Lokacin aiki a Excel, wani lokaci kana buƙatar ɓoye ginshiƙai. Bayan haka, an rarraba abubuwan da aka ƙayyade ba a kan takardar. Amma abin da za ka yi idan kana buƙatar sake mayar da su? Bari mu fahimci wannan tambaya.
Nuna ginshikan da aka boye
Kafin ka kunna allon nuni, kana bukatar gano inda suke. Yi shi mai sauki. Dukkanin ginshiƙan na Excel ana sanya su tare da haruffa na haruffan Latin, an tsara su. A wurin da wannan tsari ya kakkarya, wanda aka bayyana a cikin ba tare da wasika ba, kuma ɓangaren ɓoyayyen yana samuwa.
Hanyoyi masu mahimmanci don ci gaba da nuni na ɓoye ɓoye sun dogara ne akan wane zaɓi da aka yi amfani da shi don boye su.
Hanyar hanyar 1: hannu da hannu da iyakoki
Idan ka ɓoye sel ta hanyar motsi iyakoki, zaka iya kokarin nuna layin ta hanyar motar da su zuwa wurin asalin su. Don yin wannan, kana buƙatar tsayawa kan kan iyaka kuma jira nauyin haɓaka mai gefe biyu. Sa'an nan kuma danna maballin hagu na hagu kuma cire arrow a gefe.
Bayan yin wannan hanya, za a nuna sel a cikin nau'in fadada, kamar yadda yake a dā.
Duk da haka, ya kamata a rika la'akari da cewa idan, lokacin da yake ɓoyewa, iyakoki suna matsawa sosai, to, zai zama da wahala, idan ba zai yiwu ba, to "jingina" zuwa gare su ta wannan hanya. Saboda haka, masu amfani da yawa sun fi son magance wannan batu ta amfani da wasu zaɓuɓɓuka.
Hanyar 2: menu mahallin
Hanyar taimakawa wajen nuna abubuwan da aka ɓoye ta hanyar mahallin mahallin shine duniya da kuma dacewa a duk lokuta, ko da wane sashi ne aka ɓoye su.
- Zaɓi sassan da ke kusa a kan daidaitaccen kwamiti tare da haruffa, tsakanin abin da akwai shafi mai ɓoye.
- Danna maɓallin linzamin maɓallin dama akan abubuwan da aka zaɓa. A cikin mahallin menu, zaɓi abu "Nuna".
Yanzu ginshiƙai masu ɓoye za su fara bayyana.
Hanyar 3: Kullin Rubuta
Maballin amfani "Tsarin" a kan tef, kamar na baya, ya dace da duk lokuta don warware matsalar.
- Matsa zuwa shafin "Gida"idan muna cikin wani shafin. Zaɓi kowane maƙwabcin da ke kewaye, tsakanin wanda akwai ɓoyayyen ɓangaren. A tef a cikin asalin kayan aiki "Sel" danna maballin "Tsarin". An buɗe menu. A cikin asalin kayan aiki "Ganuwa" motsawa zuwa ma'ana "Ɓoye ko Nuna". A cikin jerin da aka bayyana, zaɓi shigarwa Nuna ginshiƙai.
- Bayan waɗannan ayyukan, abubuwan da suka dace zasu sake zama bayyane.
Darasi: Yadda za a boye ginshiƙai a Excel
Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa don kunna nuna allo na boye. A lokaci guda, ya kamata a lura cewa zaɓi na farko tare da ƙaddamarwa na motsi yana dace ne kawai idan an rufe ɓoyayyu a cikin hanya ɗaya, ba tare da iyakokin su ba su matsa sosai ba. Kodayake, wannan hanya shine mafi mahimmanci ga mai amfani da ba a shirye ba. Amma sauran zabin guda biyu ta amfani da mahallin mahallin da maballin akan rubutun kalmomi sun dace don magance wannan matsala a kusan kowane hali, wato, su ne duniya.