Yayin aiki da kwamfutar tafi-da-gidanka batir zai iya fitowa ko kuma a cikin yanayin rashin lafiya. Zaka iya warware wannan matsala ta maye gurbin na'urar ko ta hanyar neman ƙarin umarnin kan yadda ake mayar da shi.
Kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka dawo da baturi
Kafin ka ci gaba da nazarin umarnin da ya biyo baya, lura da cewa duk wani shigarwa a cikin tsarin cikin baturi, mai sarrafawa wanda ke da alhakin caji da kuma gano batirin kwamfutar tafi-da-gidanka, a mafi yawan lokuta, ana iya katange. Zai fi dacewa don iyakance gyaran ko gyara baturin gaba ɗaya.
Kara karantawa: Sauya baturin a kwamfutar tafi-da-gidanka
Hanyar 1: Calibrate Baturi
Kafin yin ƙoƙarin hanyoyin ƙwarewa, wajibi ne don gyaran kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar zurfin haɗuwa da biyo baya. Duk abin da ya shafi wannan batu mun tattauna a cikin wani labarin dabam akan shafin yanar gizonmu.
Kara karantawa: Yadda za a yi gyaran kwamfutar tafi-da-gidanka
Hanyar 2: Kulawa ta wayar hannu
Ba kamar daidaituwa ba, wannan hanya zai iya haifar da baturi zuwa wata ƙasa mara kyau ko mayar da ita zuwa kusan asalin asalin. Don aiwatar da caji da kwaskwarima, kuna buƙatar na'urar musamman - iMax.
Lura: Hanyar an bada shawarar idan batirin ba'a san shi ba ta kwamfutar tafi-da-gidanka.
Duba kuma: Gyara matsalar na gano baturi a kwamfutar tafi-da-gidanka
Mataki na 1: Duba mai sarrafawa
Sau da yawa dalilin matsalar rashin baturi na iya zama mai rikici. A wannan batun, dole ne a bincika tare da multimeter, bayan da aka raba baturi.
Kara karantawa: Yadda za a kwance baturin daga kwamfutar tafi-da-gidanka
- Duba tsarin baturin don lalacewar waje, musamman ga microchips. Lokacin da aka gano duhu ko wani mummunan abu, mai kulawa mai yiwuwa ba ya aiki.
- Hakanan zaka iya tabbatar da cewa yana aiki ta haɗa haɗin wiwan wuta zuwa nau'i biyu na mai haɗawa da auna ma'auni da multimeter.
Idan mai kula ba ya nuna alamun rayuwa, kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka ba za a iya canzawa zuwa sabon abu ba.
Mataki na 2: Bincika caji
A wasu lokuta, rashin aiki na baturi yana da alaka da rashin gazawar sel. Ana iya gwada su da sauƙi tare da mai jarrabawa.
- Cire murfin kare daga nau'ikan batir, samun damar shiga lambobin haɗi.
- Duba matakin ƙwanƙwasa na kowane mutum ta amfani da multimeter.
- Kayan lantarki na iya bambanta dangane da yanayin baturin.
Idan an gano batura guda biyu, ba za a buƙaci maye gurbinsa ba, wanda aka bayyana a hanya ta gaba na wannan labarin.
Mataki na 3: Biyan ta hanyar iMax
Tare da iMax ba za ku iya cajin ku kawai ba, amma har da calibrate baturi. Duk da haka, wannan zai yi jerin jerin ayyuka daidai bisa ga umarnin.
- Cire haɗin keɓaɓɓiyar hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa ta yau da kullum sannan kuma haɗa shi zuwa waya baƙar fata daga igiyar waya mai iMax.
- Dole ne a haɗa naurorin haɗin da za a haɗa su a madadin maɓallin tsakiya a kan hanya mai haɗi ko mai kulawa.
- Ƙarƙashin ja (tabbataccen) waya an haɗa shi zuwa igiya mai mahimmanci na kewaye da baturi.
- Yanzu ya kamata ka kunna iMax kuma ka haɗa maɗallan da aka haɗa. Dole ne a haɗa su tare da lambobin sadarwa masu kyau da kuma mummunan lambobi daidai da launuka.
- Bude kayan menu kuma je zuwa sashen "Shirin Shirin Mai amfani".
- Tabbatar cewa nau'in batir ya danganci saitunan iMax.
- Komawa zuwa menu, zaɓi hanyar da ake dace da aiki kuma latsa maballin. "Fara".
- Yi amfani da maɓallin kewayawa don zaɓar darajar. "Balance".
Lura: Dole ne ku canza darajar lambar da aka saita na batirin baturi.
- Yi amfani da maɓallin "Fara"don gudanar da kwakwalwa.
Tare da haɗin kai tsaye da kuma Imax, tabbatarwa za a buƙata don fara caji.
Ya rage kawai don jira don kammala caji da daidaitawa.
Saboda kowane rashin daidaito da aka bayyana, sassan ko mai sarrafawa na iya lalacewa.
Duba kuma: Yadda za a cajin kwamfutar tafi-da-gidanka ba tare da kwamfutar tafi-da-gidanka ba
Mataki na 4: Tabbatarwa ta ƙarshe
Bayan kammala aikin aiwatarwa da cikakken cajin, kana buƙatar sake maimaita rajistan daga mataki na farko. Daidai ne, ƙarfin wutar lantarki na baturin ya isa ikon da aka zaba.
Yanzu ana iya sanya baturi a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka kuma bincika ganowarsa.
Duba kuma: Gwajin batirin kwamfutar tafi-da-gidanka
Hanyar 3: Sauya wadanda ba a aiki ba
Idan a cikin hanyar da aka riga aka rage don gwaji da caji, to, a wannan yanayin za ku buƙaci ƙarin batirin baturin da suka maye gurbin asali. Ana iya sayan su daban ko cire daga baturi maras muhimmanci.
Lura: Ƙarfin da aka lissafa na sabon sel dole ne ya kasance daidai da baya.
Mataki na 1: Sauyawa Sel
Bayan gano maɓallin baturi mara aiki, dole ne a maye gurbin shi. Daga cikin batir biyu, akwai ɗaya ɗaya ko duka biyu.
- Yin amfani da baƙin ƙarfe, cire haɗin batir ɗin da ake buƙata daga hanyar na kowa.
Idan dama nau'i-nau'i na batura ba su aiki ba, maimaita matakan.
Wani lokaci kwayoyin ba su haɗu da nau'i-nau'i.
- Da kyau, ana bukatar maye gurbin dukkanin kwayoyin sau ɗaya, sababbi a maimakon tsofaffi. Nau'in baturi zai iya bambanta.
- Idan wannan ba zai yiwu ba, sababbin batura dole ne a haɗa su da juna kuma an haɗa su zuwa wasu.
Shirin yana buƙatar yin hankali da amfani da multimeter don jarraba haɗi da daidaitawa.
Mataki na 2: Ƙaddamarwa na Rigaka
Bayan duk ayyukan da aka yi daidai, baturi zai kasance a shirye don aiki. Duk da haka, idan ya yiwu, calibrate tare da iMax. Don yin wannan, kawai maimaita matakai daga hanyar na biyu na wannan labarin.
Bayan shigar da wasu batir a wuri, yi ƙarin gwaji na mai amfani da baturi.
Sai kawai a yanayin saukin amsa baturi mai kyau zai iya shigar da shi acikin kwamfutar tafi-da-gidanka.
Sake saita Mai sarrafa baturi
Idan har yanzu kun yarda da halin da ake ciki ba a yarda da baturin aikin ba ko ba'a caji ta kwamfutar tafi-da-gidanka, zaka iya sake saita mai sarrafawa. Duk da haka, saboda wannan zaka yi amfani da software na musamman - Baturi EEPROM Works, akan damar da ba za mu mayar da hankali ba.
Sauke Batirin EEPROM Ayyuka daga shafin yanar gizon
Lura: Shirin yana da wuya a jagoranci, musamman ma ba tare da ilimi a fagen na'urorin lantarki ba.
A kwamfutar tafi-da-gidanka na yau, zaka iya yin sake saiti ta hanyar amfani da software mai mallakar ta hanyar samarda shi daga shafin yanar gizon. Dukkanin bayanai game da wannan ɓangaren sune mafi kyau a fili a can.
Duba kuma: Yadda za a cajin kwamfutar tafi-da-gidanka
Kammalawa
Kada ku fara gyara kayan ciki na baturi, idan gyaran zai biya ku fiye da cikakken farashi na sabon na'ura. Batirin da ke aiki ba har yanzu yana iya samar da kwamfutar tafi-da-gidanka tare da makamashi, wanda ba lamari ba ne tare da baturi mai kulle.