bayanan da suka dace game da aiki na katin bidiyo.