Da aminci cire kwamfutar filasta daga kwamfutar

Kuna tunani sau da yawa game da aiki mai kyau na tafiyarwa na flash? Bayan haka, ban da irin waɗannan dokoki kamar "kada a sauke," "kare daga laima da lalacewar injiniya," akwai wani muhimmin doka. Yana sauti kamar haka: yana da muhimmanci don cire kullun daga cikin mai haɗa kwamfuta.

Akwai masu amfani waɗanda suka yi la'akari da shi sosai don yin amfani da linzamin kwamfuta don kare lafiyar na'urar lantarki. Amma idan ka cire kafofin watsa labarai masu sauya daga kwamfuta ba daidai ba, ba za ka iya rasa duk bayanan ba, amma kuma karya shi.

Yadda za a cire kullun kwamfutar daga cikin kwamfutar

Domin yakamata cire kwamfutar USB ta atomatik daga kwamfuta, zaka iya amfani da hanyoyi da dama.

Hanyar 1: Kebul na Safe Remove

Wannan hanya ya dace da masu amfani da suke aiki tare da tafiyar da flash.

Kebul Sauƙi Cire Tashar Yanar Gizo

Tare da wannan shirin za ka iya sauri, dace da kuma cire irin waɗannan na'urori.

  1. Shigar da shirin kuma gudanar da shi a kan kwamfutarka.
  2. Kullin kore yana bayyana a yankin sanarwa. Danna kan shi.
  3. Jerin duk na'urori da aka haɗa zuwa tashar USB ana nunawa.
  4. Tare da danna ɗaya, za'a iya cire kowane na'ura.

Hanyar 2: Ta hanyar "Wannan Kwamfuta"

  1. Je zuwa "Wannan kwamfutar".
  2. Matsar da siginan kwamfuta na linzamin kwamfuta zuwa siffar flash drive da danna-dama a kan shi.
  3. A cikin menu da ya bayyana, zaɓi abu "Cire".
  4. Saƙo ya bayyana "Ana iya cire kayan aiki".
  5. Yanzu zaku iya cire motsi daga cikin kebul na USB na kwamfutar.

Hanyar 3: Ta hanyar wurin sanarwa

Wannan hanya ta ƙunshi ayyukan nan masu zuwa:

  1. Je zuwa wurin sanarwa. Ana samuwa a cikin kusurwar dama na mai saka idanu.
  2. Danna-dama a kan hoton flash drive tare da alamar rajistan.
  3. A cikin menu da ya bayyana, danna "Cire ...".
  4. Lokacin da sakon ya bayyana "Ana iya cire kayan aiki"Zaka iya cire fitar da na'urar daga cikin mai haɗa kwamfuta.


Bayananku sun kasance cikakke kuma wannan shine mafi muhimmanci!

Dubi kuma: Tips don zabar madaidaicin maɓallin ƙwallon ƙafa

Matsaloli masu yiwuwa

Mun ambata a sama cewa har ma da irin wannan hanya mai sauƙi, wasu matsalolin na iya tashi. Mutane a kan taro suna rubuta game da matsalolin da dama. A nan ne kawai wasu daga cikinsu da kuma hanyoyi don magance su:

  1. Lokacin yin wannan aiki, sakon yana bayyana "Kayan cirewa a halin yanzu a amfani".

    A wannan yanayin, bincika duk fayilolin budewa ko shirye-shiryen gudu daga kebul na USB. Waɗannan na iya zama fayilolin rubutu, hotuna, fina-finai, kiɗa. Har ila yau, wannan sakon yana bayyana lokacin kallon kwamfutar wuta tare da shirin riga-kafi.

    Bayan rufe bayanan da aka yi amfani da su, sake maimaita aiki don cire kullun kwamfutar.

  2. Alamun don sauƙin cirewa ya ɓace daga allon kwamfutar a kan kwamandan kulawa.
    A wannan yanayin, zaka iya yin haka:

    • gwada kokarin cirewa da kuma sake shigar da kullun kwamfutar;
    • ta hanyar gajeren gajeren hanya "WIN"+ "R" Shigar da umarni da sauri kuma shigar da umurnin

      RunDll32.exe shell32.dll, Control_RunDLL hotplug.dll

      yayinda yake lura da sararin samaniya da kuma hadisi

      Fusho zai bayyana inda maballin yake "Tsaya" Ayyukan aiki tare da kwamfutar tafi-da-gidanka zai dakatar da gunkin dawowa wanda zai dawo.

  3. Lokacin da kake ƙoƙarin cire shi ƙaƙa, kwamfutar ba ta daina kullun USB.

    A wannan yanayin, kana buƙatar rufe PC. Kuma bayan kunna shi, cire kullun.

Idan ba ku bi ka'idodin waɗannan ka'idoji ba, to, lokacin zai zo lokacin da lokacin da za ku bude maɓallin flash, fayiloli da manyan fayiloli sun ɓace daga gare ta. Musamman sau da yawa wannan yana faruwa ne a cikin kafofin watsa labarai mai ruɗi tare da tsarin tsarin NTFS. Gaskiyar ita ce tsarin aiki yana ƙirƙirar wuri na musamman don adana fayilolin da aka kwafe don irin waɗannan disks. Sabili da haka, bayanin da ke kan kaya ba ya fada nan da nan. Kuma tare da kuskuren cire wannan na'urar akwai yiwuwar rashin cin nasara.

Saboda haka, idan baka so ku rasa bayananku, to, kada ku manta don a cire kullun USB. Ƙarin maƙalli na seconds don ƙaddamar da aikin tare da ƙirar ƙwallon ƙafa yana ba ka tabbaci game da amincin adana bayanai.

Dubi kuma: Yin amfani da ƙirar flash kamar ƙwaƙwalwar ajiya a PC