An sami kuskuren rubutu ta ɓoye - yadda za a gyara

Wasu lokuta idan kun kunna komfuta, za ku iya haɗu da kuskuren "An sami kuskuren layi na kwance. Danna Ctrl + Alt Del don sake farawa" akan allon baki, tare da wannan sake yi, a matsayin mai mulkin, ba ya taimaka. Kuskuren zai iya faruwa bayan sake dawo da tsarin daga hoton, lokacin ƙoƙari ya tilasta daga ƙwallon ƙafa, kuma wani lokaci don babu dalilin dalili.

Wannan jagorar ya bayyana dalla-dalla abubuwan da ke haifar da kuskure An sami kuskuren rubutu ta ɓoye lokacin da aka kunna kwamfuta da kuma yadda za a gyara matsalar.

Dalili na kuskuren ɓangaren ƙwaƙwalwar ɓoye ya faru da hanyoyi na gyara

Ta hanyar kanta, rubutu na kuskure ya nuna cewa akwai kuskuren karantawa daga faifai, yayin da, a matsayin mai mulkin, muna nufin faifai daga abin da ake kwashe kwamfutar. Yana da kyau idan ka san abin da ya riga ya gabata (abin da ayyuka tare da kwamfuta ko abubuwan da suka faru) bayyanar kuskure - wannan zai taimaka wajen kafa hanyar da ta fi dacewa kuma zaɓi hanyar gyaran.

Daga cikin dalilai mafi yawan da suka haifar da kuskuren "Wani ɓangaren ƙididdiga marar lahani" ya faru

  1. Damage zuwa tsarin fayil a kan faifai (misali, sakamakon rashin kuskuren kwamfutarka, ƙwaƙwalwar wutar lantarki, gazawar yayin canza sauti).
  2. Damage ko rashin takaddun taya da kuma OS loader (saboda dalilan da aka ambata a sama, da kuma, wani lokacin, bayan sake dawo da tsarin daga wani hoton, musamman samarda software ta ɓangare na uku).
  3. Saitunan BIOS mara daidai (bayan sake saita ko sabunta BIOS).
  4. Matsalolin jiki tare da rumbun kwamfutar (faifan ya kasa, ba shi da kwanciyar hankali na dogon lokaci, ko bayan fall). Daya daga cikin alamu - yayin da kwamfutar ke gudana, zai kasance da kwance (idan aka kunna) don babu dalilin dalili.
  5. Matsaloli tare da haɗin faifan wuya (alal misali, kayi kuskure ko haɗa shi ba daidai ba, haɗin ke lalacewa, lambobin sadarwa sun lalace ko ƙuntataccen).
  6. Rashin wutar lantarki saboda rashin karfin wutar lantarki: wani lokaci kuma tare da rashin ƙarfi da rashin ƙarfi na samar da wutar lantarki, kwamfutar ta ci gaba da "aiki", amma wasu samfurori zasu iya kashewa ba tare da ɓacin rai ba, gami da ƙwaƙwalwar.

Bisa ga wannan bayani kuma dangane da ra'ayinku game da abin da ya ba da gudummawar kuskure, zaka iya kokarin gyara shi.

Kafin ka fara, ka tabbata cewa faɗin da aka yi takalma a bayyane yake a cikin BIOS na kwamfuta (UEFI): idan ba wannan batu ba, akwai yiwuwar akwai matsala tare da haɗin kewayawa (sake duba maɓallin kebul na daga cikin kaya da mahaifiyar , musamman ma idan ƙungiyar ku ke buɗewa ko kun yi kwanan nan wani aiki a ciki) ko a cikin matsala ta hardware.

Idan kuskure ya haifar da cin hanci da rashawa na fayil

Na farko kuma mafi amintacce shine yin rajistan faifai don kurakurai. Don yin wannan, kana buƙatar tada kwamfutar daga kowane kullin USB na USB wanda yake iya amfani da kayan bincike ko kuma daga kwakwalwar flash ta USB tare da kowane ɓangare na Windows 10, 8.1 ko Windows 7. Bari in baka hanyar tabbatarwa lokacin amfani da lasisin Windows flash:

  1. Idan babu tukwici mai sauƙi, ƙirƙira shi a wani wuri a kan wani kwamfuta (duba Shirye-shiryen don ƙirƙirar ƙwaƙwalwar fitarwa).
  2. Buga daga gare ta (Yadda za a sanya takalma daga wayar USB a BIOS).
  3. A allon bayan zaɓin harshen, danna "Sake Sake Gida".
  4. Idan kana da wata maɓalli ta Windows 7, a cikin kayan aiki na dawowa zaɓin "Ƙaddamar da umarnin", idan 8.1 ko 10 - "Shirya matsala" - "Umurnin Umurnin".
  5. A umurnin da sauri, rubuta umarni a jerin (latsa Shigar bayan kowane ɗaya).
  6. cire
  7. Jerin girma
  8. Dangane da aiwatar da umurnin a mataki na 7, za ku ga wasikar wasikar tsarin kwamfutar (a wannan yanayin, yana iya bambanta da daidaitattun C), kuma, idan akwai, rabu da raɗaɗɗen ɓangaren kwamfuta tare da na'ura mai ɗaukar nauyi wanda bazai da haruffa. Don dubawa zai buƙaci sanya. A misali na (duba hotunan hoto) a kan faifai na farko akwai ɓangarori biyu waɗanda ba su da wasika kuma suna da hankali don dubawa - Ƙasa 3 tare da bootloader da Volume 1 tare da yanayin dawo da Windows. A cikin umarni biyu masu biyowa na ba da wasiƙa don ƙaramin 3rd.
  9. zaɓi ƙaramin 3
  10. sanya wasika = Z (harafin zai iya zama wani ba shagaltar)
  11. Hakazalika, sanya wasika zuwa wasu kundin da ya kamata a bincika.
  12. fita (wannan umurnin zai fita).
  13. A madadin haka, muna duba sassan (abin da ke mahimman abu shi ne don bincika bangare tare da mai ɗaukar nauyin kaya da sashi na tsarin) tare da umurnin: chkdsk C: / f / r (inda C shine rubutun wasikar).
  14. Mun rufe umarni da sauri, sake yi kwamfutar, riga daga dadi mai wuya.

Idan a mataki na 13, an sami kurakurai kuma an gyara su a ɗaya daga cikin muhimman sassan kuma matsalar matsalar tana cikin su, to, akwai damar cewa goga ta gaba za ta ci nasara kuma kuskuren Kuskuren Ƙungiyar Raɗaɗɗen Diski ba zai dame ku ba.

Damage ga OS loader

Idan ka yi zargin cewa kuskuren farawa ya faru ne ta hanyar bootloader Windows corrupted, yi amfani da umarnin da suka biyo baya:

  • Gyara Windows 10 bootloader
  • Gyara Windows 7 bootloader

Matsaloli tare da saitunan BIOS / UEFI

Idan kuskure ya bayyana bayan sabuntawa, sake saitawa ko sauya saitunan BIOS, gwada:

  • Idan bayan Ana ɗaukakawa ko canza - sake saita saitunan BIOS.
  • Bayan sake saiti - bincika sannu-sannu a hankali, musamman ma yanayin da ke cikin faifai (AHCI / IDE - idan ba ka san wanda za ka zaɓa ba, gwada duk zaɓuɓɓuka, sigogi na cikin sassan da aka danganta da tsarin SATA).
  • Tabbatar duba tsarin bugun (a kan Boot shafin) - kuskure kuma za a iya haifar da gaskiyar cewa disk ɗin da ake buƙatar ba a saita azaman na'urar taya ba.

Idan babu wani daga cikin wannan yana taimakawa, kuma matsala tana da alaka da sabunta BIOS, saka ko yana yiwuwa a shigar da version ta baya a kan mahaifiyarka kuma, idan akwai, gwada yin hakan.

Matsalar tare da haɗa kwamfutar

Matsalolin da ake yi a cikin tambaya na iya haifar da matsalolin tare da haɗin faifan diski ko yin amfani da bas din SATA.

  • Idan ka yi aiki a cikin kwamfutarka (ko an bude, kuma wani zai iya taɓa ƙananan igiyoyi) - sake haɗa dirar drive daga duka katako da kuma kullin kanta. Idan za ta yiwu, gwada wani kebul daban (misali, daga kundin DVD).
  • Idan ka shigar da sabbin (drive na biyu), gwada cire haɗin shi: idan ba tare da shi komfutar ya fara aiki akai ba, gwada haɗa sabon drive zuwa wani sakon SATA.
  • A halin da ake ciki ba a yi amfani da kwamfutar ba har dogon lokaci kuma ba'a adana shi a yanayin da ya dace ba, ana iya yin cajin lambobin sadarwa a kan faifai ko na USB.

Idan babu wata hanyar da za ta taimaka wajen magance matsalar, yayin da dakiyar "bayyane", gwada sake shigar da tsarin kuma cire dukkan bangarorin lokacin lokacin shigarwa. Idan bayan wani ɗan gajeren lokaci bayan sakewa (ko nan da nan bayan shi), matsala ta sake kunna kanta, mai yiwuwa akwai dalilin kuskure ɗin yana cikin cikin rashin aiki na hard disk.