Wani lokaci, yayin aiki tare da Excel, rubutun a kowane takardar littafi ya fara bayyana. "Page 1", "Page 2" da sauransu Wani mai amfani da bashi da hankali yana damu da abin da zai yi da yadda za a kashe shi. A hakikanin gaskiya, an warware wannan tambayar sosai kawai. Bari mu duba yadda za a cire irin waɗannan takardun daga takardun.
Kashe nuni na gani na lambobi
Halin da ke ciki na nuni na shafukan shafi don bugawa yana faruwa a lokacin da mai amfani ya yi ganganci ko aka motsa shi daga aiki ta al'ada ko yanayin sa alama don duba shafi na takardun. Saboda haka, don ƙin lambar lambobin gani, kana buƙatar canzawa zuwa wani nau'i na nuni. Ana iya yin hakan a hanyoyi biyu, wanda za'a tattauna a kasa.
Nan da nan ya kamata a lura cewa ƙetare alamar shafi na shafi kuma a lokaci guda kasance a cikin yanayin shafi bazai aiki ba. Har ila yau mahimmanci yana cewa idan mai amfani ya fara bugu da bugu, to, kayan da aka buga bazai da waɗannan alamomi, kamar yadda ake nufi kawai don kallo daga allo.
Hanyar 1: Barikin Yanayi
Hanyar mafi sauƙi don sauya hanyoyin dubawa na takardun Excel shine a yi amfani da gumakan da suke samuwa a kan matsayi a cikin ɓangaren dama na taga.
Alamar alamar shafi ita ce farkon farko na jihar uku da ke canza gumaka zuwa dama. Domin kashe lambobi na jeri na nuna bayyane, kawai danna kowane ɗaya daga cikin gumakan da suka rage: "Al'ada" ko "Layout Page". Don mafi yawan ayyuka, yana da mafi dacewa don aiki a farkon.
Bayan an sauya canji, lambobin lissafi a bangon takardar sun ɓace.
Hanyar 2: maɓallin rubutun
Za a iya amfani da maɓallin bayanan rubutu ta hanyar amfani da maballin don sauya bayanan gani a kan tef.
- Jeka shafin "Duba".
- A kan tef muna neman tsari na kayan aiki. "Hanyar Duba Dokoki". Nemo shi zai zama sauƙi, kamar yadda yake a gefen hagu na tef. Danna kan ɗaya daga maballin dake cikin wannan rukuni - "Al'ada" ko "Layout Page".
Bayan wadannan ayyukan, yanayin yanayin shafi zai ƙare, wanda ke nufin cewa ƙididdigar ƙari za ta ɓace.
Kamar yadda kake gani, yana da sauqi don cire rubutun bayanan tare da lambar da ke cikin Excel. Ya isa ya canza ra'ayin kawai, wanda za a iya yi ta hanyoyi biyu. A lokaci guda kuma, idan wani yayi ƙoƙarin neman hanyar da za a kashe waɗannan rubutun, amma yana so ya kasance a cikin yanayin shafi, to dole ne a ce cewa bincikensa zai zama banza, tun da wannan zaɓi bai wanzu ba. Amma, kafin a cire hoton, mai amfani yana bukatar ya yi tunani, kuma yana da tsangwama da shi sosai ko kuma, a akasin haka, taimakawa wajen yin tafiya ta hanyar daftarin aiki. Musamman kamar yadda alamomi ba za a iya gani ba a kan bugawa.