Gyara "Kuskuren Bincike Ba A Yi Magana ba" a Windows 10

Idan ka barci a cikin dakin da kwamfutarka ke samuwa (ko da yake ba a ba da shawarar wannan ba), to yana yiwuwa a yi amfani da PC azaman agogon ƙararrawa. Duk da haka, za'a iya amfani dashi ba kawai don farka da mutum ba, amma kuma tare da niyya don tunatar da shi game da wani abu, alama tare da sauti ko wani aiki. Bari mu gano hanyoyin daban-daban don yin haka a kan PC ke gudana Windows 7.

Hanyoyi don ƙirƙirar agogon ƙararrawa

Ba kamar Windows 8 da sababbin sassan OS ba, babu aikace-aikace na musamman da aka gina cikin tsarin a cikin "bakwai" wanda zai yi aiki na ƙararrawa, amma, duk da haka, ana iya ƙirƙira ta amfani da kayan aiki na ciki, misali, ta amfani "Taswirar Ɗawainiya". Amma zaka iya amfani da mafi sauki ta hanyar shigar da software na musamman, babban aiki wanda shine kawai aikin da aikin tattauna a cikin wannan topic. Saboda haka, duk hanyoyin da za a warware aikin da aka gabatar a gabanmu za a iya raba zuwa ƙungiyoyi biyu: warware matsalar ta amfani da kayan aiki na tsarin da amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku.

Hanyar 1: MaxLim Ƙararrawa

Na farko, za mu mayar da hankali kan warware matsalar ta amfani da aikace-aikace na ɓangare na uku, ta yin amfani da shirin MaxLim ƙararrawa kamar misali.

Sauke MaxLim Ƙararrawa

  1. Bayan sauke fayilolin shigarwa, gudanar da shi. Za'a buɗe bakuncin budewa. Wizards Shigarwa. Latsa ƙasa "Gaba".
  2. Bayan wannan, jerin aikace-aikacen daga Yandex ya buɗe, wanda masu haɓaka shirin suka bada shawara su shigar tare da shi. Ba mu bayar da shawarar shigar da software daban-daban a cikin lissafi ba. Idan kana so ka shigar da wasu shirye-shiryen, to yafi sauke shi daban daga shafin yanar gizon. Sabili da haka, muna cire tikitin daga duk abubuwan da aka tsara kuma danna "Gaba".
  3. Sai taga da yarjejeniyar lasisi ya buɗe. An bada shawarar karanta shi. Idan duk abin da ya dace da ku, danna "Amince".
  4. Sabuwar taga yana ƙunshi hanyar shigarwa don aikace-aikacen. Idan ba ku da wata mawuyacin hali game da shi, to, ku bar ta kamar yadda yake kuma latsa "Gaba".
  5. Sa'an nan kuma taga yana buɗe inda aka gayyaci ku don zaɓar babban fayil ɗin menu. "Fara"inda za a sanya lakabin shirin. Idan baka son ƙirƙirar gajeren hanya, duba akwatin "Kada ku ƙirƙiri gajerun hanyoyi". Amma muna ba da shawara a cikin wannan taga kuma bar duk abin da ba a canza ba kuma danna "Gaba".
  6. Za a yardar da ku don ƙirƙirar hanya zuwa "Tebur". Idan kana son yin haka, bar kaska kusa da abu "Ƙirƙiri tarar gado"in ba haka ba cire shi. Bayan wannan latsawa "Gaba".
  7. A bude taga, za a nuna manyan saituna na shigarwar bisa ga bayanan da kuka shiga a baya. Idan wani abu ba ya gamsar da ku, kuma kuna so don yin canje-canje, to, a wannan yanayin latsa "Baya" da kuma yin gyare-gyare. Idan komai ya dace, to fara aikin shigarwa, latsa "Shigar".
  8. Ana shigar da shigar MaxLim Ƙararrawa.
  9. Bayan kammalawa, taga za ta buɗe inda za'a ce an shigar da shigarwa. Idan kana son aikace-aikace MaxLim Alarm Clock ya fara nan da nan bayan rufe taga Wizards Shigarwa, to, a wannan yanayin, tabbatar da hakan "Fara Ƙararrawa" an saita alamar. In ba haka ba, ya kamata a cire shi. Sa'an nan kuma latsa "Anyi".
  10. Bayan haka, idan aikin ƙarshe ya shiga "Wizard na Shigarwa" Kuna amince don kaddamar da shirin, madaukakin iko na MaxLim ƙararrawa zai bude. Da farko, kuna buƙatar saka harshen ƙirar. Ta hanyar tsoho, yana dace da harshen da aka shigar a tsarin tsarin ku. Amma kawai a yanayin, tabbatar da cewa ƙananan sigogi "Zaɓi Harshe) an saita zuwa darajar da ake bukata. Idan ya cancanta, canza shi. Sa'an nan kuma latsa "Ok".
  11. Bayan haka, ana amfani da aikace-aikacen ƙararrawa MaxLim a bango, kuma gunkin zai bayyana a cikin tire. Don buɗe taga saituna, danna-dama a kan wannan icon. A cikin jerin da ya buɗe, zaɓi "Ƙara haske".
  12. An kaddamar da shirin na shirin. Don ƙirƙirar ɗawainiya, danna kan gunkin a cikin alamar alamar. "Ƙara agogon ƙararrawa".
  13. Gudun saitin saiti. A cikin filayen "Clock", Minti kuma "Hakan" saita lokaci lokacin da ƙararrawa ya kamata aiki. Kodayake nuni na seconds an yi ne kawai don ayyuka na musamman, kuma mafi yawan masu amfani suna gamsu kawai da alamun farko na farko.
  14. Bayan haka je zuwa toshe "Zaɓi kwanaki don faɗakarwa". Ta hanyar sauyawa, za ka iya saita faɗakarwa sau ɗaya kawai ko kullum ta hanyar zaɓar abubuwa masu dacewa. Alamar launin launi mai haske za a nuna a kusa da abu mai aiki, kuma za a nuna launin launi mai duhu a kusa da sauran dabi'u.

    Hakanan zaka iya saita sauyawa zuwa "Zaɓi".

    Gila yana buɗewa inda zaka iya zaɓar lokutan kowane mako na mako wanda agogon ƙararrawa zai yi aiki. A kasan wannan taga akwai yiwuwar zaɓi na rukuni:

    • 1-7 - duk kwanakin mako;
    • 1-5 - mako-mako (Litinin - Juma'a);
    • 6-7 - Karshe (Asabar - Lahadi).

    Idan ka zaɓi ɗaya daga cikin waɗannan dabi'u guda uku, za a yi la'akari da kwanakin sati na mako. Amma akwai yiwuwar zabar kowace rana dabam. Bayan an zaɓi zaɓin, danna kan gunkin a cikin nau'i na alamar rajistan shiga a gefen kore, wanda a cikin wannan shirin yana taka rawar maɓallin "Ok".

  15. Don ƙayyade takamaiman mataki da shirin zai yi lokacin da lokacin ƙayyade ya zo, danna kan filin "Zaɓi aiki".

    Jerin ayyukan aiki zai buɗe. Daga cikinsu akwai wadannan:

    • Kunna karin waƙa;
    • Wasar sako;
    • Gudun fayil din;
    • Sake kunna kwamfutar, da dai sauransu.

    Tun da manufar tada mutum, daga cikin zaɓuɓɓukan da aka bayyana, kawai "Gidan waƙa", zabi shi.

  16. Bayan haka, a cikin dubawar shirin, gunkin ya bayyana a cikin nau'i na babban fayil don zuwa zaɓi na waƙa don a buga. Danna kan shi.
  17. Maɓallin zaɓin fayil yana farawa. Matsar da shi zuwa shugabanci inda fayil ɗin mai jiwuwa da launin waƙa da kake so ka shigar yana samuwa. Zaɓi abu, latsa "Bude".
  18. Bayan haka, hanyar zuwa fayil ɗin da aka zaɓa ya nuna a cikin shirin. Na gaba, je zuwa saitunan ci gaba, wanda ya ƙunshi maki uku a ƙasa na taga. Alamar "Ƙara kara sauti" Zaka iya taimakawa ko ƙaddamar da shi, ba tare da yadda aka saita wasu sigogi biyu ba. Idan wannan abu yana aiki, ƙarar muryar waƙa a yayin da aka kunna ƙararrawa zai ƙara karuwa. Ta hanyar tsoho, ana kunna karin waƙa kawai sau ɗaya, amma idan kun saita canjin zuwa matsayi "Maimaita Kunna", to, zaka iya ƙayyade yawan lokutan da za a sake maimaita kiɗa a filin gaba da shi. Idan kun sanya canjin a matsayi "Maimaita har abada", za a sake maimaita karin waƙa har sai mai amfani ya kashe shi. Hanya na ƙarshe ita ce hanya mafi mahimmanci ta farka da mutum.
  19. Bayan an saita saitunan, zaka iya sauraron sakamakon ta danna kan gunkin "Gudu" a cikin siffar kibiya. Idan kun gamsu, to a danna kan alamar a kasa sosai na taga.
  20. Bayan haka, za a ƙirƙiri ƙararrawa kuma za a nuna rikodi a cikin babban taga na MaxLim Ƙararrawa. Haka kuma, zaka iya ƙara ƙarin ƙararrawa don wani lokaci ko tare da wasu sigogi. Don ƙara abin da ke gaba ka buƙatar danna kan gunkin. "Ƙara agogon ƙararrawa" da kuma ci gaba da bin waɗannan umarnin da aka riga aka bayyana a sama.

Hanyar 2: Free Clock Clock

Shirye-shiryen ɓangare na uku da za mu iya amfani dashi azaman agogon ƙararrawa shi ne Kwanan Ƙarar Ƙararrawa.

Sauke Free Clock Clock

  1. Hanyar shigar da wannan aikace-aikacen tare da ƙananan bita kusan gaba ɗaya ya dace da shigarwar algorithm na MaxLim Ƙararrawa. Saboda haka, ba zamu sake kwatanta shi ba. Bayan shigarwa, yi tafiya MaxLim Ƙararrawa. Babban maɓallin aikace-aikace zai bude. Ba abin mamaki bane, ta hanyar tsoho, wannan shirin ya ƙunshi sautin ƙararrawa ɗaya, wanda aka saita zuwa 9:00 a ranar mako. Tun da yake muna buƙatar ƙirƙirar agogon ƙararrawa, to, cire alamar dubawa daidai da wannan shigarwa, kuma danna maballin "Ƙara".
  2. Ginin halitta ya fara. A cikin filin "Lokaci" saita daidai lokacin a cikin sa'o'i da minti lokacin da aka kunna siginar farkawa. Idan kana son aikin da za a yi kawai sau ɗaya, to a cikin ƙananan ƙungiyar saiti "Maimaita" cire dukkan abubuwa. Idan kana son ƙararrawa ta kunna a kan kwanakin takaddun mako, duba akwati kusa da abubuwan da suka dace da su. Idan kana so a yi aiki a kowace rana, to, ku ajiye duk akwati. A cikin filin "Alamar" Zaka iya saita sunanka don wannan agogon ƙararrawa.
  3. A cikin filin "Sauti" Zaka iya zaɓar sautin ringi daga lissafin da aka bayar. Wannan shi ne cikakken amfani da wannan aikace-aikacen a kan wanda ya gabata, inda ya kamata ka zabi fayil ɗin kiɗa da kanka.

    Idan ba ka gamsu da zabi na waƙoƙi da aka saita ba kuma kana so ka saita ƙarancin waƙarka daga fayilolin da aka riga aka shirya, to wannan yiwuwar akwai. Don yin wannan, danna maballin. "Review ...".

  4. Window yana buɗe "Binciken Bincike". Gudura zuwa babban fayil inda aka kunna fayil ɗin kiɗa, haskaka shi kuma latsa "Bude".
  5. Bayan haka, za a ƙara adireshin fayil ɗin a filin filin saiti kuma farawa ta farko zai fara. Za'a iya dakatarwa ko sake sake bugawa ta latsa maballin zuwa dama na filin adireshin.
  6. A cikin ƙananan ɓangaren saitunan, zaka iya kunna ko kashe sautin, kunna maimaitawa har sai an kashe shi da hannu, kawo kwamfutar daga yanayin barci kuma kunna saka idanu ta hanyar saitawa ko kwashe akwati kusa da abubuwan da suka dace. A cikin wannan shinge, ta hanyar jawo zanen hagu zuwa hagu ko dama, zaka iya daidaita ƙarar murya. Bayan duk an saita saituna, danna "Ok".
  7. Bayan haka, za a kara sabon ƙararrawa zuwa babban taga na shirin kuma zai yi aiki a lokacin da ka saka. Idan ana buƙatar, zaka iya ƙara yawan ƙararrawa marar iyaka, an saita su don sau da yawa. Don ci gaba don ƙirƙirar rikodi na gaba, latsa sake. "Ƙara" kuma kuyi aiki bisa ga algorithm da aka ƙayyade a sama.

Hanyar 3: Taswirar Ɗawainiya

Amma aikin za a iya warware ta hanyar amfani da kayan aiki na kayan aiki, wanda ake kira "Taswirar Ɗawainiya". Ba sauki kamar amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku, amma bazai buƙatar shigarwa ga kowane software ba.

  1. Don zuwa "Taswirar Ɗawainiya" danna maballin "Fara". Je zuwa "Hanyar sarrafawa".
  2. Kusa, danna kan lakabin "Tsaro da Tsaro".
  3. Je zuwa sashen "Gudanarwa".
  4. A cikin jerin abubuwan amfani, zaɓi "Taswirar Ɗawainiya".
  5. Shell ya fara "Taswirar Ɗawainiya". Danna abu "Ƙirƙirar aiki mai sauƙi ...".
  6. Fara "Mai sauƙin Wizard Taswirar Task" a cikin sashe "Ƙirƙirar aiki mai sauki". A cikin filin "Sunan" shigar da kowane suna da za ku gane wannan aikin. Misali, zaka iya saka wannan:

    Ƙararrawar ƙararrawa

    Sa'an nan kuma latsa "Gaba".

  7. Sashe ya buɗe "Mawuyacin". A nan, ta hanyar shigar da maɓallin rediyo a kusa da abubuwa masu dacewa, kana buƙatar saka ƙayyadadden lokacin kunnawa:
    • Daily;
    • Da zarar;
    • Kowace mako;
    • Lokacin da ka fara kwamfuta, da dai sauransu.

    Abubuwa sun fi dacewa da manufarmu. "Daily" kuma "Da zarar", dangane da ko kuna so ku fara ƙararrawa kowace rana ko sau ɗaya kawai. Yi zaɓi kuma latsa "Gaba".

  8. Bayan haka, wani sashi na buɗewa wanda kake buƙatar saka kwanan wata da lokacin farkon aikin. A cikin filin "Fara" saka kwanan wata da lokaci na kunnawa ta farko, sannan kuma latsa "Gaba".
  9. Sannan ɓangaren yana buɗewa "Aiki". Saita maɓallin rediyo don matsayi "Gudun shirin" kuma latsa "Gaba".
  10. A sashi na buɗewa "Gudun shirin". Danna maballin "Review ...".
  11. Maɓallin zaɓi na fayil ya buɗe. Matsar zuwa inda waƙar launin waƙar da kake so ka shigar yana samuwa. Zaɓi wannan fayil kuma latsa "Bude".
  12. Bayan hanyar zuwa fayil ɗin da aka zaɓa ya nuna a cikin "Shirye-shiryen ko Rubutun"danna "Gaba".
  13. Sannan ɓangaren yana buɗewa "Gama". Yana bayar da taƙaitaccen aikin da aka halitta bisa bayanan da mai amfani ya shigar. Idan kana bukatar gyara wani abu, danna "Baya". Idan komai ya dace da ku, duba akwatin kusa da "Gyara maɓallin" Properties "bayan danna" Gama " kuma danna "Anyi".
  14. Fara fararen kaddarorin. Matsar zuwa sashe "Yanayi". Duba akwatin kusa da abin. "Sake kwamfutar don kammala aikin" kuma latsa "Ok". Yanzu ƙararrawar zata kunna ko da PC yana cikin yanayin barci.
  15. Idan kana buƙatar gyara ko share ƙararrawa, a cikin hagu na hagu na babban taga "Taswirar Ɗawainiya" danna kan "Taswirar Taskalin Taskoki". A tsakiyar ɓangaren harsashi, zaɓi sunan aikin da ka ƙirƙiri kuma zaɓi shi. A gefen dama, dangane da ko kana so ka gyara ko share aikin, danna kan "Properties" ko "Share".

Idan ana buƙatar, ana iya saita agogon ƙararrawa a Windows 7 ta hanyar amfani da kayan aikin aiki mai ginawa - "Taswirar Ɗawainiya". Amma har yanzu ya fi sauƙi don magance wannan matsala ta hanyar shigar da aikace-aikace na musamman na wasu. Bugu da ƙari, a matsayin mai mulkin, suna da ayyuka mafi girma don saita ƙararrawa.