Yadda za a canza harshen a Photoshop

Shirya fina-finai ya fi sau da yawa haɗin da ke tsakanin fayiloli daban-daban zuwa ɗaya, daga bisani da ƙaddamar da tasiri da musayar baya. Kuna iya yin wannan sana'a ko mai son, yayin amfani da aikace-aikace da ayyuka daban-daban.

Don yin aiki mai mahimmanci, yana da kyau don shigar da shirye-shirye na musamman. Amma idan kana buƙatar gyara bidiyo ɗin da wuya, to, a cikin wannan yanayin, dacewa da kuma layin layi wanda ke bada izinin yin gyare-gyare a cikin mai bincike.

Zaɓuɓɓukan ajiyewa

Yawancin albarkatun shigarwa suna da cikakkun ayyuka don aiki mai sauƙi. Amfani da su, zaku iya yin musayar kiɗa, datsa bidiyo, saka sautin kuma ƙara haɓaka. Za a bayyana karin ayyuka uku kamar haka.

Hanyar 1: Videotoolbox

Wannan abu ne mai sauki edita don gyara sauƙi. Ba'a fassara fassarar aikace-aikacen yanar gizon a cikin harshen Rashanci, amma hulɗar da shi yana da cikakkiyar fahimta kuma baya buƙatar ƙwarewa na musamman.

Je zuwa sabis na Videotoolbox

  1. Da farko kana buƙatar rajistar - zaka buƙatar danna kan maballin da ya ce SIGN UP NOW.
  2. Shigar da adireshin imel ɗinku, ƙirƙirar kalmar sirri kuma zayyana shi don tabbatarwa a shafi na uku. Bayan haka, danna maballin "Rijista".
  3. Na gaba, kuna buƙatar tabbatar da adireshin imel ɗinku kuma ku bi mahada daga wasika da aka aiko zuwa gare shi. Bayan shigar da sabis je zuwa sashe "Mai sarrafa fayil" a cikin hagu na menu.
  4. A nan za ku buƙaci sauke bidiyon da za ku hau. Don yin wannan, danna maballin "Zaɓi fayil" kuma zaɓi shi daga kwamfutar.
  5. Kusa, danna "Shiga".
  6. Bayan saukar da shirin, za ku iya yin ayyukan da za a biyowa: Gyara bidiyo, gwanin hotunan, cire bidiyo ko sauti, ƙara kiɗa, amfanin bidiyo, ƙara ruwan alamar ko alaƙa. Yi la'akari da kowane aikin daki-daki.

  7. Don gyara bidiyo, kana buƙatar yin waɗannan abubuwa:
    • Tick ​​da fayil da kake son gyarawa.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Yanke / Gyara fayil".
    • Sarrafa alamomi, zaɓi yanki da za a yanke.
    • Kusa, zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka: "Yanke shinge (wannan tsari)" - yanke wani ba tare da canza yanayinsa ko "Sanya yanki" - tare da sake fasalin fashewar.

  8. Don manne shirye-shiryen bidiyo, yi waɗannan masu biyowa:
    • Tick ​​da fayil ɗin da kake son ƙara wani shirin.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Haɗa fayiloli".
    • A saman taga wanda ya buɗe, za ku sami dama ga duk fayilolin da aka sauke zuwa sabis ɗin. Kuna buƙatar jawo su zuwa kasa a cikin jerin da kake son haɗa su.
    • Wannan hanyar za ku iya haɗawa tare ba kawai fayiloli biyu ba, amma har da shirye-shiryen bidiyo.

    • Kusa, kana buƙatar saka sunan fayil ɗin don a haɗa shi kuma zaɓi hanyarsa, sannan danna maballin"Haɗa".

  9. Don cire bidiyo ko murya daga shirin, kana buƙatar yin matakan da suka biyo baya:
    • Bincika fayil daga abin da za a cire bidiyo ko sauti.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Fayil na Demux".
    • Next, zaɓi abin da kake so ka cire - bidiyo ko murya, ko duka biyu.
    • Bayan haka, danna maballin"MUTANE".

  10. Don ƙara kiɗa zuwa shirin bidiyo, kuna buƙatar waɗannan abubuwa masu zuwa:
    • Tick ​​da fayil ɗin da kake son ƙara sauti.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Ƙara ragowar yaro".
    • Kusa, zaɓi lokaci daga abin da ya kamata a buga sauti ta amfani da alamar.
    • Sauke fayil ɗin fayil ta amfani da maballin"Zaɓi fayil".
    • Latsa "ADD DUNIYA DUNIYA".

  11. Don tsara bidiyon, kana buƙatar aiwatar da matakai na gaba:
    • Bincika fayil ɗin da za a yi.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Hoton Crop".
    • Bugu da ƙari za a miƙa ku da dama daga cikin shirye-shirye daga shirin da za a zaɓa daga, wanda zai zama mafi dacewa don aiwatar da ƙaddarar daidai. Kuna buƙatar zaɓar ɗaya daga cikinsu ta danna kan hotonsa.
    • Kusa, sa alama yankin don tsarawa.
    • Danna kalma"CROP".

  12. Don ƙara alamar ruwa zuwa fayil din bidiyo, kuna buƙatar waɗannan abubuwa masu zuwa:
    • Tick ​​da fayil ɗin da kake son ƙarawa da alamar ruwa.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Ƙara alamar ruwa".
    • Nan gaba za a nuna maka da hanyoyi da dama daga shirin da za a zaɓa daga, wanda zai zama mafi dacewa a gare ku don ƙara alamar. Kana buƙatar zaɓar ɗaya daga cikinsu ta danna kan hoton.
    • Bayan haka, shigar da rubutu, saita shi da saitunan da ake son kuma danna"GASKIYA RUKAN RUWA".
    • Jawo rubutu zuwa wuri da ake so a firam.
    • Danna kalma"ADD WATERMARK TO VIDEO".

  13. Don ƙara waƙa, kuna buƙatar yin magudi:
    • Tick ​​da fayil ɗin da kake so ka ƙara ƙamus.
    • Daga menu mai sauke, zaɓi abu "Ƙara ƙaddarar".
    • Kusa, zaɓi fayil ɗin tare da mahimman bayanai ta amfani da maballin "Zaɓi fayil" kuma saita saitunan da ake so.
    • Danna kalma"BAYA GASKIYA".

  14. Bayan kammala duk ayyukan da aka bayyana a sama, taga zai bayyana inda zaka iya sauke fayil ɗin da aka sarrafa ta danna kan mahaɗin da sunansa.

Hanyar 2: Kizoa

Sabis na gaba wanda ba ka damar gyara shirye-shiryen bidiyo shine Kizoa. Kuna buƙatar yin rajista don amfani da shi.

Je zuwa sabis na Kizoa

  1. Da zarar a kan shafin, kana buƙatar danna "A gwada shi yanzu".
  2. Na gaba, zaɓi zaɓi na farko idan kana so ka yi amfani da samfurin da aka riga aka tsara don ƙirƙirar shirin, ko na biyu don ƙirƙirar aikin tsabta.
  3. Bayan haka, kana buƙatar zaɓar sashin layi na dace kuma danna maballin."Shigar".
  4. Nan gaba kana buƙatar shigar da shirin ko hotuna don aiki, ta amfani da maballin "Ƙara hotuna / bidiyo".
  5. Zaɓi tushen asusun da aka aika zuwa sabis ɗin.
  6. Bayan saukewa ya cika, za ku iya yin ayyukan da za a biyowa: Gyara ko juya da bidiyon, manne shirye-shiryen bidiyo, saka rikodin wuri, ƙara hoto, ƙara kiɗa, amfani da tasiri, saka radiyo, da ƙara rubutu. Yi la'akari da kowane aikin daki-daki.

  7. Don datsa ko juya bidiyo, kuna buƙatar:
    • Bayan sauke fayil, danna "Ƙirƙiri shirin".
    • Na gaba, yi amfani da alamar alama don yanke yankakken da ake bukata.
    • Yi amfani da maɓallan arrow idan kana buƙatar juyawa bidiyo.
    • Bayan wannan danna "Yanke shirin".

  8. Domin haɗi biyu ko fiye da bidiyo, kana buƙatar yin haka:
    • Bayan sauke dukkan shirye-shiryen bidiyo don haɗi, ja jafan bidiyon farko zuwa wurin da aka nufa a ƙasa.
    • Jawo hoton na biyu a daidai wannan hanya, da sauransu, idan kana buƙatar shiga fayiloli da yawa.

    Haka kuma, zaka iya ƙara hotuna zuwa shirinka. Kawai maimakon fayilolin bidiyo za ku jawo hotunan da aka sauke.

  9. Don ƙara sakamakon maye gurbin tsakanin haɗin shirin, zaka buƙaci matakan da ke biyowa:
    • Je zuwa shafin "Canji".
    • Zaɓi sakamako mai tsauraran da kake son kuma ja shi a wuri tsakanin shirye-shiryen bidiyo.

  10. Don ƙara tasiri ga bidiyo, kana buƙatar yin matakan da ke biyowa:
    • Je zuwa shafin "Effects".
    • Zaɓi zaɓi da ake so kuma ja shi zuwa shirin da kake son amfani da shi.
    • A sakamakon saituna danna maballin"Shigar".
    • Sa'an nan kuma danna sake"Shigar" a cikin kusurwar dama.

  11. Don ƙara rubutu zuwa shirin bidiyo, kana buƙatar yin haka:
    • Je zuwa shafin "Rubutu".
    • Zaɓi sakamako na rubutu kuma ja shi zuwa shirin da kake son ƙarawa.
    • Shigar da rubutu, saita shi da saitunan da ake buƙata kuma danna maballin"Shigar".
    • Sa'an nan kuma danna sake"Shigar" a cikin kusurwar dama.

  12. Don ƙara haɗi zuwa bidiyon, kana buƙatar yin matakan da ke biyowa:
    • Je zuwa shafin "Abubuwa".
    • Zaɓi abubuwan da kake so a raye kuma ja shi zuwa shirin da kake son ƙarawa.
    • Saita saitunan abin da ake so kuma danna maballin."Shigar".
    • Sa'an nan kuma danna sake"Shigar" a cikin kusurwar dama.

  13. Don ƙara waƙa zuwa shirin, kana buƙatar yin haka:
    • Je zuwa shafin "Kiɗa".
    • Zaži sautin da ake buƙata kuma ja shi zuwa bidiyon da kake so ka haɗa shi.

    Idan kana buƙatar gyara rubutun da aka kara, matsayi ko sakamako, zaka iya kiran saitin saituna ta hanyar danna sau biyu.

  14. Don adana sakamakon gyara kuma sauke fayiloli da aka kammala, kuna buƙatar yin haka:
  15. Je zuwa shafin "Saitunan".
  16. Latsa maɓallin"Ajiye".
  17. A gefen hagu na allo za ka iya saita sunan shirin, lokacin nunin faifai (idan akwai karin hotuna), saita launin launi na ɓangaren bidiyo.
  18. Kusa, kana buƙatar rajistar tare da sabis ɗin, shigar da adireshin imel ɗinka kuma saita kalmar wucewa, sannan ka danna"Farawa".
  19. Kusa, zaɓi tsari na shirin, girmanta, saukewa da sauri kuma danna maballin"Tabbatar da".
  20. Bayan haka, zaɓi wani amfani da kyauta kuma danna maballin."Download".
  21. Sake sunan fayil don samun ceto kuma danna maballin."Ajiye".
  22. Bayan aiki da shirin, zaka iya sauke shi ta latsa"Sauke fim dinku" ko amfani da hanyar saukewa da aka aiko zuwa adireshin imel.

Hanyar 3: WeVideo

Wannan shafin yana kama da ƙirarsa zuwa sau ɗaya na gyare-gyaren bidiyo akan PC. Za ka iya shigar da fayiloli daban-daban da kuma ƙara su zuwa bidiyo. Don yin aiki kana buƙatar yin rajista ko asusun a cikin zamantakewa. Google+ ko Facebook.

Je zuwa Wevideo sabis

  1. Da zarar a kan shafin yanar gizo, kana buƙatar yin rajistar ko shiga ta amfani da zamantakewa. cibiyoyin sadarwa.
  2. Kusa, zaɓi amfani kyauta ta edita ta latsa "KASA TA".
  3. A cikin taga mai zuwa sai a latsa maballin. "Tsallaka".
  4. Da zarar a cikin edita, danna "Ƙirƙiri Sabuwar" don ƙirƙirar sabon aikin.
  5. Ka ba shi suna kuma danna "Saita".
  6. Yanzu zaka iya upload da bidiyon da kake zuwa dutsen. Yi amfani da maɓallin "Shigo da hotuna ..." don fara zaɓin.
  7. Kayi buƙatar jawo waƙoƙin uploaded zuwa ɗaya daga waƙoƙin bidiyo.
  8. Bayan aikata wannan aiki, zaka iya fara gyarawa. Sabis ɗin yana da abubuwa da yawa da za mu yi la'akari da su a ƙasa.

  9. Don gyara bidiyo, za ku buƙaci:
    • A saman kusurwar dama, zaɓi ɓangaren da ya kamata a sami ceto ta yin amfani da sliders.

    Za'a bar madaurarwa ta atomatik a bidiyo.

  10. Don manne shirye-shiryen bidiyo, kuna buƙatar waɗannan abubuwa masu zuwa:
    • Sauke shirin na biyu kuma ja shi zuwa bidiyon bidiyo bayan video mai bidiyo.

  11. Don ƙara sakamako na ƙarshe, ana buƙatar ayyuka masu zuwa:
    • Je zuwa shafin tashar rikodi ta danna kan gunkin daidai.
    • Jawo fasalin da kake so zuwa wajan bidiyo tsakanin shirye-shiryen bidiyo biyu.

  12. Don ƙara waƙa, kana buƙatar yin matakan da ke biyowa:
    • Jeka shafin yanar gizo ta danna kan gunkin da ya dace.
    • Jawo fayil ɗin da ake buƙata a kan waƙoƙin kiɗa a ƙarƙashin shirin da kake so ka ƙara kiɗa.

  13. Don inganta bidiyo, za ku buƙaci:
    • Zaži maballin tare da hoton fensir daga menu wanda ya bayyana lokacin da kake hoton bidiyo.
    • Tare da taimakon saitunan "Scale" kuma "Matsayi" saita filin da kake so ka bar.

  14. Don ƙara rubutu, yi kamar haka:
    • Jeka shafin rubutu ta danna kan gunkin da ya dace.
    • Jawo rubutun rubutu da kake so zuwa bidiyo na biyu a sama da shirin da kake son ƙara rubutu.
    • Bayan haka, saita saitin rubutun rubutu, da takardunsa, launi da girmansa.

  15. Don ƙara sakamako, za ku buƙaci:
    • Tsayar da siginan kwamfuta a kan shirin, zaɓi gunkin tare da rubutun daga menu "FX".
    • Kusa, zaɓi sakamako da ake so kuma danna maballin."Aiwatar".

  16. Editan kuma yana samar da damar da za a ƙara yanayin zuwa bidiyo. Don yin wannan, yi kamar haka:
    • Je zuwa shafukan shafin ta danna kan gunkin daidai.
    • Jawo fasalin da kake so zuwa bidiyo na biyu a sama da shirin da kake son amfani da ita.

  17. Bayan kowane matakan da ke sama, zaka buƙatar ajiye canje-canje ta danna kan maballin."DONE EDITING" a gefen dama na editan allon.
  18. Don ajiye fayilolin sarrafawa, dole ne kuyi matakai masu zuwa:

  19. Latsa maɓallin "FINISH".
  20. Nan gaba za a ba ku dama don saita sunan don shirin kuma zaɓi nau'in da ya dace, bayan haka ya kamata ka latsa maballin "FINISH" sake.
  21. Bayan kammala aiki, zaka iya upload da shirin da aka tsara ta danna "DOWNLOAD VIDEO".

Duba Har ila yau: Shirye-shirye don gyaran bidiyo

Ba haka ba da dadewa, ra'ayin da aka gyara da sarrafa bidiyon a yanayin yanar gizo an dauke shi ba tare da bata lokaci ba, tun da yake saboda waɗannan dalilai akwai shirye-shirye na musamman kuma yana da mafi dacewa don aiki tare da su a PC. Amma ba kowa yana son shigar da irin waɗannan aikace-aikacen, kamar yadda suke yawanci manyan kuma suna da babban bukatun don tsarin tsarin.

Idan kuna yin bidiyo na bidiyo mai son bidiyo da kuma tsara bidiyon lokaci-lokaci, to, gyara yanar gizo kyauta ce mai kyau. Masana kimiyya na yau da sabon tsarin yanar gizo na WEB 2.0 zai sa ya yiwu a yi amfani da manyan fayilolin bidiyo. Kuma don tabbatar da shigarwa mafi kyau, ya kamata ka yi amfani da shirye-shirye na musamman, da yawa daga abin da za ka iya samun a kan shafin yanar gizonmu ta amfani da mahada a sama.