Ƙara kayan aiki na Windows don Windows Aero


Masu amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka lokaci-lokaci suna gudu zuwa matsaloli tare da sauti. Alal misali, bayan wani mataki ko babu dalilin dalili, tsarin ba ya yarda a kunna sauti a kan na'urori na waje masu haɗawa, musamman ma a cikin kunnuwa. A lokaci guda, masu magana da ƙwaƙwalwar suna aiki kullum. Za mu tattauna game da yadda za a daidaita halin da ake ciki a wannan labarin.

Babu sauti a kunne

Matsalar, wadda za a tattauna a yau, za ta iya haifar da wasu kasawa a cikin software ko tsarin aiki, rashin cin nasara na kayan lantarki, haɗi da igiyoyi, ko na na'urar kanta. Mafi sau da yawa, mai amfani da kansa yana da kai tsaye ko kuma kai tsaye a kan matsalolin, kamar yadda suke fara bayan wasu ayyuka, kamar shigar da direbobi, shirye-shiryen, ko sake shigar da tsarin. Akwai wasu dalilai da za a iya kira waje. A ƙasa zamu bincika abubuwan da ya fi dacewa kuma ya ba da hanyoyi don kawar da su.

Dalili na 1: Software ko OS Rushe

Mataki na farko a duk wani matsala shi ne sake sake yin Windows. A lokacin kisa, an dakatar da aikinsu da na'urorin sarrafawa. Don cimma sakamakon da ake so, yana da kyau don rufe kullun, wato, kunna kwamfutar tafi-da-gidanka, watakila tare da baturin cire, sannan kuma sake kunna shi. Sabili da haka zamu iya tabbatar da cikakke bayanai daga RAM. Idan duk kuskuren cikin ɓangaren software, to, bayan sake dawowa duk abin zai fada cikin wuri.

Duba kuma:
Yadda za a sake farawa Windows 7 daga "layin umarni"
Yadda za a sake farawa Windows 8
Yadda za a sake farawa kwamfutar tafi-da-gidanka ta amfani da keyboard

Dalilin 2: Saitunan Sauti

Idan sake sake ba zai taimaka wajen kawar da matsalar ba, to kafin ka ci gaba da yin ayyuka mafi kyau, ya kamata ka duba saitunan sauti a cikin sashin dacewa, kamar yadda za'a iya canza su ta hanyar shirye-shiryen ko wasu masu amfani. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa a nan:

  • Matsayin kunnawa a cikin mahaɗin maɓalli ko saitunan na'ura kanta an rage zuwa sifilin.

  • An kashe na'urar.

  • Kullun ba su da matsayi "Default".

  • Ƙididdigar haɓakawa, wasu daga cikinsu sun buƙaci sake farawa da direba ko sake sake tsarin.

Magani a nan shi ne mai sauƙi (daga ra'ayi na fasaha): kana buƙatar bincika sakonnin sa ido a hankali kuma kunna na'urar idan an kashe shi, saita dabi'un da ake buƙata, saita matsala da / ko cire dicks a kusa da sakamakon a shafin da aka dace.

Kara karantawa: Yadda za a daidaita sauti akan kwamfutar

Dalili na 3: Shigar da software ko direbobi

A wasu lokuta, sabunta direbobi (ba kawai don na'urorin mai jiwuwa) ko shigar da shirye-shiryen da aka tsara don inganta ko inganta sauti ba, zai iya haifar da rikice-rikice kuma, a sakamakon haka, kasawa.

Duba kuma: Shirye-shirye don bunkasa sauti, saitunan sauti

Idan matsalolin sun fara bayan ayyukan da aka bayyana, to, mafi mahimman bayani shine mayar da tsarin zuwa jihar da ta kasance a gaban shigarwa.

Kara karantawa: Zaɓuɓɓukan Ajiyayyen Windows

Dalili na 4: Cutar

Ɗaya daga cikin abubuwan da ke waje game da aiki da na'urori da tsarin a matsayin duka shine malware. Ƙididdiginsu da kawar da su shine mataki na gaba na bincike da kuma warware matsalar yau. Kwayoyin cuta suna iya shiga cikin fayilolin tsarin ko direbobi, kuma a wasu lokuta suna maye gurbin su tare da nasu, haifar da aikin aiki mara daidai, rashin cin nasara na saitunan har ma magungunan jiki. Bayan duba lambobin sauti da kuma Windows rollback, ya kamata ka duba don kwari.

Kara karantawa: Yin gwagwarmayar ƙwayoyin kwamfuta

Dalili na 5: Malfunctions na jiki

Idan ba zai iya warware matsalar ba ta hanyar amfani da hanyoyin software, to kana buƙatar tunani game da yiwuwar rashin lafiya na jiki na duka masu kunnuwa da kansu da kuma mai haɗin kai a kan kwamfutar tafi-da-gidanka. Kebul ko toshe zai iya zama maras amfani. Bincika aikin wadannan kayan kamar haka:

  • Haɗa maƙallan kunne mai kyau sananne zuwa jack. Idan an sake yin sauti akai-akai, to, akwai fashewa na na'urar. Idan babu sauti, to wannan lamarin yana cikin mai haɗawa ko katin sauti.
  • Haɗa ku "kunnuwa" zuwa wani kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC. Ayyukan da ba aiki ba zasu nuna rashin sauti.

Dangane da dalilin, zaka iya warware matsalar ta hanyar sayen sabon lasisi, katin sauti na waje ko ta hanyar tuntuɓar cibiyar sabis don gyaran katin ɗaya ko mai haɗawa. A hanya, mafi yawancin lokaci ita ce gida wanda ta kasa, saboda yana da tasirin gaske.

Kammalawa

Kada ku damu, har ma da tsoro idan akwai matsala tare da masu kunne. Akwai dalilai na duk komai kuma yana da muhimmanci don bincika dukkan zaɓuɓɓuka da dama yadda ya kamata. Matsaloli, a hanyar su, suna da sauki kuma basu buƙatar ilmi da basira na musamman daga mai amfani. Abinda ya keɓance shi ne haɓaka maɓallin haɗi ko matsala.