Ana cire tsarin a cikin rubutun kalmomin Microsoft Word

Kowane mai amfani da samfurin kamfanin MS Word yana sane da fasaha mai zurfi da fasalin haɓakaccen tsari na wannan shirin. Lallai, yana da matsala masu yawa, kayan aikin tsarawa, da kuma nau'ukan daban-daban waɗanda aka tsara don siffanta rubutun a cikin takardun.

Darasi: Yadda za a tsara rubutu a cikin Kalma

Tsarin daftarin aiki shine, ba shakka, wani abu mai mahimmanci, wani lokaci wani abu ne mai kishi ga masu amfani - don kawo nauyin rubutun fayil ɗin zuwa asali. A wasu kalmomi, kana buƙatar cire tsarin ko bayyana tsarin, wato, "sake saita" bayyanar da rubutu zuwa ga "tsoho" ra'ayi. Wannan shi ne yadda za a yi shi, kuma za a tattauna a kasa.

1. Zaɓi duk rubutun a cikin takardun (CTRL + A) ko amfani da linzamin kwamfuta don zaɓar wani ɓangaren rubutu, tsarin da kake so ka cire.

Darasi: Hotkeys hotuna

2. A cikin rukuni "Font" (shafin "Gida") danna maballin "Cire dukkan tsarin" (wasika A tare da gogewa).

3. Tsarin rubutun za a sake saita zuwa ainihin asalin da aka saita a cikin Maganganar Kalma.

Lura: Nau'in nau'in rubutu a cikin daban-daban na MS Maganin na iya bambanta (da farko saboda dokokin tsoho). Har ila yau, idan ka kirkiro salonka don zane daftarin aiki, zaɓin zabuka masu tsoho, saita wasu lokaci, da dai sauransu, sannan ka adana waɗannan saituna azaman tsoho (tsoho) ga duk takardun, za'a sake saita tsarin zuwa sigogin da ka ƙayyade. Daidai a misalinmu, daidaitattun ma'auni ne Arial, 12.

Darasi: Yadda zaka canza canjin layi a cikin Kalma

Akwai wata hanya ta hanyar da za ka iya share tsarin a cikin Kalma, ko da kuwa tsarin shirin. Yana da tasiri sosai ga takardun rubutu wanda ba kawai aka rubuta a cikin hanyoyi daban-daban, tare da tsara daban ba, amma kuma yana da abubuwa launi, alal misali, baya bayan rubutu.

Darasi: Yadda za a cire bayanan don rubutu a cikin Kalma

1. Zaɓi duk rubutun ko ɓangaren rubutu, hanyar da kake son sharewa.

2. Buɗe ƙungiyar maganganu "Sanya". Don yin wannan, danna ƙananan arrow wanda yake a cikin kusurwar dama na ƙungiyar.

3. Zaɓi abu na farko daga lissafi: "Share duk" da kuma rufe akwatin maganganu.

4. Sanya rubutu a cikin takardun za a sake saitawa zuwa daidaitattun.

Wannan shi ne, daga wannan karamin labarin ka koyi yadda za a cire fassarar rubutu a cikin Kalma. Muna fatan ku sami nasara a cikin nazarinku game da iyakacin wannan aikin samfurin ci gaba.