Kwallon ƙira ya rubuta don saka fayiloli a cikin na'urar - menene za a yi?

Ɗaya daga cikin matsalolin da suka fi dacewa tare da kebul na USB (yana iya faruwa tare da ƙwaƙwalwar ajiyar) - ka haɗa wani ƙirar USB zuwa kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma Windows ta rubuta "Saka faifan cikin na'ura" ko "Saka faifai a cikin na'ura ta cirewa". Wannan yana faruwa a kai tsaye lokacin da kake haɗar kullun kwamfutar ko ƙoƙarin bude shi a cikin mai bincike, idan an haɗa shi.

A cikin wannan jagorar - dalla-dalla game da dalilan da ya dace da motsi na flash din ta wannan hanya, kuma sakon Windows yana buƙatar saka disk, ko da yake an cire hanyar cirewa ta hanya da kuma hanyoyi don gyara halin da ya kamata ya dace da Windows 10, 8 da Windows 7.

Matsaloli tare da tsarin sassan layi a kan kwamfutar tafi-da-gidanka ko kurakuran tsarin fayil

Ɗaya daga cikin dalilai na yau da kullum na wannan hali na ƙwaƙwalwar USB ko katin ƙwaƙwalwar ajiya shine ɓangaren ɓangaren ɓataccen ɓangare ko ɓangaren fayiloli na fayil a kan drive.

Tun da Windows ba ta gano salo mai yiwuwa a kan ƙirar flash, ka ga saƙo da yake nuna cewa kana so ka saka faifai.

Wannan zai iya faruwa a sakamakon rashin cirewar kullun (misali, a lokacin da yake karatun rubuce-rubucen) ko ƙuntata ikon.

Hanyar da za a iya gyara "kuskuren ɓoye cikin na'ura" sun haɗa da:

  1. Idan babu wani muhimmin bayanai a kan kullun kwamfutarka - ko dai yayi la'akari da shi da kayan aikin Windows mai kyau (danna dama a kan tsarin kwamfutar tafi-da-gidanka, kada ka kula da "ƙwarewar da ba a sani ba" a cikin maganganun zane kuma amfani da saitunan tsoho), ko kuma idan sauƙaƙe ba zai aiki ba, gwada share dukkan bangarori daga kundin kuma tsara shi a Diskpart, ƙarin game da wannan hanyar - Yadda za a share partitions daga drive flash (ya buɗe a sabon shafin).
  2. Idan flash drive kafin wannan lamarin ya ƙunshi manyan fayilolin da ake buƙatar samun ceto, gwada hanyoyin da aka bayyana a cikin takaddama dabam. Yadda za a mayar da faifai na RAW (yana iya aiki ko da ɓangaren sarrafawa na nuna alamar kwamfutarka daban-daban fiye da tsarin tsarin RAW).

Bugu da ƙari, kuskure zai iya faruwa idan ka share duk wani ɓangare a kan kullin cirewa kuma kada ka ƙirƙiri sabon bangare na farko.

A wannan yanayin, don magance matsalar, za ka iya shiga gudanarwa ta Windows ta danna maɓallin R + R kuma shigarwa diskmgmt.msc, sa'an nan kuma a kasa na taga, sami kullun USB na USB, danna-dama kan yankin "ba a rarraba" ba, zaɓi "Ƙirƙiri ƙaramin ƙara" sannan kuma bi umarnin maɓallin ƙirƙirar ƙarfin. Kodayake tsarin sauƙi zai yi aiki, daga aya 1 a sama. Hakanan yana iya zama mai amfani: An rubuta kullun kwamfutar da ke rubuce-rubucen diski.

Lura: Wani lokaci matsala ta iya zama a cikin tashoshin USB ko kuma direbobi na USB. Kafin ci gaba da matakai na gaba, idan ya yiwu, bincika wasan kwaikwayo na kwamfutarka a kan wani kwamfuta.

Sauran hanyoyin da za a gyara kuskure "saka fayiloli a cikin na'urar" lokacin da haɗin kebul na USB

A wannan yanayin, idan hanyoyin da aka bayyana ba za su kai ga wani sakamako ba, to, za ka iya ƙoƙarin sake rayar da ƙwalarra ta amfani da hanyoyi masu zuwa:

  1. Shirye-shiryen don gyara kayan aiki na flash - wannan gyara ne na "software", kulawa na musamman ga ɓangaren sashe na labarin, wanda ya bayyana hanya don samo software musamman don drive. Har ila yau, yana cikin mahallin "Sanya Disk" don kwamfutar wuta wanda JetFlash Online Recovery shirin da aka jera a wuri ɗaya (shi ne don Transcend, amma yana aiki tare da sauran masu tafiyarwa) yakan taimaka.
  2. Tsarin ƙaddamarwa na ƙananan sauƙi - ƙin cire duk bayanan daga ɓangaren ƙwaƙwalwa da kuma share ƙwaƙwalwar ajiya, ciki har da sassan taya da tsarin tsarin fayil.

Kuma a ƙarshe, idan babu wani shawarwari da za a taimaka, kuma babu hanyoyin da za a sami hanyoyin da za a iya gyara "kuskuren ɓangaren cikin na'ura" (masu aiki), ana iya buƙatar a sauya drive. A lokaci guda yana iya zama da amfani: Shirye-shiryen shirye-shirye don dawo da bayanai (zaka iya kokarin sake dawo da bayanin da yake a kan kwamfutar tafi-da-gidanka, amma a yanayin yanayin aikin injiniya, mai yiwuwa ba zai aiki ba).