An tsara shirin na ToupView don yin aiki tare da kyamarori na dijital da na'urorin microscopes na USB. Ayyukansa sun haɗa da kayan aiki masu amfani da yawa waɗanda ke ba ka damar yin manipulations tare da hotuna da bidiyo. Ƙididdiga masu yawa zasu taimaka maka aiki a cikin wannan software kamar yadda ya dace kuma ya inganta shi don kanka. Bari mu fara nazarin.
Na'urorin haɗi
Da farko, kana buƙatar kulawa da nuni na na'urorin haɗi. Shafin da ya dace a gefen hagu na babban taga yana nuna jerin na'urori masu aiki waɗanda suke shirye su tafi. Zaka iya zaɓar ɗaya daga cikinsu kuma siffanta. Anan zaka iya ɗaukar hotuna ko rikodin bidiyo daga kyamarar da aka zaɓa ko microscope. A cikin yanayin idan babu wani na'urorin da aka nuna a nan, gwada sake sakewa, sabunta direba, ko sake farawa shirin.
Cire da Karɓa
Ayyukan daukan hotuna da karɓa zasu zama masu amfani da masu amfani da microscopes na USB. Tare da taimakon wasu maƙalli na musamman za ka iya gwada-daɗaɗɗen sigogi masu dacewa, wanda zai ba ka damar inganta hoton kamar yadda ya yiwu. Kuna kuma samuwa don saita dabi'u masu tsohuwa ko kuma taimaka gudun gudun atomatik da haɓakawa.
Ana daidaita daidaitattun launi
Mawuyacin matsalar da yawancin kyamarori da kebul na microscopes shine kuskuren nuna launin fari. Don gyara wannan kuma don yin daidaitattun saiti, aikin da aka gina a cikin ToupView zai taimaka. Kuna buƙatar motsa masu haɓaka har sai an cika sakamakon. Saita tsoffin dabi'u idan tsarin da aka haɗa tare da hannu bai dace da ku ba.
Saitin launi
Bugu da ƙari ga ma'auni mai tsabta, wani lokaci yana da mahimmanci don yin saitin launi mafi kyau na hoton. Anyi wannan a cikin shafin daban na shirin. A nan ne sliders na haske, bambanci, hue, gamma da saturation. Canje-canje za a yi amfani da shi nan da nan, kuma zaka iya waƙa da su a ainihin lokacin.
Tsarin ƙararrawa
Lokacin amfani da wasu na'urorin tare da mai bincike na ƙuƙwalwa, akwai matsaloli tare da gudun haske da rufewa. Masu haɓaka sun kara aiki na musamman, wanda tweaking na ƙananan kwakwalwa yana samuwa, wanda zai inganta ƙwanƙwasawa da kuma kawar da matsaloli masu wuya.
Tsarin saitin tsari
Kowace na'urar tana goyan bayan kawai wasu lambobi, don haka lokacin da saita daidaitattun ƙa'idar ToupView, rashin daidaito ko matsaloli tare da fitowar hoto zai iya kiyayewa. Yi amfani da aikin na musamman ta hanyar motsi mahaɗin a cikin shugabanci da ake so har sai kun inganta nuni.
Tsarin gyaran duhu
Wani lokacin lokacin kama hoto, wani yanki yana kewaye da shi. Lokacin da ya bayyana, kana buƙatar yin wurin da ya dace, wanda zai taimaka wajen kawar da shi ko rage girman sakamako. Kuna buƙatar rufe ruwan tabarau, latsa maɓallin kuma duba don filayen duhu, bayan haka shirin zai aiwatar da aiki na atomatik.
Loading sigogi
Tun da ToupView yana da sigogi masu yawa, yana da banbanci don sauyawa su kullum don na'urori daban-daban. Masu haɓakawa zasu iya ajiye fayilolin sanyi da kuma shigar da su a lokacin da ake bukata. Sabili da haka, za ka iya lafiya-daɗa dukkan sigogi don na'urorin da dama a lokaci ɗaya, sannan kuma sauke fayiloli don kada a sake gyarawa.
Kashe aiki
Kowace aiki da mai amfani ko shirin ya rubuta a tebur na musamman. Ku je wurin idan kuna buƙatar dawo ko soke wasu manipulations. Ga cikakken jerin su tare da bayanin, alamomi da mai gudu. Wani lokaci kana so ka ajiye fayil ɗin, saboda wannan akwai maɓalli na musamman.
Yi aiki tare da yadudduka
ToupView yana goyan bayan aiki tare da yadudduka. Zaka iya amfani da hoto ko bidiyo a saman wasu hotuna ko rikodi. Ana iya yin wannan a cikin ƙananan yawa, don haka lokacin aiki tare da yadudduka, wani lokacin akwai matsaloli. Je zuwa shafin na musamman don sarrafa su, share, gyara, taimakawa ko musaki ganuwa.
Siffofin sifa
Ɗaya daga cikin manyan fasalulluran wannan shirin shi ne samar da samfurori na musamman don yin ƙididdiga na kusurwa, nesa da abubuwan da yawa. Duk sigogi na lissafi, taswira da haɓakawa suna cikin layi daban kuma an raba su cikin sashe.
Aiki tare da fayiloli
Shirin da aka yi la'akari yana goyon bayan aikin tare da dukkanin batutuwan bidiyon da bidiyo. Zaka iya buɗe su kuma fara aiki ta hanyar da aka dace. "Fayil", kuma an gudanar da ita ta hanyar bincike mai-bincike. A wannan shafin ɗin, an kaddamar da aikin dubawa, zaɓi na na'ura ko bugu.
Takardar auna
Idan kuna yin ma'auni da lissafi a cikin ToupView, za a adana sakamakon da aka tsayar da tsaka-tsaki a cikin takarda na musamman. Ya buɗe tare da maɓallin dace da lissafin nuni duk bayanan da ake buƙata game da siffofin, ma'auni da lissafi.
Bidiyon bidiyo
Yana da sauƙi don samarda sabon saitunan hoto, kuma wannan tsari bai buƙatar yin kowane saiti na farko ko saitin sigogi ba. Game da bidiyo mai banƙyama, a nan za ku buƙaci saita matsayi, saita ɗawainiya, girman da launi. An tsara kwanan wata, lokaci, sikelin da kuma gaskiyar lamarin a nan.
Saitunan shirin
A cikin ToupView akwai babban nau'i na saitunan da ke ba ka damar inganta shirin musamman don kanka kuma kayi aiki da kyau a cikinta. A cikin maɓallin saiti na ainihi, an saita sigogi na raka'a, ɓangaren kusurwa, takarda da auna da abubuwa. Bayan canje-canje kada ku manta su danna "Aiwatar"sabõda haka, duk abin da aka kiyaye.
Bugu da ƙari, taga da daidaitattun zažužžukan, akwai menu na zaɓin. Anan zaka iya saita fayil ɗin ajiyewa, bugu, grid, siginan kwamfuta, kama da ƙarin ayyuka. Binciki ta cikin sassan don bincika dukkanin nuni a daki-daki.
Kwayoyin cuta
- A gaban harshen Rasha;
- Simple da dace dacewa;
- Ƙayyadaddun wuri na na'urar haɗawa;
- Abun iya aiwatar da lissafi.
Abubuwa marasa amfani
- Ba a sabunta wannan shirin ba har shekara uku;
- Rarraba kawai a kan disks tare da sayan kayan aiki na musamman.
A sama mun sake duba cikakken shirin shirin na TouchpView. Babban manufarsa shine aiki tare da kyamarorin dijital da kebul na microscopes. Ko da mai amfani ba tare da fahimta ba zai iya sarrafa shi da sauri ba tare da dubawa mai sauƙi ba, kuma babban adadin saituna daban-daban zai ji dadin masu amfani.
Raba labarin a cikin sadarwar zamantakewa: