Tsarin harshe na Skype: sauya harshen zuwa Rasha

A cikin MS Word, tsoho shi ne ƙwarewa tsakanin sakin layi, da matsayi na matsayi (irin wannan layin ja). Wannan wajibi ne na farko don ya bambanta gajerun rubutu daga juna. Bugu da ƙari, wasu sharuɗɗa suna ƙaddamar da bukatun don takarda.

Darasi: Yadda za a yi layin ja a cikin Kalma

Da yake magana game da yadda aka tsara takardun rubutu, ya kamata a fahimci cewa kasancewar rashin daidaituwa tsakanin sassan layi, da kuma ɗan ƙarami a farkon farkon sakin layi a yawancin lokuta ya zama dole. Duk da haka, a wasu lokuta wajibi ne a cire waɗannan alamomi, alal misali, don "haɗuwa" da rubutu, don rage sararin da yake zaune a shafi ko shafuka.

Wannan shine yadda za a cire layin ja a cikin Kalma kuma za a tattauna a kasa. Kuna iya karanta yadda za'a cire ko canza girman sakin layi a cikin labarinmu.

Darasi: Yadda za a cire sakin layi a cikin kalma

Ƙididdiga daga gefen hagu na shafin a cikin layin farko na sakin layi an saita ta shafin. Ana iya ƙarawa ta hanyar latsa maɓallin TAB, saita ta amfani da kayan aiki "Sarki"da kuma ƙayyade cikin saitunan kayan aiki "Siffar". Hanyar cire kowannensu daidai ne.

Cire ƙaranci a farkon layi

Ana cire maɗaukaki a farkon farkon layi na sakin layi yana da sauƙi kamar kowane hali, hali ko abu a cikin Microsoft Word.

Lura: Idan "Sarki" A cikin Kalma an haɗa, a kanta za ka iya ganin matsayin shafin da ke nuna girman ƙananan.

1. Sanya mai siginan kwamfuta a farkon layin da kake so ka cire m.

2. Latsa maɓallin "BackSpace" don cire.

3. Idan ya cancanta, sake maimaita wannan aikin don sauran sassan.

4. Za a share alamar da aka fara a farkon sakin layi.

Cire duk ƙaho a farkon sakin layi.

Idan rubutun da kake buƙatar cire cirewa a farkon sakin layi yafi girma, mafi mahimmanci, sakin layi, kuma tare da su a cikin layi na farko, yana da yawa.

Don share kowane ɗayan su daban - zabin ba shine mafi jaraba ba, kamar yadda zai iya ɗaukar lokaci mai yawa da taya tare da lalata. Abin farin ciki, duk wannan zai iya aiwatar da shi a cikin wani ɓangare na fadi, kuma kayan aiki na yau zai taimaka mana a cikin wannan "Sarki"wanda yake buƙatar haɗawa (hakika, idan ba a haɗa shi ba tukuna).

Darasi: Yadda za a taimaka "Mai mulki" a cikin Kalma

1. Zaɓi duk rubutun a cikin takardun ko ɓangaren da kake son cirewa a farkon sakin layi.

2. Matsar da shinge mafi girma a kan mai mulki wanda yake a cikin yankin "fari" zuwa ƙarshen wuri mai launin toka, wato, a kan matakin ɗaya kamar ƙananan ƙananan shaguna.

3. Za a share duk alamu a farkon sakin layi.

Kamar yadda kake gani, duk abu mai sauqi ne, kalla idan ka ba da amsar daidai ga tambaya "Yadda zaka cire sakin layi a cikin Kalma". Duk da haka, yawancin masu amfani da wannan yana nufin aiki daban-daban, wato, cire wasu ƙananan bayanai tsakanin sassan layi. Maganganun a cikin wannan batu ba game da tazarar kanta ba, amma game da layi mara kyau ta ƙara ta hanyar danna maɓallin Shigar maɓallin shigarwa a karshen ƙarshen layi na sakin layi a cikin takardun.

Cire jerin layi tsakanin sakin layi

Idan daftarin aiki da kake so ka cire layi marar layi tsakanin sakin layi an raba zuwa sashe, ya ƙunshi rubutun da kuma kasan kai, mai yiwuwa akwai wasu layi maras tabbas a wasu wurare maras amfani. Idan kuna aiki tare da irin wannan takarda, dole ne ku cire karin (maras kyau) layi tsakanin sakin layi a hanyoyi da dama, banda nunawa waɗannan ɓangarorin rubutu wanda ba shakka ba'a buƙatar su ba.

1. Zaɓi wani ɓangaren rubutu da kake so ka cire layi marar layi tsakanin sakin layi.

2. Danna maballin "Sauya"da ke cikin rukuni "Shirya" a cikin shafin "Gida".

Darasi: Nemi kuma maye gurbin a cikin Kalma

3. A bude taga a jere "Nemi" shigar da "^ p"Ba tare da sharhi ba. A layi "Sauya da" shigar da "^ p"Ba tare da sharhi ba.

Lura: Harafin "p"Don shiga cikin layuka "Sauyawa"Ingilishi

5. Danna "Sauya Duk".

6. Lines masu kyau a cikin ɓangaren rubutun da aka zaɓa za a share, sake maimaita wannan aikin don gutsurewar rubutun, idan wani.

Idan ba'a sanya guda ɗaya ba amma biyu nau'i maras tabbatattun kafin rubutun da ƙananan rubutun a cikin takardun, za ka iya share ɗaya daga cikinsu da hannu. Idan akwai wasu 'yan irin waɗannan wurare a cikin rubutu, yi haka.

1. Zaɓi duk ko ɓangare na rubutu inda kake so ka cire layi guda biyu.

2. Bude taga ta maye ta danna maballin. "Sauya".

3. A layi "Nemi" shigar da "^ p ^ p"A layi "Sauya da" - “^ p", Duk ba tare da faɗi ba.

4. Danna "Sauya Duk".

5. Za a share kundin layi guda biyu.

Hakanan, yanzu ku san yadda za a cire alamomi a farkon sakin layi a cikin Kalma, yadda za a cire alamomi a tsakanin sakin layi, da kuma yadda za a cire karin layi a cikin takardun.