Shirye-shiryen sauraron kiɗa zai iya nuna nau'in bayanin da ya shafi duk waƙa da ake takawa: take, ɗan wasa, kundi, jinsi, da dai sauransu. Wannan bayanan shine tags na fayilolin MP3. Har ila yau suna da amfani a yayin da zazzage kiɗa a lissafin waƙa ko ɗakin karatu.
Amma yana faruwa cewa ana rarraba fayilolin mai jarida tare da kalmomin da ba daidai ba wanda zai iya zama gaba ɗaya. A wannan yanayin, zaka iya canja ko kari wannan bayanin da kanka.
Hanyoyi don gyara tags a cikin MP3
Dole ne ku yi hulɗa tare da ID3 (IDentify an MP3) - da maƙallin harshe. A ƙarshe suna cikin ɓangaren fayil ɗin kiɗa. Da farko, akwai wata hanyar ID3v1 wadda ta haɗa da taƙaitaccen bayani game da MP3, amma nan da nan ID3v2 ya bayyana tare da siffofin da ke ci gaba, yana ƙyale ka ƙara ƙaramin abubuwa.
Yau fayilolin MP3 zasu iya haɗawa da nau'ukan iri biyu. Babban bayanin da ke cikin su yana ƙididdiga, kuma idan ba, ana fara karatun daga ID3v2 ba. Yi la'akari da hanyoyin da za a bude da kuma gyara MP3 tags.
Hanyar 1: Mp3tag
Ɗaya daga cikin shirye-shiryen mafi dacewa don aiki da tags shine Mp3tag. Komai yana bayyana a ciki kuma zaka iya shirya fayiloli da dama yanzu.
Download Mp3tag
- Danna "Fayil" kuma zaɓi abu "Ƙara Jaka".
- Nemi kuma ƙara babban fayil tare da kiɗa da ake so.
- Zaɓi ɗaya daga cikin fayiloli, a gefen hagu na taga za ka iya ganin alamunta kuma gyara kowanne daga cikinsu. Don ajiye abubuwan gyara, danna kan gunkin panel.
- Yanzu zaka iya danna dama a kan fayil din da aka tsara kuma zaɓi abu "Kunna".
Ko amfani da icon wanda ya dace akan panel.
Hakanan zaka iya ja da sauke fayiloli MP3 cikin window na Mp3tag.
Haka kuma za a iya yi ta zaɓar fayilolin da yawa.
Bayan haka, za a bude fayil din a mai kunnawa, wanda aka saba amfani dasu. Don haka zaka iya ganin sakamakon.
By hanyar, idan waɗannan alamu ba su ishe ku ba, to, zaku iya ƙara sababbin sababbin. Don yin wannan, je zuwa menu na mahallin fayil kuma bude "Karin alamun".
Latsa maɓallin "Ƙara filin". Anan zaka iya ƙarawa ko sauya murfin yanzu.
Fadada jerin, zaɓi tag kuma nan da nan ya rubuta darajarta. Danna "Ok".
A cikin taga "Tags" danna ma "Ok".
Darasi: Yadda za a yi amfani da Mp3tag
Hanyar 2: Mp3 Tag kayan aiki
Wannan mai amfani mai sauƙi yana da kyakkyawan aiki don aiki tare da tags. Daga cikin raunuka - babu tallafi ga harshen Rashanci, Cyrillic a cikin dabi'u na alamun suna iya nuna ba daidai ba, yiwuwar yin gyare-tsaren tsari ba a ba shi ba.
Download Mp3 Tag kayan aiki
- Danna "Fayil" kuma "Bayanin budewa".
- Nuna zuwa babban fayil tare da MP3 kuma danna "Bude".
- Gana fayil ɗin da ake so. A ƙasa bude shafin ID3v2 kuma farawa tare da tags.
- Yanzu zaka iya kwafa abin da zai yiwu a ID3v1. Anyi wannan ta hanyar shafin "Kayan aiki".
A cikin shafin "Hoton" za ka iya buɗe murfin yanzu ("Bude"), ƙaddamar da sabon abu ("Load") ko cire shi gaba ɗaya ("Cire").
Hanyar 3: Edita Cikakken Bidiyo
Amma shirin Audio Tags Edita ya biya. Bambanci daga ɓangaren da aka rigaya - ƙananan ƙwaƙwalwar "ƙwaƙwalwa" kuma aiki tare da lokaci ɗaya tare da nau'ukan alamomin iri biyu, wanda ke nufin ba dole ka kima halayensu ba.
Download Audio Tags Edita
- Gudura zuwa tashar kiɗa ta hanyar bincike mai-ginin.
- Zaɓi fayil da ake so. A cikin shafin "Janar" Zaka iya shirya manyan alamun.
- Don ajiye sabon lambobin tag, danna gunkin da ya bayyana.
A cikin sashe "Advanced" Akwai wasu karin tags.
Kuma a cikin "Hoton" samuwa don ƙara ko canza murfin abun da ke ciki.
A cikin Audio Tags Edita, za ka iya shirya bayanai da dama da aka zaɓa fayiloli sau ɗaya.
Hanyar 4: AIMP Tag Editor
Zaka iya aiki tare da MP3 tags ta hanyar amfani da kayan aiki cikin wasu 'yan wasan. Ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan aiki shine mai edita tag na AIMP.
Sauke AIMP
- Bude menu, motsa siginan kwamfuta zuwa "Masu amfani" kuma zaɓi Tag Edita.
- A cikin hagu hagu, saka babban fayil tare da kiɗa, bayan abin da ke ciki zai bayyana a cikin aikin aiki na editan.
- Yi amfani da waƙa da ake so kuma latsa maballin. "Shirya dukkan fannoni".
- Shirya da / ko cika wuraren da aka buƙata a shafin. "ID3v2". Kwafi duk abu zuwa ID3v1.
- A cikin shafin "Lyrics" Zaka iya saka darajar da ta dace.
- Kuma a cikin shafin "Janar" Zaka iya ƙarawa ko canza murfin ta danna kan wurin saiti.
- Lokacin da duk an gyara, danna "Ajiye".
Hanyar 5: Matakan Windows
Yawancin tags za'a iya gyara kuma Windows.
- Nuna zuwa wurin ajiya na fayilolin MP3 da ake so.
- Idan ka zaɓi shi, to a kasa na taga zai bayyana bayani game da shi. Idan ba a gani ba ne, toshe gefen panel kuma cire sama.
- Yanzu zaka iya danna kan farashin da ake so kuma canza bayanai. Don ajiyewa, danna maɓallin da ya dace.
- Bude kaddarorin fayilolin kiɗa.
- A cikin shafin "Bayanai" Zaka iya shirya ƙarin bayanai. Bayan danna "Ok".
Ana iya canza wasu tags kamar haka:
A ƙarshe, zamu iya cewa shirin mafi aiki don aiki tare da tags shine Mp3tag, kodayake Mp3 Tag kayan aiki da Audio Tags Editor sun fi dacewa a wasu wurare. Idan kun saurari kiɗa ta hanyar AIMP, zaku iya amfani da editan tag-mai ginawa - ba shi da yawa fiye da analogs. Kuma zaka iya yin ba tare da shirye-shiryen ba kuma shirya tags ta hanyar Explorer.