Mafi kyau shirye-shirye don buga hotuna

Mun rubuta sosai game da yadda za muyi aiki tare da takardun a cikin MS Word, amma batun matsalolin lokacin da aiki tare da shi ba a taɓa taɓa kusan ko da sau ɗaya ba. Ɗaya daga cikin kuskuren yau da kullum zamu duba a cikin wannan labarin, yana faɗin abin da za mu yi idan takardun Kalma ba su bude ba. Har ila yau, a ƙasa muna la'akari da dalilin da yasa wannan kuskure zai iya faruwa.

Darasi: Yadda za a cire rage yanayin aiki a Kalma

Don haka, don warware duk wani matsala, da farko dole ka san dalilin da ya faru, wanda zamu yi. An sami kuskure yayin ƙoƙarin buɗe fayil ɗin yana iya dangantaka da matsaloli masu zuwa:

  • DOC ko DOCX fayil ya lalace;
  • An haɗu da tsawo na fayil tare da wani shirin ko an ba da shi daidai ba;
  • An ba da rijista fayil a cikin tsarin.
  • Fayil da aka lalace

    Idan fayil ɗin ya lalace, lokacin da kake kokarin bude shi, za ka ga sanarwar da aka dace, kazalika da shawara don mayar da shi. A dabi'a, kana buƙatar yarda da fayil din dawowa. Iyakar matsalar shine cewa babu garanti ga gyarawa daidai. Bugu da ƙari, ba za'a iya mayar da abinda ke cikin fayil ɗin ba, amma kawai a ɓangare.

    Riga ko daidai ba tare da wani shirin ba.

    Idan an ƙayyade ajalin fayil ba daidai ba ko kuma yana hade da wani shirin, tsarin zaiyi kokarin buɗe shi a cikin shirin da aka hade shi. Saboda haka, fayil din "Document.txt" OS zai yi kokarin budewa "Siffar rubutu"wanda tsayinta ya kasance "Txt".

    Duk da haka, saboda gaskiyar cewa takardun yana cikin Kalma (DOC ko DOCX), ko da yake ba daidai ba suna, bayan bude shi a wani shirin ba za'a nuna shi daidai ba (misali, a cikin wannan "Siffar rubutu"), ko ma ba za'a buɗe ta ba, tun lokacin da aka ƙaddamar da asalinsa ba tare da tallafin shirin ba.

    Lura: Akwatin daftarin aiki tare da ƙayyadadden ƙayyadadden ajali zai zama kama da wannan a cikin duk fayilolin jituwa tare da shirin. Bugu da ƙari, ƙila baza a sani ba ga tsarin, ko ma gaba ɗaya. Saboda haka, tsarin ba zai sami tsarin dacewa don budewa ba, amma ya sa ka zaɓa da shi da hannu, sami dama a kan Intanit ko kantin kayan intanet.

    Maganar a cikin wannan yanayin ne kawai, kuma yana da zartar kawai idan kun tabbata cewa takardun da ba a iya buɗe ba shine ainihin kalmar MS Word a cikin tsari .doc ko .docx. Duk abin da zai iya kuma ya kamata a yi shi ne ya sake suna, ya fi dacewa, tsawo.

    1. Danna kan Kalmar Kalmar da ba za a bude ba.

    2. Danna maɓallin linzamin linzamin dama don buɗe menu mahallin kuma zaɓi "Sake suna". Ana iya yin wannan ta hanyar latsa maɓalli kawai. F2 a kan fayil da aka zaba.

    Darasi: Hotkeys hotuna

    3. Cire tsawon tsawo, barin kawai sunan fayil kuma bayan lokaci.

    Lura: Idan ba a nuna girman fayil ɗin ba, kuma zaka iya canza sunan kawai, bi wadannan matakai:

  • A kowane babban fayil, bude shafin "Duba";
  • Latsa nan a kan maɓallin "Sigogi" kuma je shafin "Duba";
  • Gano wuri "Advanced Zabuka" aya "Ɓoye kari don nau'in fayil ɗin rijista" kuma gano shi;
  • Latsa maɓallin "Aiwatar".
  • Rufe "Zaɓuɓɓukan Jaka" akwatin zance ta danna "Ok".
  • 4. Shigar bayan sunan fayil da kuma nunawa "DOC" (idan kana da Kalma ta 2003 an shigar a kan PC naka) ko "DOCX" (idan kana da sabon salo na Kalma a shigar).

    5. Tabbatar da canji.

    6. Za a canza fayil ɗin fayil, gunkinsa zai canza, wanda zai zama cikakkiyar takardun Kalma. Yanzu ana iya buɗe wannan takarda a cikin Kalma.

    Bugu da ƙari, za a iya bude fayil ɗin da aka ƙayyade ba daidai ba ta hanyar shirin kanta, kuma ba lallai ba ne don sauya tsawo a kowane lokaci.

    1. Bude wani komai (ko wani) MS Word daftarin aiki.

    2. Danna maballin "Fayil"wanda yake a kan kwamandan kulawa (kafin an kira maɓallin "MS Office").

    3. Zaɓi abu "Bude"sa'an nan kuma "Review"don bude taga "Duba" don bincika fayil.

    4. Sauka zuwa babban fayil wanda ya ƙunshi fayil ɗin da ba za ka iya bude ba, zaɓi shi kuma danna "Bude".

      Tip: Idan ba'a nuna fayil din zaɓi zaɓi ba "Duk fayiloli *. *"located a kasa na taga.

    5. Za a bude fayil din a cikin sabon shirin.

    Ba'a rajista a cikin tsarin ba.

    Wannan matsala ta faru ne kawai a kan tsofaffin sigogi na Windows, wanda ba wanda ya ke yin amfani da shi a yanzu. Daga cikinsu akwai Windows NT 4.0, Windows 98, 2000, Millenium da Windows Vista. Maganar matsalar matsalar bude fayilolin MS Word ga dukkan waɗannan sassan OS shine kamar haka:

    1. Bude "Kwamfuta na".

    2. Danna shafin "Sabis" (Windows 2000, Millenium) ko "Duba" (98, NT) da kuma bude sashen "Sigogi".

    3. Bude shafin "Nau'in fayil" kuma kafa ƙungiya tsakanin tsarin DOC da / ko DOCX da kuma shirin Microsoft Office Word.

    4. Extensions na fayilolin Word za a yi rajistar a cikin tsarin, sabili da haka, takardun za su buɗe a cikin shirin.

    Wato, yanzu ku san dalilin da yasa kuskure ya faru a cikin Kalma lokacin da kuke ƙoƙarin buɗe fayil kuma yadda zaka iya kawar da shi. Muna fatan kada ku fuskanci matsaloli da kurakurai a aikin wannan shirin.