Ayyukan Yandex suna rarrabe ta hanyar aikin barga kuma yana da wuya haifar da matsaloli ga masu amfani. Idan ka ga cewa ba za ka iya bude shafin gidan Yandex ba, yayin da haɗin intanit ya kasance kuma wasu na'urori sun bude shi ba tare da matsaloli ba, wannan na iya nuna cewa kwamfutarka ta kai kwamfutarka.
A cikin wannan labarin za mu tattauna game da wannan matsala ta ƙarin bayani.
A Intanit akwai nau'i na ƙwayoyin cuta, da ake kira "maye gurbin shafi na ƙwayoyin cuta." Dalilin su ya kasance a maimakon gaskiyar cewa maimakon adireshin da aka buƙata, a ƙarƙashin bayyanarsa, mai amfani yana buɗe wuraren da sha'anin ya zamanto cin hanci da rashawa (aika sakonni), satar kalmomin sirri ko shigarwa da shirye-shirye maras so. Mafi sau da yawa, shafukan suna "kariya" a ƙarƙashin albarkatun da aka ziyarta, kamar Yandex, Google, Mail.ru, vk.com da sauransu.
Ko da idan ka buɗe shafin gida na Yandex, ba a nuna maka saƙo na yin kira na yaudara ba, wannan shafin na iya samun alamun m, alal misali:
Abin da za a yi lokacin da matsalar ta auku
Alamun da ke sama zasu iya nuna ƙwayoyin ƙwayoyin kwamfuta. Menene za a yi a wannan halin?
1. Shigar da shirin riga-kafi ko taimakawa idan ba aiki ba. Scan kwamfutarka tare da riga-kafi.
2. Yi amfani da kayan amfani kyauta, alal misali, "CureIt" daga Dr.Web da kuma "Tool Removal Tool" na Kaspersky Lab. Tare da mafi girma, waɗannan aikace-aikacen kyauta sun gano cutar.
Don ƙarin bayani: Kaspersky Virus Removal Tool - magani don kamuwa da kwamfuta tare da ƙwayoyin cuta.
3. Rubuta wasika zuwa sabis na goyan bayan Yandex [email protected]. tare da bayanin irin matsalar, ta haɗa hoton allo don tsabta.
4. Idan za ta yiwu, yi amfani da saitunan DNS masu haɗi don yin hawan Intanet.
A cikin ƙarin daki-daki: Overview na free Yandex DNS uwar garken
Wannan yana iya zama ɗaya daga cikin dalilan da yasa shafin Yandex ba ya aiki. Kula da tsaro na kwamfutarka.