Yin tashar tashar bidiyo ta YouTube

Mai amfani mai mahimmanci yana buƙatar shigar da BIOS, amma idan, misali, kana buƙatar sabunta Windows ko yin takamaiman saitunan, dole ne ka shigar da shi. Wannan tsari a kwamfutar tafi-da-gidanka Lenovo na iya bambanta dangane da samfurin da ranar saki.

Shigar da BIOS akan Lenovo

A cikin sababbin kwamfyutocin kwamfyutoci daga Lenovo akwai maɓalli na musamman wanda ke ba ka damar tafiyar da BIOS lokacin sake sakewa. Ana kusa kusa da maɓallin wuta kuma yana da alama a hanyar gunki tare da kibiya. Banda shi ne kwamfutar tafi-da-gidanka Fitarwa 100 ko 110 da kuma ma'aikata irin wannan daga wannan layi, tun da suna da wannan maballin gefen hagu. A matsayinka na mai mulkin, idan akwai wani a kan batun, to, ya kamata a yi amfani dashi don shigar da BIOS. Bayan ka danna kan shi, menu na musamman zai bayyana inda kake buƙatar zaɓar "BIOS Saita".

Idan don wasu dalilai wannan maɓallin ba a kan akwati na rubutu ba, to, amfani da waɗannan makullin da haɗarsu don samfurori na layi da layi daban-daban:

  • Yoga. Duk da cewa kamfanin yana da yawa daban-daban kuma ba kamar sauran takardun rubutu a ƙarƙashin wannan alama ba, mafi yawansu suna amfani da ko dai F2ko hade Fn + f2. A kan sababbin sababbin samfurori akwai maɓalli na musamman don shigarwa;
  • Tsarin kayan aiki. Wannan layin ya haɗa da halayen zamani wanda aka tanada da maɓalli na musamman, amma idan ba ya fita ya zama ɗaya ko ya karye ba, to, zaka iya amfani da madadin F8 ko Share.
  • Don kayan sarrafawa kamar kwamfyutoci - b590, g500, B50-10 kuma g50-30 kawai key hade ya dace Fn + f2.

Duk da haka, wasu kwamfutar tafi-da-gidanka suna da wasu maɓallan shigar da suka bambanta da waɗanda aka ambata a sama. A wannan yanayin, dole ne ka yi amfani da duk makullin - daga F2 har zuwa F12 ko Share. Wani lokaci ana iya haɗuwa da su Canji ko Fn. Wanne mahimmanci / haɗuwa don amfani ya dogara da yawancin sigogi - tsarin ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka, gyare-gyare na gyara, kunshin, da dai sauransu.

Za ka iya samun maɓallin daidai a cikin takardun don kwamfutar tafi-da-gidanka ko kuma a kan shafin yanar gizon Lenovo na yanar gizon, da ke buga samfurinka a cikin binciken da gano bayanan fasaha na asali.

Yana da daraja tunawa cewa makullin masu gujewa don shigar da BIOS akan kusan dukkanin na'urori - F2, F8, Shareda kuma wadanda suka fi dacewa F4, F5, F10, F11, F12, Esc. A yayin sake sakewa, zaka iya gwada latsa maɓallai masu yawa (ba a lokaci ɗaya ba!). Har ila yau, ya faru da cewa lokacin da aka ɗora a kan allon an ba da rubutu da abun ciki mai zuwa ba "Da fatan a yi amfani da (buƙatar da ake bukata) don shigar da saiti", amfani da wannan maɓallin don shiga.

Shigar da BIOS akan kwamfutar tafi-da-gidanka na Lenovo yana da sauki, koda kuwa ba ku ci nasara a gwadawa na farko ba, za ku iya yin hakan a karo na biyu. Dukkan maɓallin "kuskure" suna watsi da kwamfutar tafi-da-gidanka, saboda haka baza ka da haɗari don kwantar da wani abu a cikin aikinka tare da kuskurenka ba.