Cire teburin tare da duk abubuwan ciki a cikin MS Word document

Ɗaya daga cikin manyan ayyuka na Google Disk shi ne adana nau'in bayanai a cikin girgije, don dalilai na sirri (misali, madadin) da kuma yadda za a raba raba fayiloli mai sauƙi (a matsayin irin sabis na raba fayil). A cikin waɗannan lokuta, kusan kowane mai amfani da sabis na iya jimawa ko daga bisani ya fuskanci buƙatar sauke abin da aka ɗora a baya a cikin ajiyar girgije. A cikin labarinmu na yau za mu bayyana yadda wannan yake aikatawa.

Sauke fayiloli daga faifai

A bayyane yake, ta hanyar saukewa daga Google Drive, masu amfani suna nufin ba kawai samun fayiloli daga ɗakin ajiyar su ba, amma daga wani, wanda aka ba su dama ko kuma ba da damar haɗi. Har ila yau, aikin zai iya rikitarwa ta hanyar gaskiyar cewa sabis ɗin da muke la'akari da aikace-aikacen abokin ciniki shine ƙauye, wato, an yi amfani da shi a kan na'urorin daban-daban da kuma a cikin tsarin daban-daban, inda akwai bambance-bambance na ainihi a cikin aiki na ayyuka masu kama da juna. Wannan shine dalilin da ya sa za mu kara bayani game da dukkan zaɓuɓɓuka masu dacewa don yin wannan hanya.

Kwamfuta

Idan kayi amfani da Fayil na Google, tabbas ka sani cewa akan kwakwalwa da kwamfyutocin kwamfutar tafiye-tafiye za ka iya samun dama gare shi ba kawai ta hanyar tashar yanar gizon yanar gizon ba, amma kuma tare da taimakon aikace-aikacen kayan aiki. A karo na farko, sauke bayanan yana yiwuwa duka daga ɗakin ajiyar kansa, kuma daga kowane, kuma a cikin na biyu - kawai daga kansa. Ka yi la'akari da waɗannan zabin.

Binciken

Duk wani bincike za a iya amfani da shi don aiki tare da Google Drive a kan yanar gizo, amma a cikin misali za mu yi amfani da related Chrome. Don sauke duk fayiloli daga madogararku, bi wadannan matakai:

  1. Da farko dai, tabbatar da cewa an ba ku izini a cikin asusun Google, bayanan daga faifai ɗin da kuke shirya don saukewa. Idan akwai matsaloli, karanta labarin mu game da wannan batu.

    Ƙarin karanta: Yadda za a shiga cikin asusunku akan Google Drive
  2. Nuna zuwa babban fayil ajiya, fayil ko fayiloli daga abin da kake so ka sauke zuwa kwamfutarka. Ana aikata wannan a cikin hanyar da ta dace "Duba"wanda aka haɗa a cikin dukkan sigogin Windows - buɗewa yana yin ta danna sau biyu maɓallin linzamin hagu (LMB).
  3. Bayan samun takaddun da ake bukata, danna-dama a kan shi (dama-dama) kuma zaɓi abu a cikin mahallin menu "Download".

    A cikin browser browser, saka bayanin kula don wurinsa, saka sunan, idan ya cancanta, sannan danna maballin "Ajiye".

    Lura: Ana saukewa ba kawai ta hanyar mahallin mahallin ba, amma kuma yana amfani da ɗaya daga cikin kayan aikin da aka gabatar a kan kayan aiki mai mahimmanci - maɓallin a cikin nau'i na tsaye, wadda aka kira "Sauran sassan". Ta danna kan wannan, za ku ga wani abu kamar. "Download", amma da farko kana buƙatar zaɓar fayil ɗin da ake so ko babban fayil tare da danna guda.

    Idan kana buƙatar ɗaukar fiye da ɗaya fayil daga wani babban fayil, zaɓi dukansu, fara danna maɓallin linzamin hagu sau ɗaya a lokaci, sa'an nan kuma riƙe da maɓallin "CTRL" a kan keyboard, don duk sauran. Don zuwa saukewa, kira menu mahallin a kan kowane abu da aka zaɓa ko amfani da maɓallin da aka sanya a baya a kan kayan aiki.

    Lura: Idan ka sauke fayiloli da yawa, za a fara sa su cikin ZIP-archive (wannan zai faru ne a kan shafin Disk) kuma bayan bayan haka za'a sauke su.

    Downloadable manyan fayiloli kuma ta atomatik zama archives.

  4. Lokacin da saukewa ya cika, za a ajiye fayiloli ko fayiloli daga ajiyar girgije na Google a cikin jagorancin da aka kayyade a kan komfutar PC. Idan akwai bukatar, ta amfani da umarnin da ke sama, zaka iya sauke wasu fayiloli.

  5. Don haka, tare da sauke fayiloli daga Google Drive, mun bayyana shi, yanzu bari mu matsa wa wani. Kuma saboda wannan, duk abin da kake buƙatar shine samun haɗin kai tsaye zuwa fayil ɗin (ko fayilolin, manyan fayiloli) wanda mai shike bayanai ya halitta.

  1. Bi hanyar haɗin zuwa fayil ɗin a cikin Google Disk ko kwafa kuma manna shi a mashin adireshin mai bincike, sa'an nan kuma danna "Shigar".
  2. Idan haɗi yana ba da damar samun bayanai, zaka iya bincika fayilolin da ke ƙunshi (idan babban fayil ne ko kuma ZIP archive) kuma nan da nan fara saukewa.

    Ana duba an yi a daidai wannan hanya kamar yadda a kan kansa ko kuma cikin "Duba" (danna sau biyu don buɗe shugabanci da / ko fayil).

    Bayan danna maballin "Download" buƙatar mai bincike ta atomatik ya buɗe, inda kake buƙatar saka babban fayil don ajiyewa, idan ya cancanta, saka sunayen da ake so don fayil kuma sannan danna "Ajiye".
  3. Yana da sauƙin sauke fayiloli daga Google Drive, idan kuna da hanyar haɗi zuwa gare su. Bugu da ƙari, za ka iya ajiye bayanai a kan mahaɗin da ke cikin girgijenka, saboda wannan an ba da maɓallin dace.

  4. Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai wuya a sauke fayiloli daga ajiyar girgije zuwa kwamfuta. Lokacin da kake magana da bayaninka, don dalilai masu ma'ana, akwai damar da yawa.

Aikace-aikacen

Google Drive yana cikin hanyar aikace-aikacen PC, kuma ana iya amfani dashi don sauke fayiloli. Duk da haka, zaka iya yin haka kawai tare da bayananka wanda aka shigar da shi a cikin girgije, amma ba tukuna aiki tare da kwamfutar ba (misali, saboda gaskiyar cewa ba a kunna aiki na aiki tare ga kowane ɗayan kundin adireshi ko abinda yake ciki ba). Ta haka ne, za'a iya kwafin ajiyar ajiyar ajiyar ajiya a cikin rumbun kwamfyuta, ko dai a cikin bangare ko gaba ɗaya.

Lura: Duk fayiloli da manyan fayilolin da ka gani a cikin tarihin Google Drive akan PC ɗinka an riga an shige su, wato, ana adana su a lokaci guda a cikin girgije da kuma a kan na'urar ajiya ta jiki.

  1. Gudanar da Google Drive (ana kiran abokin ciniki Ajiyayyen da Sakamakon Daga Google) idan ba a kaddamar da shi ba kafin. Za ku iya samun shi a cikin menu. "Fara".

    Danna-dama a kan gunkin aikace-aikacen a cikin sashin tsarin, sa'an nan kuma danna maballin a cikin nau'i na ellipsis na tsaye don ya kawo menu. Zaɓi daga lissafin da ya buɗe. "Saitunan".
  2. A cikin labarun gefe, je shafin Google Drive. Anan, idan kun kulla abu tare da alamar alama "Aiki kawai waɗannan fayiloli", za ka iya zaɓar manyan fayilolin da za'a sauke su zuwa kwamfutar.

    Ana yin wannan ta wurin saita akwati a cikin akwati masu dacewa, kuma don "buɗe" jagorar da kake bukata don danna kan arrow yana nuna dama a karshen. Abin takaici, ikon iya zaɓar fayiloli na musamman don saukewa ya ɓace, zaka iya aiki tare da manyan fayiloli tare da duk abinda ke ciki.
  3. Bayan kammala saitunan da ake bukata, danna "Ok" don rufe taga aikace-aikacen.

    Lokacin da aiki tare ya cika, za a kara kundayen adireshin da ka zaɓa a babban fayil na Google Drive akan kwamfutarka, kuma za ka iya samun dama ga dukkan fayiloli a cikinsu ta yin amfani da manyan fayilolin tsarin. "Duba".
  4. Mun duba yadda za a sauke fayiloli, manyan fayilolin, har ma da dukkanin tarihin da bayanai daga Google Disk zuwa PC. Kamar yadda kake gani, ana iya yin hakan ba kawai a cikin burauzar ba, amma har ma a aikace-aikacen kayan aiki. Duk da haka, a cikin akwati na biyu, zamu iya hulɗa tare da asusunku kawai.

Wayoyin hannu da Allunan

Kamar mafi yawan aikace-aikace da ayyuka na Google, ana samun faifai don amfani akan na'urorin hannu masu amfani da Android da iOS, inda aka gabatar da shi azaman aikace-aikace na dabam. Tare da shi, zaka iya saukewa cikin ɗakin ajiya azaman fayilolinka, da waɗanda waɗanda aka ba su damar samun damar jama'a ta wasu masu amfani. Bari mu dubi yadda aka yi haka.

Android

A kan wayoyi da wayoyi masu yawa tare da Android, an riga an bayar da aikace-aikacen Disk, amma idan babu wani, ya kamata ka tuntubi Play Market don shigar da shi.

Sauke Google Drive daga Google Play Store

  1. Amfani da mahada a sama, shigar da aikace-aikacen abokin ciniki a wayarka ta hannu da kuma kaddamar da shi.
  2. Bincika siffofin kayan haɗin girgije ta wayar hannu ta hanyar gungurawa ta fuskar fuska uku. Idan ya cancanta, wanda ba shi yiwuwa, shiga cikin asusunka na Google, fayiloli daga faifai wanda kake shirin saukewa.

    Duba kuma: Yadda zaka shiga cikin Google Drive akan Android
  3. Gudura zuwa babban fayil daga abin da kake tsara don shigar fayilolin zuwa cikin ajiyar ciki. Danna kan kusatattun wurare guda uku zuwa dama na sunan suna, kuma zaɓi "Download" a cikin menu na samfuran zaɓuɓɓuka.


    Ba kamar PC ɗin ba, a kan na'urorin hannu ba za ka iya hulɗa tare da fayilolin mutum ba, ba za a iya sauke fayil din ba. Amma idan kana buƙatar sauke abubuwa da yawa yanzu, zaɓi na farko ta riƙe yatsanka akan shi, sannan ka yi alama sauran ta taɓa allon. A wannan yanayin, abun "Download" Ba zai zama kawai a cikin menu na gaba ba, amma kuma a kan panel wanda ya bayyana a kasa.

    Idan ya cancanta, bayar da iznin izini don samun dama ga hotuna, multimedia da fayiloli. Saukewa za ta fara ta atomatik, wadda za a nuna shi ta hanyar ɗaukar hoto a cikin ƙananan fannin babban taga.

  4. Ana iya samun cikar saukewa a cikin sanarwa a cikin makãho. Fayil din kanta za ta kasance cikin babban fayil "Saukewa", wanda zaka iya samun ta kowane mai sarrafa fayil.
  5. Zabin: Idan kuna so, za ku iya yin fayiloli daga girgije samo offline - a wannan yanayin, za a adana su a Disk, amma za ku iya buɗe su ba tare da jona ba. Anyi wannan a cikin wannan menu ta hanyar abin da ake saukewa - kawai zaɓi fayil ko fayiloli, sannan kuma duba akwatin Ba da damar shiga ba.

    Wannan hanyar zaka iya sauke fayilolin mutum daga Fayil ɗinka kuma kawai ta hanyar aikace-aikacen kayan aiki. Yi la'akari da yadda za a sauke hanyar haɗin zuwa fayil ko babban fayil daga wani ajiya, amma duba gaba, mun lura cewa a wannan yanayin shi ne mafi sauki.

  1. Bi hanyar haɗi ko kwafe shi da kanka kuma manna shi a mashin adireshin mai bincike na wayarka, sa'annan ka danna "Shigar" a kan maɓallin kama-da-wane.
  2. Zaka iya sauke fayil ɗin nan da nan, wanda aka ba da maɓallin dace. Idan ka ga rubutun "Kuskuren." Ba a yi nasarar kaddamar da fayil ɗin don samfoti "ba, kamar yadda a misalinmu, kar ka kula da shi - dalilin shi ne babban tsari ko wanda ba a ɗauka ba.
  3. Bayan danna maballin "Download" Fila zai bayyana tambayarka don zaɓar aikace-aikace don yin wannan hanya. A wannan yanayin, kana buƙatar shigar da sunan mai amfani da kake amfani da shi a halin yanzu. Idan kana buƙatar tabbaci, danna "I" a cikin taga tare da tambaya.
  4. Nan da nan bayan haka, sauke fayiloli zai fara, ci gaban abin da za ku iya gani a cikin sanarwar.
  5. Bayan kammala aikin, kamar yadda yake a cikin Fayil na Google ɗin sirri, za a sanya fayil a babban fayil "Saukewa", don zuwa abin da zaka iya amfani da kowane mai sarrafa fayil.

iOS

Ana kwashe fayiloli daga ajiyar girgije a cikin tambaya ga ƙwaƙwalwar ajiyar iPhone, kuma musamman ga ɗakunan ajiyar sandbox na aikace-aikacen iOS, ana yin ta ta yin amfani da mai amfani da Google Drive, don samuwa daga Apple App Store.

Sauke Google Drive don iOS daga Apple App Store

  1. Shigar da Google Drive ta danna kan mahaɗin da ke sama, sannan ka bude aikace-aikacen.
  2. Maballin taɓawa "Shiga" a kan allon farko na abokin ciniki kuma shiga cikin sabis ta amfani da bayanan asusun Google. Idan akwai matsaloli tare da ƙofar, yi amfani da shawarwari daga kayan da ake samuwa a cikin mahaɗin da ke biyowa.

    Kara karantawa: Shiga cikin asusun Google Drive tare da iPhone

  3. Bude shugabanci a kan faifai, abinda ke ciki wanda kake son sauke zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar na'urar iOS. Kusa da sunan kowane fayiloli akwai siffar maki uku, wanda kana buƙatar ka matsa don buɗe menu na ayyuka masu yiwuwa.
  4. Gungura jerin jerin zaɓuɓɓuka, sami abu "Buɗe tare da" da kuma taɓa shi. Na gaba, jira don kammala shirin don fitarwa zuwa na'urar ajiya na na'ura ta hannu (tsawon lokacin aikin yana dogara da irin saukewa da ƙarar). A sakamakon haka, yankin zaɓin aikace-aikacen zai bayyana a kasa, a cikin babban fayil wanda fayil ɗin zai sanya.
  5. Ƙarin ayyuka suna da nau'i biyu:
    • A cikin jerin da ke sama, danna icon na kayan aiki wanda ake nufi da fayil ɗin saukewa. Wannan zai kaddamar da aikace-aikacen da aka zaɓa kuma ya buɗe abin da kuke da (riga) an sauke daga Google Disk.
    • Zaɓi "Ajiye zuwa" Fayiloli sa'an nan kuma saka babban fayil na aikace-aikacen da zai iya aiki tare da bayanan da aka sauke daga "girgije" akan allo na kayan aikin kaddamarwa "Fayilolin" daga Apple, an tsara su don gudanar da abubuwan da ke ciki na na'ura na iOS-memory. Don kammala aikin, danna "Ƙara".

  6. Zabin. Bugu da ƙari, yin matakan da ke sama, wanda ke haifar da sauke bayanai daga ajiyar girgije zuwa aikace-aikace na musamman, zaka iya amfani da aikin don ajiye fayiloli zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar na'urar iOS. Ba da damar shiga ba. Wannan yana da amfani musamman idan akwai fayiloli masu yawa da aka kwafe zuwa na'urar, saboda aikin aiki na Google Drive don aikace-aikacen iOS ba a ba shi ba.

    • Je zuwa shugabanci akan Google Drive, danna latsa sunan, zaɓi fayil din. Sa'an nan kuma, a takaice tapas, alama wasu abubuwan ciki na babban fayil da kake son ajiyewa don samun dama daga na'urar Apple idan ba a haɗa ka da Intanet ba. Bayan kammala wannan zaɓi, danna kan ɗigogi uku a saman allon zuwa dama.
    • Daga cikin abubuwa a menu na kasa, zaɓi "Gyara damar shiga na intanet". Bayan wani lokaci, ƙarƙashin sunayen fayiloli zai bayyana alamar, yana nuna kasancewa daga na'urar a kowane lokaci.

Idan kana buƙatar sauke fayil ɗin ba daga "Fayil dinku" na Google ɗin ba, amma bin hanyar haɗin da aka bayar ta hanyar sabis ɗin don raba damar mai amfani zuwa abubuwan ciki na wurin ajiyewa, a cikin yanayin iOS za ku yi amfani da aikace-aikacen ɓangare na uku. Wanda aka fi amfani dashi daya daga cikin manajan fayilolin, an ware shi tare da aikin sauke bayanai daga cibiyar sadarwa. A misalinmu, wannan shine "Mai bincike" mai mahimmanci don na'urorin daga Apple - Takardun.

Sauke takardu daga Readdle daga Apple App Store

Matakan da ke biyo baya ne kawai don haɗi zuwa fayilolin mutum (babu yiwuwar sauke babban fayil akan na'urar iOS)! Kuna buƙatar la'akari da yanayin da za'a iya daidaitawa - hanyar ba daidai ba ne ga wasu ƙididdigar bayanai!

  1. Kwafi hanyar haɗin zuwa fayil din daga Google Disk daga kayan aiki wanda kuka karɓa (imel, manzo da sauri, mai bincike, da dai sauransu). Don yin wannan, latsa latsa adireshin don buɗe menu na ayyuka kuma zaɓi "Kwafi mahada".
  2. Kaddamar da takardun shaida kuma je zuwa ginin "Duba" shafin yanar gizon ta hanyar tacewa Kwangwali a cikin kusurwar dama na babban allo na aikace-aikacen.
  3. Dogon latsa a filin "Ku je duba" kira maɓallin Mannadanna shi sai ka matsa "Ku tafi" a kan maɓallin kama-da-wane.
  4. Matsa maɓallin "Download" a saman shafin yanar gizo wanda ya buɗe. Idan fayil din yana da babban girma, sa'annan za a kai ku zuwa shafi tare da sanarwar game da yiwuwar duba shi don ƙwayoyin cuta - danna nan. "Download duk da haka". A gaba allon "Ajiye Fayil din" idan ya cancanta, sauya sunan fayil kuma zaɓi hanya ta hanyar tafiya. Kusa, taɓawa "Anyi".
  5. Ya rage jira don saukewa don kammala - zaka iya kallon tsari ta hanyar amfani da icon ɗin "Saukewa" a kasan allon. Ana samo fayil ɗin da aka samo a cikin shugabanci kayyade a mataki na sama, wanda za'a iya samuwa ta zuwa "Takardun" mai sarrafa fayil.
  6. Kamar yadda kake gani, iyawar sauke abun ciki na Google Drive zuwa na'urori na hannu ba shi da iyakancewa (musamman a cikin yanayin iOS), idan aka kwatanta da warware wannan matsala akan komfuta. Bugu da ƙari, da ƙwarewa ta hanyar dabarar sauƙi, yana yiwuwa a adana kusan kowane fayil daga ajiyar ajiya a ƙwaƙwalwar ajiyar waya ko kwamfutar hannu.

Kammalawa

Yanzu kun san yadda za a sauke fayilolin mutum daga Google Drive da har ma duk manyan fayilolin, ajiya. Ana iya yin hakan a kan kowane na'ura, koda kwamfutar, kwamfutar tafi-da-gidanka, smartphone ko kwamfutar hannu, kuma abin da ake buƙata shi ne samun damar Intanit kuma kai tsaye ga tashar ajiyar girgije ko aikace-aikacen kayan aiki, ko da yake a cikin yanayin iOS yana iya zama dole don amfani da kayan aikin ɓangare na uku. Muna fatan wannan abu ya kasance da amfani a gare ku.