Maida kalmar sirri a QIP

Google Pay shi ne tsarin biyan kuɗi wanda ba'a iya amfani da shi wanda Google ya bunkasa a madadin Apple Pay. Tare da shi, zaka iya biyan kuɗi a cikin shagon, ta amfani da wayar kawai. Gaskiya ne, kafin wannan tsarin zai daidaita.

Yi amfani da biya na Google

Tun daga farkon aikin har zuwa 2018, wannan tsarin biyan kuɗi ana sani da Android Pay, amma daga bisani an ba da sabis ɗin tare da Google Wallet, sakamakon abin da guda ɗaya na Google Pay ya bayyana. A hakikanin gaskiya, har yanzu yana da wannan Farashin Android, amma tare da ƙarin fasali na e-walat na Google.

Abin baƙin ciki, tsarin biyan kuɗi ne kawai tare da manyan bankunan Rasha 13 da kawai tare da nau'i biyu na katunan - Visa da MasterCard. Jerin bankuna masu goyan baya ana sabuntawa akai-akai. Ya kamata a tuna cewa don amfani da sabis ba kwamiti da wasu ƙarin biya ba a caji ba.

Ƙarin ƙarin buƙatun buƙatun Google biya akan na'urorin. Ga jerin manyan abubuwan:

  • Android version - ba ƙananan fiye da 4.4;
  • Dole ne wayar ta sami guntu don biya ba tare da sanarwa ba - NFC;
  • Wayar bashi ba ta da tushen hakkoki;
  • Duba kuma:
    Yadda za a cire rooto Akidar da kuma Superuser yancin
    Muna shafe wayar a kan Android

  • A kan furofuta mara izini, aikace-aikace na iya farawa da samun kudi, amma ba gaskiya ba cewa aikin zaiyi daidai.

Ana sanya Google Pay ne daga Play Market. Ba ya bambanta kowace matsaloli.

Sauke Google Pay

Bayan shigar da G Pay, kana buƙatar la'akari da aiki tare da shi a cikin ƙarin daki-daki.

Sashe na 1: Saitin Sanya

Kafin ka fara amfani da wannan tsarin biya, kana buƙatar yin wasu saituna:

  1. Da farko kana buƙatar ƙara katin farko naka. Idan ka riga da katin da aka haɗe zuwa asusun Google, misali, don sayen sayayya a cikin Play Market, aikace-aikacen na iya bayar da shawarar cewa za ka zabi wannan katin. Idan babu katunan da aka danganta, dole ne ka shigar da lambar katin, CVV-code, kwanan kare katin, sunan farko da na karshe, da lambar waya ta hannu.
  2. Bayan shigar da wannan bayanan, za'a aika SMS zuwa na'urar tare da lambar tabbatarwa. Shigar da shi a filin musamman. Ya kamata ku karbi sako na musamman daga aikace-aikacen (watakila wani sakon irin wannan zai zo daga bankin ku) cewa an samu nasarar haɗin katin.
  3. Aikace-aikacen za ta buƙaci wasu sigogi na wayar hannu. Bada dama.

Kuna iya ƙara katunan katunan daga bankunan daban zuwa tsarin. Daga cikin su, akwai buƙatar ka sanya katin ɗaya a matsayin babban. Ta hanyar tsoho, za a cire kuɗin daga gare ta. Idan ba ka zaba taswirar taswirarka ba, to, aikace-aikacen zai sa taswirar ta farko da aka fara.

Bugu da ƙari, yana yiwuwa don ƙara kyauta ko rangwame katunan. Hanyar haxa su ya bambanta da katunan yau da kullum, tun da kawai dole ku shigar da lambar katin da / ko duba ƙwaƙwalwar Barcode akan shi. Duk da haka, wani lokacin ya faru cewa ba'a ƙaddamar da rangwame / katin kyauta don kowane dalili. Wannan ya kuɓuta ta hanyar gaskiyar cewa goyon baya ba har yanzu yana aiki ba daidai.

Sashe na 2: Amfani

Bayan kafa tsarin, zaka iya fara amfani da shi. A gaskiya ma, biya ba tare da sanarwa ba babban abu ne. Ga hanyoyin da kake buƙatar ɗauka don biyan kuɗi:

  1. Bude wayar. Aikace-aikacen kanta baya buƙatar buɗewa.
  2. Ku kawo shi zuwa ƙimar biya. Babban mahimmanci shi ne cewa dole ne m dole ne goyi bayan fasahar biyan kuɗi. Yawancin lokaci ana nuna alamar ta musamman akan irin waɗannan na'urori.
  3. Tsaya wayar a kusa da m har sai kun karɓi sanarwar game da biyan kuɗi. Samun kudi yana fitowa daga katin, wanda aka nuna a cikin aikace-aikacen a matsayin babban.

Tare da Google Pay, zaka iya yin biyan kuɗi a wasu ayyukan layi, misali, a cikin Play Market, Uber, Yandex Taxi, da dai sauransu. A nan an buƙatar ka zabi daga cikin biyan kuɗi "G biya".

Google Pay ne aikace-aikace mai matukar dacewa wanda zai taimake ka ajiye lokacin lokacin biyan kuɗi. Tare da wannan aikace-aikacen, babu buƙatar ɗaukar waƙoƙin tare da dukkan katunan, tun lokacin da aka ajiye dukkan katin da ake bukata a wayar.