Yadda za a sami sunan mai amfani na Odnoklassniki

Idan kuna aiki a cikin MS Word, cika ɗayan aiki ko wani bisa ga bukatun da malami, maigidan ko abokin ciniki ya gabatar, don tabbatar da ɗayan sharuɗɗa yana biye da ƙimar yawan adadin haruffa a cikin rubutu. Kila iya buƙatar sanin wannan bayani kawai don dalilai na sirri. A kowane hali, tambayar ba shine dalilin da ya sa aka buƙaci ba, amma yadda za a iya yi.

A cikin wannan labarin zamu tattauna game da yadda kalmomin da haruffan kalmomin ke cikin Kalma a cikin rubutun, kuma kafin muyi la'akari da batun, bincika abin da shirin daga Microsoft Office ya ƙunshi musamman a cikin takardun:

Shafuka;
Siffofin;
Ƙunƙarar;
Alamomi (tare da ba tare da sarari ba).

Bayanan ƙididdiga yawan adadin haruffa a cikin rubutu

Lokacin da ka shigar da rubutu a cikin takardar MS Word, shirin yana ƙidayar yawan shafuka da kalmomi a cikin takardun. Ana nuna wannan bayanan a cikin ma'auni na matsayi (a ƙasa na takardun).

    Tip: Idan ba a nuna shafin / jumlar kalma ba, danna-dama a kan barcin matsayi kuma zaɓi "Maganganun Kalma" ko "Ƙididdiga" (a cikin juyi na Kalmar a baya fiye da 2016).

Idan kana son ganin adadin haruffa, danna kan "Maɓallin kalmomi" da ke cikin ma'auni. Lambar maganganun "Statistics" ba za ta nuna ba kawai yawan kalmomi ba, har ma haruffa a cikin rubutu, tare da kuma ba tare da sarari ba.

Ƙidaya adadin kalmomi da haruffa a cikin ɓangaren rubutun da aka zaɓa

Dole ne ku ƙidaya adadin kalmomi da haruffa a wasu lokuta ba wai ga dukan rubutun ba, amma ga wani sashi (ɓangaren) ko kuma irin waɗannan sassa. Ta hanyar, ba lallai ba ne cewa ƙididdigar rubutun da kake buƙatar ƙidaya adadin kalmomin shiga.

1. Zaɓi wani rubutu, yawan kalmomin da kake son ƙidayawa.

2. Barikin matsayi zai nuna yawan kalmomi a cikin ɓangaren rubutu da aka zaɓa kamar yadda "Maganar 7 na 82"inda 7 shine yawan kalmomi a zabin, kuma 82 - a cikin dukan rubutu.

    Tip: Don gano adadin haruffa a cikin ɓangaren rubutun da aka zaɓa, danna maballin a matsayi na alama yana nuna yawan kalmomi a cikin rubutun.

Idan kana so ka zabi ƙiriƙiri a cikin rubutu, bi wadannan matakai.

1. Zaɓi rubutun farko, yawan kalmomi / haruffa waɗanda kake son sani.

2. Riƙe makullin. "Ctrl" kuma zaɓi na biyu da dukkanin gutsutsure.

3. Adadin kalmomi a cikin rassan da aka zaɓa za a nuna su a filin barci. Don gano adadin haruffa, danna maballin maballin.

Ƙidaya adadin kalmomi da haruffan a cikin sassan

1. Zaɓi rubutun da ke cikin lakabin.

2. Barikin matsayi zai nuna yawan kalmomi a cikin taken da aka zaɓa da kuma adadin kalmomi a cikin dukan rubutu, kamar yadda ya faru da gutsuren rubutu (aka bayyana a sama).

    Tip: Don zaɓar lakabi da yawa bayan zaɓin riƙe ta farko da maɓallin "Ctrl" kuma zaɓi wannan. Saki maɓallin kewayawa.

Don gano adadin haruffan a cikin ɗaukar hoto ko aka zaɓa, danna maɓallin adadi a cikin ma'auni.

Darasi: Yadda za a juya rubutu cikin MS Word

Ƙididdige kalmomi / haruffa a cikin rubutu tare da rubutun kalmomi

Mun riga mun rubuta game da abin da alamun ke nufi, dalilin da ya sa ake bukata, yadda za a kara su a cikin takardun kuma share su, idan ya cancanta. Idan takardunku ya ƙunshi rubutattun kalmomi kuma yawan kalmomi / haruffa a cikinsu ya kamata a la'akari da su, bi wadannan matakai:

Darasi: Yadda za a yi kalmomi a cikin Kalma

1. Zaɓi rubutun ko wani ɓangaren rubutu tare da alamomi, kalmomin / haruffa waɗanda kake son ƙidayawa.

2. Danna shafin "Binciken"da kuma a cikin rukuni "Ƙamus" danna maballin "Statistics".

3. A cikin taga wanda yake bayyana a gabanka, duba akwatin kusa da "Don bincika lakabi da kalmomi".

Ƙara bayani game da yawan kalmomi a cikin takardun

Zai yiwu, banda yawan ƙididdigar yawan kalmomi da haruffa a cikin takarda, kana buƙatar ƙara wannan bayani zuwa fayil MS Word da kake aiki tare da. Yi shi mai sauki.

1. Danna wurin a cikin takardun da kake son sanya bayani game da adadin kalmomi a cikin rubutun.

2. Danna shafin "Saka" kuma latsa maballin "Bayyana tubalan"da ke cikin rukuni "Rubutu".

3. A cikin menu da ya bayyana, zaɓi "Filin".

4. A cikin sashe "Sunaye Sunan" zaɓi abu "NumWords"sannan danna "Ok".

Ta hanya, kamar yadda zaka iya ƙara yawan shafuka, idan ya cancanta.

Darasi: Yadda za a adadin shafuka a cikin Kalma

Lura: A cikin yanayinmu, adadin kalmomin da aka keɓance kai tsaye a cikin filin fayil sun bambanta da abin da aka nuna a cikin ma'auni. Dalilin wannan rikicewar ya ta'allaka ne a kan cewa matanin bayanan cikin rubutun yana ƙasa da wuri wanda aka ƙayyade, saboda haka ba a la'akari da su ba, ba a la'akari da kalmar a cikin rubutun.

Wannan shi ne inda za mu gama, saboda yanzu kun san yadda za ku ƙidaya adadin kalmomi, alamomi da alamu a cikin Kalma. Muna fatan ku ci nasara a cikin kara nazarin irin wannan mai amfani da kuma aiki edita edita.