Kariya daga masu kallowa a cikin Windows 10 (sarrafawa zuwa ga manyan fayiloli)

Windows 10 Fall Creators Update yana da sabon amfani a cikin cibiyar tsaro na mai tsaro - sarrafawa zuwa cikin manyan fayiloli, an tsara don taimakawa wajen magance ƙwayoyin ƙullun ɓoye na yanzu (ƙarin: An katange fayiloli - abin da za a yi?).

Wannan jagorar mai farawa yana bayyane dalla-dalla yadda za a kafa damar sarrafawa zuwa manyan fayilolin a Windows 10 kuma a taƙaice yadda yake aiki da kuma abin da ya canza shi tubalan.

Dalilin samun damar sarrafawa zuwa manyan fayiloli a sabuntawa na Windows 10 shi ne don toshe canje-canje maras so zuwa fayiloli a cikin manyan fayiloli na takardun da zaɓaɓɓun fayiloli. Ee Idan duk wani shirin da ya damu (sharaɗɗa, ɓoyayyen cutar) yayi ƙoƙarin canza fayiloli a cikin wannan babban fayil, wannan aikin zai katange, wanda, a hankali, ya kamata ya guje wa asarar muhimman bayanai.

Ƙirƙirar damar sarrafawa zuwa manyan fayiloli

An saita aikin a cikin Cibiyar Tsaro ta Tsaro na Windows 10 kamar haka.

  1. Bude cibiyar tsaro ta kare (danna-dama gunkin icon a filin sanarwa ko Fara - Saituna - Ɗaukaka da Tsaro - Fayil na Windows - Cibiyar Tsaro Cibiyar).
  2. A Cibiyar Tsaro, bude "Kariya akan ƙwayoyin cuta da barazana", sannan - abu "Saituna don kariya daga ƙwayoyin cuta da sauran barazanar."
  3. Ƙarƙashin zaɓi na "Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙirar".

Anyi, kariya kunshe. Yanzu, idan ɓoyayyen ɓoyayyen ƙwaƙwalwar yana ƙoƙarin ɓoye bayananku ko wasu canje-canje a cikin fayilolin da ba'a yarda da su ba, to za ku karbi sanarwar cewa "an canza canje-canje mara inganci", kamar yadda a cikin hotunan da ke ƙasa.

Ta hanyar tsoho, ana kiyaye manyan fayilolin tsarin masu amfani, amma idan kuna so, za ku iya zuwa "Tsohon fayiloli" - "Ƙara babban fayil" kuma saka wani babban fayil ko fayiloli gaba da kake son karewa daga canje-canje mara izini. Lura: Ban bayar da shawarar ƙara dukkan bangarorin tsarin zuwa faifai ba, a ka'idar wannan zai iya haifar da matsala a aikin shirye-shirye.

Har ila yau, bayan da ka kunna ikon sarrafawa zuwa manyan fayilolin, abin saitunan "Izinin aikace-aikace don yin aiki ta hanyar samun damar shiga cikin manyan fayiloli" ya bayyana, ba ka damar ƙara shirye-shirye wanda zai iya canza abun ciki na manyan fayilolin karewa zuwa jerin.

Babu buƙatar sauri don ƙara aikace-aikacen ofishin ku da software masu kama da shi: mafi yawan sanannun shirye-shiryen tare da kyakkyawan suna (daga ra'ayi na Windows 10) yana da damar samun dama ga manyan fayiloli, kuma idan kun lura cewa an katange aikace-aikacen da kuke buƙatar (yayin da Tabbatar cewa ba ya haifar da barazana), yana da darajar ƙara shi zuwa ga waɗanda aka cire izinin shiga cikin manyan fayiloli.

A lokaci guda kuma, an katange ayyukan "bakon" wanda aka amince da shi (Na gudanar don samun sanarwar game da hanawa canje-canje mara kyau ta hanyar ƙoƙarin gyara rubutun daga layin umarni).

Gaba ɗaya, ina la'akari da aikin da amfani, amma, ko da ba tare da yashi da ci gaban malware ba, Na ga hanyoyin da za a iya kewaye da jigilar abubuwan da masu rubutun cutar ba su kasa yin la'akari ba kuma ba su amfani ba. Saboda haka, ƙila, ƙwayoyin ƙwayoyin cutar ko da kafin su yi ƙoƙari su yi aiki: sa'a, mafi kyau na rigakafi (duba Top Free Antiviruses) yayi daidai (ba a ambaci lokuta kamar WannaCry) ba.