Odin 3.12.3

Lokacin tsara tsarin USB ko rumbun kwamfutarka ta amfani da Windows OS ta al'ada, akwai filin a cikin menu "Girman Cluster". Yawancin lokaci, mai amfani ya keta wannan filin, ya bar darajarta ta baya. Har ila yau, dalilin wannan yana iya zama cewa babu wata alamar yadda za a daidaita wannan saitin daidai.

Yadda za a zabi girman ɓangaren lokacin tsara tsarin ƙirar wuta a cikin NTFS

Idan ka buɗe maɓallin tsarawa kuma zaɓi tsarin fayil na NTFS, sa'an nan kuma a cikin filin girman ɓangaren, zaɓuɓɓuka a cikin kewayo daga 512 bytes zuwa 64 Kb ya zama samuwa.

Bari mu dubi yadda saitin ke rinjayar "Girman Cluster" don yin tafiyar da kwastan. Ta hanyar ma'anarta, ƙididdiga ita ce mafi yawan adadin da aka ƙayyade don adana fayil. Don zaɓin zaɓi wannan zaɓi yayin tsara na'urar a cikin tsarin fayil na NTFS, dole ne a yi la'akari da wasu sharuddan.

Kuna buƙatar wannan umurni yayin tsara tsarin drive zuwa NTFS.

Darasi: Yadda za a tsara ƙirar USB a cikin NTFS

Jagora 1: Tsarin fayil

Yi yanke shawara a kan girman fayilolin da kake so a adana a ƙwallon ƙaho.

Alal misali, girman guntu a kan kwamfutar tafi-da-gidanka yana da 4096 bytes. Idan ka kwafa fayil din girman 1 byte, sa'annan zai ɗauka a kan kwamfutar ta har yanzu 4096 bytes. Saboda haka, don ƙananan fayiloli, yana da kyau a yi amfani da ƙananan girman guntu. Idan an tsara kullin kwamfutar don adanawa da kuma duba fayilolin bidiyo da fayilolin, to, girman guntu ya fi kyau don zaɓar fiye da wani wuri ko 32 ko 64 kb. Lokacin da aka ƙaddamar da maɓallin ƙirar don dalilai daban-daban, za ka iya barin tsoho.

Ka tuna cewa zabin da aka zaɓa wanda ya ɓace ba daidai ba ya kai ga asarar sararin samaniya a kan kwamfutar tafi-da-gidanka. Tsarin ya tsara girman jimlar zuwa 4 KB. Kuma idan faifai yana da takardu 10 na takardun 100 na kowanne, to asarar za ta kasance 46 MB. Idan ka tsara kundin fitilu tare da ɓangaren gungu na 32 kb, kuma rubutun rubutu zai kasance kawai 4 kb. Sa'an nan kuma har yanzu zai ɗauki 32 kb. Wannan yana haifar da yin amfani da ƙwaƙwalwar kullun da rashin asarar ɓangaren sararin samaniya.

Microsoft yana amfani da wannan ƙira don ƙididdige sararin samaniya:

(gungun guntu) / 2 * (yawan fayiloli)

Criterion 2: Ra'idar Tallan Bayanin Da ake Bukata

Ka yi la'akari da cewa saurin musayar bayanai a kan drive din ya dogara da girman guntu. Yawancin girman girman guntu, ƙananan ayyukan ana yin yayin samun damar kullun kuma mafi girma gudun gudunmawar ƙila. Za a buga fim ɗin da aka rubuta a kan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da girman nau'i na 4 kb a cikin na'urar ajiya tare da girman nauyin 64 kb.

Criterion 3: Tabbatacce

Lura cewa ƙaddarwar ƙirar USB wadda aka tsara tare da ƙwayar guntu mai ƙari ya fi dogara. Yawan kiran zuwa ga kafofin watsa labarai ya rage. Bayan haka, yana da mafi aminci don aikawa da wani bayani a cikin babban ɓangaren fiye da sau da yawa a ƙananan rassa.

Ka tuna cewa tare da masu girma dabam-dabam na ƙila akwai yiwuwar matsaloli tare da software da ke aiki tare da disks. Ainihin, waɗannan su ne abubuwan da suke amfani dasu don amfani da raguwa, kuma yana gudana ne kawai tare da tsinkayen jeri. Lokacin ƙirƙirar ƙarancin fitarwa, dole ne a bar maɓallin gungu misali. Ta hanya, umarnin mu zai taimake ka ka yi wannan aiki.

Darasi: Umarnai don ƙirƙirar ƙilarradiya mai kwakwalwa akan Windows

Wasu masu amfani a kan forums sun bada shawara lokacin da girman kwamfutar tafi-da-gidanka ya fi 16 GB, raba shi a cikin 2 kundin kuma tsara su a hanyoyi daban-daban. An tsara ƙarar ƙaramin ƙarami tare da ɓangaren ɓangaren 4 Kb, kuma ɗayan don manyan fayiloli karkashin 16-32 Kb. Saboda haka, ingantawa ta sararin samaniya da kuma buƙatar da ake buƙatar za a samu yayin kallo da rikodin manyan fayiloli.

Saboda haka, zaɓin daidai na girman ƙwayar:

  • ba ka damar inganta bayanai a kan kundin flash;
  • saukaka musayar bayanai game da masu watsa bayanai yayin karatun da rubutu;
  • ƙara ƙarfin mai ɗaukar nauyi.

Kuma idan kuna da wuyar zaɓin guntu lokacin tsarawa, to, ya fi kyau barin barci. Zaka kuma iya rubuta game da shi a cikin comments. Za mu yi kokarin taimaka maka tare da zabi.