Ardor 5.12

Yanayin rumbun kwamfutar yana da muhimmiyar mahimmanci a cikin tsarin aikin. Daga cikin masu amfani da yawa wanda ke ba da bayani game da aikin tuki, kwamfutar CrystalDiskInfo tana da babban girma na bayanan fitarwa. Wannan aikace-aikacen yana yin zurfin bincike na S.M.A.R.T.-bincike, amma a lokaci guda, wasu masu amfani suna koka game da intricacies na sarrafa wannan mai amfani. Bari mu kwatanta yadda zaka yi amfani da CrystalDiskInfo.

Sauke sabon tsarin CrystalDiskInfo

Bincike Disk

Bayan yin amfani da mai amfani, a wasu kwakwalwa, yana yiwuwa cewa sakon da ke gaba ya bayyana a cikin CrystalDiskInfo window: "Disk ba a gano ba". A wannan yanayin, duk bayanai a kan diski zasu zama maras kyau. A halin yanzu, wannan yana da damuwa ga masu amfani, saboda kwamfutar ba zai iya aiki tare da kullun kwamfutarka ba. Suna fara gunaguni game da shirin.

Kuma, a gaskiya ma, don gano faifai yana da sauki. Don yin wannan, je zuwa ɓangaren menu - "Kayan aiki", a lissafin da ya bayyana, zaɓi "Na ci gaba" sa'an nan kuma "Advanced Disk Search."

Bayan yin wannan hanya, da faifai, da kuma bayani game da shi, ya kamata ya bayyana a cikin babban shirin shirin.

Duba bayanan diski

A gaskiya, duk bayanin game da rumbun da aka shigar da tsarin aiki, ya buɗe nan da nan bayan fara shirin. Abinda aka cire kawai shine shari'o'in da aka ambata a sama. Amma har ma da wannan zaɓin, yana da isa ya aiwatar da hanyar da aka fara nema sau ɗaya, don haka tare da duk shirye-shirye na gaba, bayanin game da rumbun kwamfutar zai nuna nan da nan.

Shirin ya nuna duk bayanan fasaha (sunan labaran, ƙarar, zazzabi, da dai sauransu) da kuma bayanan bincike na S.M.A.R.T.. Akwai zaɓuɓɓuka huɗu don nuna sigogi na rumbun kwamfutar a cikin shirin Crystal Disk Info: "mai kyau", "hankali", "mara kyau" da "maras sani". Kowane ɗayan waɗannan alamun suna nunawa a cikin launi na mai nuna alama:

      "Kyakkyawan" - blue ko launi kore (dangane da tsarin launi).
      "Hankali" - rawaya;
      "Mara kyau" - ja;
      "Unknown" - launin toka.

Wadannan ƙididdiga suna nuna duka biyu dangane da halaye na mutum na rumbun kwamfutar, kuma ga dukan kwakwalwa a matsayin duka.

A cikin kalmomi masu sauƙi, idan tsarin CrystalDiskInfo ya nuna duk abubuwan da suke cikin blue ko kore, toshe ya yi kyau. Idan akwai abubuwa da aka nuna tare da rawaya, kuma, musamman ma, ja, to, dole ne ka yi tunani sosai game da gyarawa.

Idan kana so ka duba bayani ba game da tsarin kwamfutar ba, amma game da wasu kullun da aka haɗa zuwa kwamfutar (ciki har da kwakwalwar waje), ya kamata ka danna kan menu "Disk" kuma zaɓi mahimmanci da ake buƙata a lissafin da ya bayyana.

Don duba bayanin faifai a cikin wani nau'in hoto, je zuwa menu na ainihi "Kayan aiki", sannan ka zaɓa abin "Shafuka" daga lissafin da ya bayyana.

A cikin taga wanda ya buɗe, yana yiwuwa a zaɓar wani nau'i na musamman na bayanan bayanai, wanda jimlar wanda mai amfani yake so ya duba.

Mai gudana

Shirin yana samar da damar yin amfani da wakili a cikin tsarin, wanda zai gudana a kan taya a bango, kulawa da matsayi na hard disk, da kuma nuna saƙonni kawai idan ya gano wani matsala. Domin fara wakili, kawai kuna buƙatar shiga cikin "Kayan aiki" na menu, sa'annan zaɓi "Kaddamar da wakili (a cikin sanarwa)".

A wannan ɓangare na menu na "Kayayyakin", zaɓin "Abubuwan Autostart", zaka iya saita aikace-aikacen CrystalDiskInfo don ya ci gaba da tafiya a lokacin da takalman tsarin aiki.

Dokar rukuni

Bugu da ƙari, aikace-aikacen CrystalDiskInfo yana da wasu siffofi don tsara aiki na hard disk. Domin amfani da wannan aikin, sake zuwa sashin "Sashin", zaɓi "Advanced", sa'an nan kuma "AAM / APM Management".

A cikin taga wanda ya buɗe, mai amfani zai iya sarrafa nau'o'i biyu na rumbun kwamfutarka - ƙwaƙwalwa da samar da wutar lantarki, ta hanyar zana mai zane daga wannan gefe zuwa wancan. Dokar samar da wutar lantarki na winchester yana da amfani musamman ga masu kwamfyutocin.

Bugu da ƙari, a wannan ɓangaren "Advanced", za ka iya zaɓar zaɓin "Saiti na atomatik AAM / APM". A wannan yanayin, shirin na kanta zai ƙayyade dabi'u masu kyau na amo da samar da wutar lantarki.

Zaɓin canji na shirin

Shirin CrystalDiskInfo, zaka iya canja launin da ke dubawa. Don yin wannan, je zuwa shafin "View" menu, sa'annan zaɓi kowane zaɓi na zane uku.

Bugu da ƙari, za ka iya ba da damar nan da ake kira "Green" ta hanyar danna wannan abu a cikin menu. A wannan yanayin, masu nuna alama, masu aiki kullum suna aiki da sigogi na disk, ba za a nuna su a blue, kamar yadda ta dace, amma kore.

Kamar yadda kake gani, duk da irin rikice-rikice da ke cikin aikace-aikacen CrystalDiskInfo, don fahimtar aikinsa ba haka ba ne. A kowane hali, lokacin da kuka yi nazari akan yiwuwar wannan shirin sau ɗaya, a cikin ƙarin sadarwa tare da shi, ba za ku ƙara matsaloli ba.