Shigar da Windows 7 akan fayilolin GPT

An yi amfani da salon sashen MBR a ajiyar jiki tun 1983, amma a yau an maye gurbin shi ta tsarin GPT. Abin godiya ga wannan, yanzu yana iya yiwuwar ƙirƙirar sauti fiye da kan faifai, ana gudanar da ayyukan da sauri, har ma da sauri na dawo da mummunan hanyoyi ya karu. Shigar da Windows 7 akan fayilolin GPT yana da fasali da dama. A cikin wannan labarin za mu dube su daki-daki.

Yadda za a shigar da Windows 7 akan fom na GPT

Shirin shigar da tsarin aiki kanta ba abu ne mai wuya ba, amma shirya don wannan aiki yana da wuya ga wasu masu amfani. Mun raba dukkan tsari zuwa matakai masu sauki. Bari mu dubi kowane mataki.

Mataki na 1: Shirya drive

Idan kana da faifai tare da kwafin Windows ko lasisin lasisi mai lasisi, to baza ka buƙatar shirya kwamfutar ba, zaka iya zuwa mataki na gaba. A wasu lokuta, ka ƙirƙiri kankaccen ƙirar flash na USB kuma shigar da shi. Kara karantawa game da wannan tsari a cikin shafukanmu.

Duba kuma:
Umarnai don ƙirƙirar ƙilarradiya mai kwakwalwa akan Windows
Yadda za a ƙirƙirar wata maɓalli na USB na USB Windows 7 a Rufus

Mataki na 2: BIOS ko UEFI Saituna

Sabbin kwakwalwa ko kwamfyutocin tafiye-tafiye yanzu suna da kebul na UEFI, wanda ya maye gurbin tsofaffin sassan BIOS. A cikin tsohuwar tsarin katako, akwai BIOS daga masana'antun da yawa. A nan kana buƙatar saita fifiko mai fifiko daga USB flash drive don sauyawa zuwa yanayin shigarwa. A yanayin saukan fifin DVD bai zama dole ba.

Kara karantawa: Haɓaka BIOS don taya daga kundin fitarwa

Masu kula da UEFI suna damuwa. Tsarin ɗin ya bambanta da saitunan BIOS, tun da an kara sababbin sigogi na gaba kuma ɗakar kanta tana da mahimmanci. Kuna iya koyo game da daidaitawa UEFI don farawa daga kidan USB a cikin mataki na farko na labarinmu game da shigar da Windows 7 akan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da UEFI.

Kara karantawa: Shigar da Windows 7 akan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da UEFI

Mataki na 3: Shigar da Windows da Saitin Hard Disk

Yanzu duk abu yana shirye don ci gaba da shigar da tsarin aiki. Don yin wannan, shigar da drive tare da samfurin OS a cikin kwamfuta, kunna shi kuma jira har sai mai sakawa window ya bayyana. A nan za ku buƙaci yin jerin matakai masu sauki:

  1. Zaɓi harshen OS wanda ya dace, shimfiɗar keyboard da tsarin lokaci.
  2. A cikin taga "Shigarwa Shigar" dole ne zaɓa "Cikakken shigarwa (zaɓuɓɓukan ci gaba)".
  3. Yanzu kuna matsawa zuwa taga tare da zabi na ɓangaren faifai na diski don shigarwa. A nan kana bukatar ka riƙe ƙasa da haɗin haɗin Shift + F10, sa'annan sashin layin umarni zai fara. Da biyun, shigar da umurnin da ke ƙasa, latsa Shigar bayan shigar da kowanne:

    cire
    sel sel 0
    tsabta
    sabon tuba
    fita
    fita

    Saboda haka, ka tsara fayilolin kuma sake mayar da shi zuwa GPT kuma don duk duk canje-canjen da aka ajiye daidai bayan an shigar da tsarin aiki.

  4. A cikin wannan taga, danna "Sake sake" kuma zaɓi wani ɓangaren, zai zama ɗaya.
  5. Cika cikin layi "Sunan mai amfani" kuma "Sunan Kwamfuta", to, za ku ci gaba zuwa mataki na gaba.
  6. Shigar da maɓallin kunnawa na Windows. Mafi sau da yawa an lasafta shi a akwatin tare da faifai ko ƙwallon ƙafa. Idan wannan bai samuwa ba, to an kunna kunnawa a kowane lokaci ta Intanit.

Bayan haka, shigarwa na daidaitattun tsarin aiki zai fara, yayin da baka buƙatar yin kowane ƙarin ayyuka, kawai jira har sai an kammala shi. Lura cewa kwamfutar zata zata sake farawa sau da yawa, zai fara ta atomatik kuma shigarwa zai ci gaba.

Mataki na 4: Shigar da Drivers da Software

Kuna iya sauke shirin shigarwa direbobi ko direba don katin sadarwar ku ko motherboard daban, kuma bayan haɗi zuwa Intanit, sauke duk abin da kuke buƙata daga shafin yanar gizon mai sana'a. Ya hada da wasu kwamfyutocin kwamfyutoci ne CD tare da wuta. Kawai saka shi cikin drive kuma shigar da shi.

Ƙarin bayani:
Mafi software don shigar da direbobi
Gano da shigar da direba don katin sadarwa

Yawancin masu amfani sun ƙi mai bincike na Intanit na Internet Explorer, sun maye gurbin shi tare da wasu masu bincike masu bincike: Google Chrome, Mozilla Firefox, Yandex Browser ko Opera. Zaku iya sauke na'urarku da kukafi so sannan kuma ta riga ta samo riga-kafi da wasu shirye-shiryen da suka dace.

Sauke Google Chrome

Sauke Mozilla Firefox

Sauke Yandex Bincike

Sauke Opera don kyauta

Duba kuma: Antivirus don Windows

A cikin wannan labarin, mun sake duba cikakken tsari game da shirya kwamfutar don shigar da Windows 7 akan kwandon GPT kuma ya bayyana tsarin shigarwa kanta. Ta hanyar bin umarnin, har ma mai amfani ba tare da fahimta ba zai iya kammala aikin shigarwa.